HELLO KITTY: อยากให้คนที่คิดว่าตัวเอง ไม่สวย ได้อ่าน

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย Nanaki, 30 พฤศจิกายน 2007.

1. kuraii

kuraii Active Member

EXP:
    569
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    36
    ท่าทางจะยาก นิสัยบางอย่างคนเรามันเปลี่ยนกันยากจะตาย
    แต่เก่งแฮะที่อดทนมาได้นเนี่ย
    ปล ท่องไว้ๆๆ ซักวันจะสวย...(มั้ง)
  2. kanzashi

kanzashi New Member

EXP:
    89
    0
    0
    โอ้วววว อ่านแล้วซาบซึ้งสุดๆ คนจะสวยได้ต้องมีควาพยายามอย่างสุดซึ้งจริงๆ TwT!!
    ความพยายามอยู่ที่ไหนความสำเร็จย่อมอยู่ที่นั่นสินะ....ว่าแล้วก็ต้ิองออกไปวิ่งลดความอ้วนซะละ - -"
  3. mikan

mikan New Member

EXP:
    1
    0
    0
    กร้ากกกก
    สรุปได้ว่า คุณสวยขึ้นได้ถ้าพยายามสินะ
    โฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮ
    คนไม่สวยจะพยายามTTwTT

ไดเอทททททททททท
  4. zarathustra

zarathustra Well-Known Member

EXP:
    1,323
    0
    86
    แล้วหน้าเหี้ยมเกรียมอย่างผมจะสวยเหมือนคิมแจจุงได้ไหมฮะ.........

ว่าแล้วก็เลิกกินช็อกโกแล็ตซะ มันทำให้เป็นสิว TwT
  5. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    79
    113
    อ่านช่วงแรกๆ แล้วแอบงง อ่านตรงกลางแล้วรู้สึกดี อ่านช่วงท้ายๆแล้วซึ้งเลย

แต่พออ่าน Reply แล้ว...

[action]_ƒ¯@¯ƒ_ ลงไปหัวเราะกับพื้น... หึหึหึ กระทู้ดีๆ ก็เอามาเล่นได้เน้อ คนเรา[/action]
  6. 32831

32831 Member

EXP:
    111
    0
    16
    แล้วถ้าจากหล่อๆอย่างผมอยากสวยทำไงดีครับ...

ปล. ผมล้อเล่นนะ
  7. reedit

reedit Member

EXP:
    158
    0
    16
    แบบว่า ถ้าดูดีแล้ว ปฏิกิริยาของคนรอบข้างมันจะเปลี่ยนไปเลยนะคะ แบบว่าสุดท้ายเค้าก็ไม่ได้คบกันที่หน้าตาอย่างเดียวหรอก แต่เป็นตอนแรกๆน่ะ เป็นอะไรที่เจอกับคนใกล้ตัวนะ

กว่าจะดูดี(ยังไม่สวย 55) นี่มันเหนือ่ยจริงๆค่ะ เปลืองด้วยเหอะ =A=;; ต้องพยายามมากๆๆๆ ใครไม่ต้องดูแลตัวเองมากก็ยังสวยนี่ ...คุณช่างโชคดี!!! แต่ชั้นไม่ใช่ เพราะงั้นต้องขอไปหมดเงินกะเรื่องพวกนี้ต่อก็ละกัน เหอๆๆ ไม่ได้ดูดี แต่ไม่ให้เพิ้งก็พอใจละ

อาจารย์คนนึงที่ม. เคยพูดไว้ว่า ใครที่ไม่มีคนมาจีบซะทีก็พิจารณาตัวเองซะมั่ง inputมันเปลี่ยนไม่ได้ เพราะเธอเกิดใหม่ไม่ได้ เธอก็เปลี่ยนproceesซะ แต่งตัวแต่งหน้าทำผมซะมั่ง outputเธอมันจะได้ดูดี 55555555+ ขำอาจารย์มากมาย
  8. Nanaki

