เซียน FF6 Advance แนะนำทีครับ

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย Lullabyzx, 20 สิงหาคม 2012.

1. Lullabyzx

Lullabyzx Member

EXP:
    45
    ถูกใจที่ได้รับ:
    2
    คะแนน Trophy:
    8
    เหลือ อีก 3 ภาค จะจบครบทุกภาคแล้วคร๊าบ วันนี้มาขอคำแนะนำจากเซียน ภาค6 Advance ครับ
    คือผมได้ลองเข้าไปเทสๆดูก็เริ่ม งง ละคับ
    1.แนะแนวทางการเล่นหน่อยครับ คือ จัดทีมเหมือน FF ทั่วไป หรือยังไงดีครับ ผมแค่เล่นถึงหมู่บ้าน ฟิกาโร่เอง แต่ก็มีสมาชิกไปแล้ว 4-5 คน
    2.ตัวละครแต่ละตัวมันต้องกดท่าเหมือนตัวของ Sabin<<V.Advance ที่เป็นน้องของ พระราชาเซาท์ฟิกาโร่ อ่ะครับ หคือเปล่าครับ ถ้าไม่ลำบากมากไปใครพอมีลิ๊งค์ รายละเอียดตัวละครแต่ละตัว วาน ลงให้ทีนะคับ
    3.เคยอ่านในเว็บนึงแต่เว้บนั้นนานหลายปีแล้วว่าเราอย่าเพิ่ง เก็บเวลเยอะ จนกว่าจะได้ มนต์อสูร เพราะมันจะเพิ่มสเตตัสให้เราเวลาเราเวลอัพ จิงปะคับ แล้วหาได้จากไหนบ้าง หรือได้ตามเนื้อเรื่อง
    4 เราเอาใครเป็นตัวเอกก็ได้ใช่ปะครับ อันนี้ผมอ่านจาก วิกิพิเดียมา ไม่แน่ใจ แล้ว ทีน่า เก่งไหมครับ
    5.ในทีม คนเก่งๆที่ควรมี ต้องมีใครมั่งครับ
    6.ใครมีบทสรุปแบบละเอียด ขอโหลดมั่งครับ แฮะๆ
    7.แหวนในหน้าเมนู Relics มันมีไว้ทำไรอ่ะคับ ผมลองซื้อ Knight Code มาใส่มะเห็นจะเป็นไรเลย
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ รู้สึกว่าผมจะเป็นคนเดียวที่มีปัญหามากกว่าชาวบ้านเขา ก็ขออภัยไว้ด้วยนะคับ เกมส์มันหนุกดีเลย รื้อภาคเก่าๆมาเล่นครับ ^^
  2. murafaga

murafaga New Member

EXP:
    10
    0
    1
    1.การจัดทีมมันไม่ตายตัวอะครับ ได้เล่นทุกคน อย่างเล่นไปสักพักจะมีแยกไปทำภาระกิจ 3 ทาง เราก็ได้เล่นทุกทาง ตอนด่านสุดท้ายเขาจะให้เราจัดทีมเล่น 3-4 ทีมก็ได้เล่นทุกทีมครับ (แยกกันไปทำลายบอสคนละจุดแล้วค่อยมารวมที่บอสใหญ่
    2.ตัวละครที่ต้องกดท่ามีตัวเดียวครับ พระเอกสามารถขโมยของได้/ราชาฟีกาโร่ใช้เครื่องกลหนักโจมตี/ซาบินกดท่า/ที่น่าแปลงร่างเพิ่มแดมเมจจากเวทย์/เซรีสดาบดูดเวทย์ถ้ากดใช้ถ้าฝ่ายตรงข้ามใช้เวทย์จะโดนดูดมาเปลี่ยนเป็น mp ไซอาน ชาร์จเกจ 8 ขั้น/ชาโดว ปาไอเท็ม/ กาวดูดสกิลมอนประเภทบีสมั้ง ตัวนี้ไม่ค่อยได้เอาออกซะด้วย /รีม วาดรูปศัตรูแล้วโจมตีด้วยสกิลศัตรูตัวนั้นๆ/โคโค่ เลียนแบบ/เซ็ทเซอร์ หมุนสลอท สุ่มการโจมตี
    3.เก็บๆไปเลยก้ได้ครับ เพราะบางจุดถ้าเวลไม่เยอะอาจสู้บอสไม่ไหว ส่วนมนต์อสูรจะได้หลังจากเหตุการบุกหมู่บ้านนาเชร์
    4.ตัวเอก คือ ทีน่า (จริงๆน่าจะเป็นซีรีสมากกว่าเนื้อเรื่องครึ่งหลังเจ้แกจะเป็นผู้นำกลุ่ม แต่ธีมเรื่องทั้งหมดจะเกี่ยวกับ ทีน่า)
    7. พวกแหวนภาคนี้จะเป็นอบิลิตี้ครับ
  3. Lullabyzx

Lullabyzx Member

EXP:
    45
    2
    8
    สกิล เก้าท์ มันใช้ยังไงเฟรอครับ งงๆ
  4. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    สกิลเก๊าท์คือออกติดตามมอนที่เราสู้ครับ หลังจากนั้นเดินสู้ไปเรื่อย 3-4 ตา เก๊าท์จะกลับมาเข้ากลุ่มพร้อมมีสกิลมอนสเตอร์ที่ติดตามไปกลับมาครับ เวลาใช้ก็เลือกมอนที่ต้องการ แล้วเก๊าท์จะสู้โดยเลียนแบบสกิลของมอนนั้นๆเอง (ควบคุมไม่ได้เน้อ)
  5. pattorix

pattorix ปองๆสุดหล่อ

EXP:
    694
    11
    88
    ตอบข้อ 3 ถ้าคิดจะปั๊ม stat ลุยบอสลับก็ไม่ต้องเก็บครับ รอจนได้มนต์อสูรครบ

รากเลือดมาก เซฟบ่อย ตายบ่อย

แต่พอปั๊มได้ปุ๊บนี่ทีมจะกลายเป็นเครื่องจักรสังหารทันที

Share This Page