เล่นเกมส์ FF PS1 ใน PS3 ได้ใช่มั้ย?

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย YunaFFX, 17 กรกฎาคม 2012.

1. YunaFFX

YunaFFX Member

EXP:
    78
    ถูกใจที่ได้รับ:
    4
    คะแนน Trophy:
    8
    ผมเคยเห็นใน Youtube มันเล่นได้ เปิดจากความจำ อะไรรึป่าวในเครื่องแล้วก็เล่น

แต่ร้านนึงบอก เล่นไม่ได้
    แต่ร้า้้นนึงเล่นได้

แต่ผมว่าน่าจะเล่นได้นะ ใครรู้แค่ไหน แวะมาบอกทีฮะ ขอบคุณฮะ
  2. BlueSkies

BlueSkies New Member

EXP:
    19
    1
    3
    ซื้อใน psn ได้นะครับผมเคยเห็น
  3. YunaFFX

EXP:
    78
    4
    8
    ยังไม่ได้ซื้อ
    ผมเห็นอ่ะ Play3 รุ่นเก่า สวยอ่ะ เครื่องเงางาม รุ่นใหม่สลิมอ่ะ ด้านๆ ไม่สวยเลย ของใหม่ดีจริงหรอ รูปทรง เชยมากกกกกกก
  4. BlueSkies

BlueSkies New Member

EXP:
    19
    1
    3
  5. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    79
    113
    เรื่องรุ่นเก่าสวยแต่กินไฟนี่ขอยืนยันครับ

PS3 รุ่นแรก กินไฟพอ ๆ กับตู้เย็น 5 เครื่องได้เลยมั้ง
  6. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    66
    113
    ยัดแผ่นใส่เข้าไปก็เล่นได้ครับ หรือจะซื้อจาก PS Store (PSN) มาเล่นก็ได้

ส่วนแผ่นเกม PS2 นี่... ต้องเปิดกับเครื่อง PS3 รุ่น 80 GB ยุคแรกหรือก่อนหน้านั้นครับ รุ่นหลังจากนั้นมันตัดชิบที่ประมวลผลออกเพื่อลดต้นทุน
  7. YunaFFX

EXP:
    78
    4
    8
    ต่อมา ผมมีคำถามอีกแล้วครับ

ทีวีที่บ้าน มีตูด ผ่านมา 6 ปีละ แต่มีรูน้ำเงิน เขียว ซึ่งเรียกว่า ช่อง โพนอเม้น ไรป่ะครับ แต่ไม่มี HDMI

จะเล่นได้ ใกล้เคียง HDMI ป่ะครับ เพาะเขาว่า มันใกล้ๆ เคียง

แต่สายที่แถมมากะกล่องเกมส์ PS3 (AV) กาก มาก มายยย ตอบทีนะครับๆๆๆ
  8. BoN

EXP:
    1,776
    66
    113
    ซื้อสาย component มาต่อใช้ได้เลย อาจจะไม่ดีเท่า HDMI แต่ก็ไม่กากหรอกครับ ดูๆ ไปก็ชินเอง
  9. YunaFFX

EXP:
    78
    4
    8
    อยากรู้ให้เครียอ่ะครับ คำว่าดีขึ้น ไม่กากเนี้ย

มันสามารถเล่น แสงสี ตัวหนังสือ ได้ปกติป่ะครับ ไม่ใช่ ตัวหนังสือลีบ หรือหน้าจอ สีมั่วๆ แบบนั้นไม่เอานะครับ
    ถ้ามันยังปกติ เล่นได้ ผมก็จะซื้อละครับ วัน ศุกร์เนี้ย
  10. taepoppuri

taepoppuri Member

EXP:
    480
    2
    18
    มันก็เล่นได้ปกติล่ะค่ะ ถ้าจะตัวหนังสือลีบสีกากนี่น่าจะเป็นที่สายเสียหรือไม่ก็ทีวีเสียแล้ว
    เคยใช้มามันก็ภาพปกติ แต่ถ้าเทียบกับHDMI มันก็สวยสู้ไม่ได้ เท่านั้นเอง
  11. YunaFFX

EXP:
    78
    4
    8
    อ่าๆๆๆ ขอบคุณฮะ เพราะทีวีผมโซนี่ รุ่น Tritron ไรนี่ละ มีตูดด้วย แต่มีรู component กลัวว่าซื้อมาแล้วปั๊บ ภาพเน่าเลย กลายเปนต้องซื้อทีวีใหม่อีก ขอบคุณฮะที่แวะมาแนะ จะได้ซื้อไม่เสียเที่ยว
    อยากเล่น FF13 มากกก คันมากกก (แต่เขาบอกเนื้อเรื่องสั้นไป จริงป่ะฮะ)
  12. BoN

EXP:
    1,776
    66
    113
    สคริปต์อาจจะสั้นกว่าภาคก่อนๆ แต่พอเล่นจริงๆ แล้วจำนวนชั่วโมง ก็ได้ 40-50 ชั่วโมงจบเท่าภาคก่อนๆ ครับ
    YunaFFX ถูกใจสิ่งนี้

Share This Page