Nanaki New Member

EXP:
    73
    0
    0
    อาจารย์คุณ reedit พูดโดนใจ *-*b
  9. spao99

spao99 Detonator

EXP:
    810
    0
    36
    เพื่อนผมหลายๆคน ก็สวยขึ้นแหะ , ไม่ใช่เฉพาะการแต่งตัวและทรงผมเท่านั้นด้วย... เอ หรือว่าเป็นเพราะ เทพฯ โฟโต้ชอป บัลดาล ก็ไม่รู้แหะ - -a คงต้องรอเจอตัวจริงๆอีกทีก่อน

แต่หลายๆคน ก็ทำตัวแก่ลงกว่าเดิม .... ไปแต่งหน้าซะมิด.... กลบความผ่องใส่ของวัยที่ควรมีไปซะหมด แถมดูเหมือนพลาสติกแปลกๆ
    น่าแปลกใจ ที่เห็นคนทำตัวแบบนี้มาก่ึขึ้นทุกทีๆ ผมล่ะอยากบอกว่า ไม่ต้องแต่ง ยังจะดูดีกว่า -__-'

และผมแปลกใจยิ่งขึ้น ว่าพวกนี้ เอาเวลาที่ไหนไปแต่งหน้า ทำผม ที่ต้องทำใหม่ทุกๆเช้า เพราะมันจะหายไปหมดตอนอาบน้ำ, เวลากระดิกตัวผมแทบไม่มี...

ปล. ตอนก้าวข้าม จาก ม.ปลาย ไป มหาลัยฯ ของผมเนี่ย หน้าตายังใสเหมือนเดิม - -+ แต่เพื่อนผมมันบอกว่าผมทำตัวเหมือนคนแก่อายุ 40 ปี.... :waaa:
  10. akamatsu

akamatsu New Member

EXP:
    862
    0
    0

.....เออแฮะ

[action]ล้มโต๊ะ[/action]
  11. storboy

storboy Active Member

EXP:
    585
    0
    36
    พอกับเพื่อนผมแหละ ม.6โคตรทอม
    พอมาปี1 แม่เจ้า แทบตกหลุมรักเธออะ
    เปลี่ยนไปแบบจากหน้าเท้าเป็นนางฟ้า
  12. M2X

M2X Active Member

EXP:
    953
    1
    38
    ผมเป็นผู้ชาย.. สักวันจะสวย...ไม่ดีมั้ง....
    ขอสักวันจะหล่อแลว้กันครับ ฮะฮะ
  13. PoRi

PoRi New Member

EXP:
    217
    0
    0
    ตอนอนุบาลประถมและมัธยมต้น เคยคิดว่าตัวเอง "โง่อย่างแรง" มาตลอด
    ตอนอนุบาล อาจารย์ให้เขียนเลข 1-100 (เอ่อ =w='' เด็กอนุบาลเรียนอ่ะนะคะ อย่าคิดว่ามันปัญญาอ่อน) เพือนๆเขียนกันไ้ด้หมด แต่เรานั่งเอ๋อ เขียนไม่ออก =w=

ตอนประถม+มัธยมต้น เกรดกะรุ่งกะริ่ง เพราะ สอบไม่เคยอ่านหนังสือ เรียนไม่เคยตั้งใจ (ไม่โดดค่ะ แต่ใจลอย ไม่ฟังอาจารย์ =w='' ) งานก็ืำทำุชุ่ยๆ ส่งเลทๆ เข้าห้องสอบก็กามั่ว เกรดก็ออกมาห้อยๆตามผลของการกระทำ =w='' โดยเฉพาะวิชาเลขนี่ซ่อมจนอาจารย์ำจำหน้าได้เลยทีเดียว เกรดออกมาเป็น 1 ตลอด เก่งมาก 555+ (ตอนนั้นไม่ขำค่ะ แต่ตอนนี้มานึกย้อนไปแล้วมันขำ)

แต่พอปิดเทอม ม.3 จะขึ้น ม.4 ก็คิดได้ว่า "เรากำลังทำบ้าอะไรเนี่ย!" พอเปิดเทอมม.4 ก็ตั้งใจเรียนเต็มท ทำทุกๆอย่างที่ไม่เคยคิดจะทำในชีวิตการเรียน ี่ ในที่สุดได้เกรด 4.00 เป็นครั้งแรกตั้งแต่ขึ้นมัธยม

แต่จะว่าไป เรื่องของเรามันเป็นเรื่องธรรมดามากค่ะสำหรับนักเรียนที่ขึ้นมัธยมปลาย ส่วนใหญ่เพือนๆเราัมันก็เรียนได้เกรดดีขึ้นกันทั้งนั้น ( เรียนสายศิลป์ด้วย มันเลยง่าย) แต่มันก็มีบางคน... เิกิดมาก็มีสมองเหมือนๆกันนี่แล... แต่เราเห็นอยู่กับตาว่ามันไม่เคยคิดจะพยายาม... งานไม่ส่ง เรียนไม่ตั้งใจ อาจารย์สอนไม่ฟัง แล้วตอนสอบจะมาลอก...

เคยหมดความอดทนแล้วว้ากใส่ว่า "ไม่คิดจะทำเองบ้างหรือไง!"
    ได้รับคำตอบกลับมาว่า
    "เราไม่ได้เกิดมาฉลาดเหมือนแกนี่นา... ทำได้ไม่หรอก"

ฟังแล้วยิ่งฉุน โกรธจัดเข้าไปใหญ่ มันไม่ได้รู้เรื่องอะไรเลยแล้วมาพูด ยิ่งคิดแล้วก็ยิ่งหงุดหงิดให้ตายเถอะ =w=''

จะเอาไปเปรียบเทียบกับเรื่องที่คุณเจ้าของกระทู้เล่าคงจะไม่ได้ เพราะเธอคนั้น ใข้ความพยายามและความยากลำบากมากกว่าเรามากๆๆๆ เราเคยพยายามแล้วทำอยู่ได้ 2 วัน ... เราว่าเรื่องตั้งใจเรียน อ่านหนังสือ นี่มันทำง่ายว่าที่เธอทำแยะเลยล่ะ

แต่ที่แสดงให้เห็นให้เราได้ประจักษ์แล้วก็คือ ความพยายามย่อมมีผลเสมอค่ะ
    ถ้าพยายามแล้วมันก็ต้องเป็นจริงๆสักวัน... ถึงแม้มันอาจจะ"นาน"มากเกินไป.... =w=''
  14. uriel

uriel Member

EXP:
    87
    0
    6
    โฮ้ยยย เนเน่สวยมาตั้งนานแล้วไม่ใช่ซักวันหรอก
    (โดนลูกเตะท่านหญิงกระเด็นออกนอกกระทู้)

แต่รีพลายพี่เจนี่มันแม่งๆนะพี่ ฮ่าๆๆ
  15. taleoftrue

taleoftrue Well-Known Member

EXP:
    900
    52
    113
    อ่านแล้วนึกถึงนิทานเรื่องซินเดอเรลลาแฮะ แต่ซินเดอเรลลาคนนี้ไม่ต้องรอแม่มดไม่ต้องง้อเจ้าชาย ก็เอาชนะด้วยตัวเองได้ >_<b

ปล. คนที่เข้ามาอ่านเริ่มแข่งกันอวดหล่อละ >_<"
  16. Phoenixkung

Phoenixkung New Member

EXP:
    89
    0
    0
    เตี้ย ดำ แบบผมคงต้องทำใจต่อไป -_-)"
    ทุกวันนี้ทาแค่ครีมกันแดดกับลิปมันกันปากแตกก็พอใจแหละ
  17. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    พี่... ^^;

อ่านแล้วเหมือนจะมีแง่อะไรซักย่างนะ แต่ก็มึนนิดๆเพราะตัวหนังสือเยอะ *_*
  18. Ameba

Ameba New Member

EXP:
    130
    0
    0
    ต้องเริ่มต้นจากการอาบน้ำทุกวันให้ได้ก่อนสินะ...

แล้วค่อยเปลี่ยนจากทุกวันเป็นวันละ 2 ครั้ง...

/me บรื๋อออออออ.....
  19. sankkid

sankkid New Member

EXP:
    147
    0
    0
    -___________________-!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
  20. keechan

keechan New Member

EXP:
    205
    0
    0
    เข้าใจความลำบากของผู้หญิงมั้ยล่ะ!!!!!
  21. kuraii

kuraii Active Member

EXP:
    569
    0
    36
    ช่ายยยเราก็ต้องทำเพื่อความดูดีน่ะแหละ ถามจริงถ้าผมไม่ได้หวีหน้ามันเยิ้ม ยังกล้าควงรึเปล่าล่ะโด่..ก็ผู้หญิงต้องดูดีเพราะสาเหตุก็มาจากหนุ่มๆนั่นแหละ

ที่พูดมาน่ะ เว้นเราไว้คนหนึ่งนะ อิอิ :E
  22. Ameba

Ameba New Member

EXP:
    130
    0
    0
    พอหลังๆเริ่มนึกถึงกระทู้นึงในพันทิป 5555

แต่ก็เพราะสังคมและความจริงของโลกสมัยนี้นั่นแหล่ะครับ ที่ความชอบมองคนจากภายนอก
    ทำให้การดูแลและการเอาใจใส่รูปลักษณ์ภายนอกมีมากขึ้น... :)
  23. reedit

reedit Member

EXP:
    158
    0
    16
    แต่ก็เพราะสังคมและความจริงของโลกสมัยนี้นั่นแหล่ะครับ ที่ความชอบมองคนจากภายนอก
    ทำให้การดูแลและการเอาใจใส่รูปลักษณ์ภายนอกมีมากขึ้น... :)

^^^
    จริงๆๆๆๆ ที่คณะเราก็มีอะ ดูไม่ดีไม่คบอะ (เป็นคนที่เค้าไม่คบมาก่อนไง เลยรู้ 55555 ) จริงๆอยากดูดีนี่ เพื่อตัวเองนะ เวลาเพิ้งๆแล้วมีคนแอบเม้าท์เนี่ยมันเซ็ง (อ้าวอันนี้ก็เคยเจอ 5555 กร๊ดดด อิเพิ้ง ...ด่าตัวเอง เหอๆๆ)

และผมแปลกใจยิ่งขึ้น ว่าพวกนี้ เอาเวลาที่ไหนไปแต่งหน้า ทำผม ที่ต้องทำใหม่ทุกๆเช้า เพราะมันจะหายไปหมดตอนอาบน้ำ, เวลากระดิกตัวผมแทบไม่มี...

^^^
    ไม่มีก็เจียดเวลาให้มันมีอะสิคะ !!!!!!! มันน่ารำคาญมากเลย แต่ก็ต้องทำ รู้มั้ยน่ะ !!! เป็นผู้หญิงนี่มันลำบากจริงๆ =='''

แล้วถ้าจากหล่อๆอย่างผมอยากสวยทำไงดีครับ...
    ^^^
    ก็ยิ่งยากกว่าไม่สวยแล้วอยากสวยอีกหลายเท่า เปลืองกว่าด้วย ดูอย่างน้องปอย มิสทิฟฟานี่สิ ... ทั้งผ่า ทั้งยา ฮอร์โมน สารพัดสารเพ
  24. Nanaki

Nanaki New Member

EXP:
    73
    0
    0
    ...........แสดดดดดดดดดดดด อันนั้นมันต้องทำอยู่แล้วเฟร้ยยยยยยยยยยยย
  25. yamion

yamion New Member

EXP:
    27
    0
    0
    = =" เราก็รอวันนั้นอยู่ค่ะ รอมานาน จนคิดว่าจะเจอไหมหนอ เอิ้กๆๆๆ

ที่จริงอย่างที่เจ้าของกระทู้บอกแหละคะ การดูและตัวเอง ทำให้ผิวพรรณผ่องใส รูปร่างที่ดี ใส่อะไรก็จะดูสวยเช่นกัน

ว่าแต่- -" ถ้ายังอยู่ในคณะที่เรียนอยู่คงหมดหวัง เวลานอนยางมะมีเลย = ="

Share This Page