รบกวนพี่ๆช่วยตอบคำถามของผมใน FF IX หน่อยนะครับ

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย chaochao, 6 สิงหาคม 2012.

1. chaochao

chaochao New Member

EXP:
    4
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    1
    คือเรื่องมีอยู่ว่า ผมเล่นจนไปถึงแผ่น 3 แล้ว แล้วก็ได้เวทย์มนต์ LV5 เดท มาแล้วผมเลยไปจัดการเจ้า มังกรแกรนด์ดราก้อนซะ พอกำจัดได้ ได้ EXP มาประมาณ 8 พันกว่า และ AP 3 ผมเลยนึกขึ้นได้ว่าถ้าติดตั้ง เลเวลอัพ กับอบิลีตี้อัพ คงจะขึ้นไวกว่านี้แน่ แต่พอผมติดตั้งหมดครบทั้ง 4 คนแล้ว ผมกลับ งง เลยเพราะว่าEXP และ AP ก็ได้เท่าเดิม ผมลองถอดของทุกคนออกหมด ก็เท่าเดิม ใส่ให้ทุกคนหมด ก็เท่าเดิมอีก ผมจนปัญญาจริงๆครับ ช่วยผมหน่อยแล้วกัน
    ปล.ที่ผมเล่นมี ซีทาน วีวี การ์เน็ต ควีน่า
  2. Lullabyzx

Lullabyzx Member

EXP:
    45
    2
    8
    มันได้ x2นี่ครับ ผมเล่นจบไป3รอบก็ทำแบบพี่ก็ไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลยนะคับ ปล. X2 คือ apx2 ได้3ก็จะเท่ากะ6แต่expจะไม่x2แต่จะได้มากกว่าคนไม่ติดอยู่ที่ประมาณ หลักพันหรือร้ยปลายๆนี่แหละคับ
  3. chaochao

EXP:
    4
    0
    1
    ได้แล้วครับผม ผม งง เองแหละอิอิ AP ที่ได้จากมังกรมันขึ้นโชว์ 3 ครับ แต่พอไปดูในของที่สวมใส่มันขึ้นให้ 6 ครับ ของผมจาก 26 เพิ่มเป็น 32 เลย แต่เวลาโชว์ตอน ฆ่ามอนได้นั้นมัน 3 เอง ผมก็นึกว่ามันต้องขึ้นตรงนี้ด้วย มันเป็นความไม่เข้าใจของผมเอง แต่ก็ขอบคุณมากนะครับที่มาช่วยตอบ
  4. Lullabyzx

EXP:
    45
    2
    8
    มีอะไรสอบถามได้นะคับ FF9
  5. chaochao

EXP:
    4
    0
    1
    แล้วกล่องในไร่ของหมู่บ้านดาลี เอายังไงอะครับ ที่มีคนไปยืนขวางอยู่อะครับ รบกวนอีกครั้งนะครับ
  6. Lullabyzx

EXP:
    45
    2
    8
    ในกล่องจะเป็น Elixir คับ วิธีไปเอาจะเอาได้ครั้งเดียวตอนแผ่น2 น่าจะนะถ้าผมจำไม่ผิด ตอนที่เราไปแข่งการ์ดอ่ะครับ แผ่น2หรือ3หว่า นั่นแหละคับ แต่เราอย่าเพิ่งเข้าไปแข่ง ให้เดินออกจากเมืองไปเมืองเดลี่ คนขวางทางจะไม่อยู่ ถ้าทำไซด์เควส เก็บกาแฟ3ชนิดให้ตาแก่ที่เขาใกล้ๆเมืองเดลี่ก็ดีเลยครับไปทางเดียวกันแต่ถึงพลาดไปก็ไม่เสียหายครับ Elixieอันเดียว ผมยังไม่เคนใช้สักอัรเลย เสคยดาย แต่จิงๆมันก็ไม่จำเป็น ถ้าเราติด Auto Regen ^^
  7. YunaFFX

YunaFFX Member

EXP:
    78
    4
    8
    ผมก็ขา ไฟนอล 9 เหมือนกัน ชอบมาาาา ตอน ม.5 เล่นเปน สิบ รอบ

อยากถามวว่า ชนเผ่า ผู้ใช้สัวต์อสูร ทำไมต้องถูกตามฆ่าด้วยละ แล้ว ทำไม เอโกะถึงเรียก อสูร ต่างจาก การ์เน็ตละ เอโกะเป็นอสูรในตำนานหรอ
  8. Lullabyzx

EXP:
    45
    2
    8
    ที่ถูกฆ่านี่ผมไม่แน่ใจเท่าไรอ่ะคับ แต่อาจเป้นเพราะกาแลนด์กลัว ชนเผ่าอสูรที่มีความสามรถมากไปอ่ะเป่าครับ เพราะ ภาคนี้เขาสะท้อนให้เห็นถึงความกลัว ข้างในใจคนเราแต่ละคน ส่วนที่เรียกได้ต่างกันผมว่ามันน่าจะเป็นตัวเกมส์นั่นแหละคับ ไม่น่าเกี่ยวอะไรเพราะ เอโกะจะแย่งซีนนางเอกได้ไง ความคิดของผมนะ
  9. YunaFFX

YunaFFX Member

EXP:
    78
    4
    8
    อ๋อ มีส่วน มีส่วน แต่ราชินี บร่าเน้ ก็ใจร้าย เลี้ยงการ์เน็ตเพื่อหวังดึงมนต์อสูร และทำลาย บ้านต้นไม้ นครเมืองบัสเมเซีย

น่า จับมา ตบ ตบ ตบ อิอิ
  10. Lullabyzx

EXP:
    45
    2
    8
    บราเน่ ก็กลัวทุกอย่งจะโดนพรากไปจากตัวเองก็เลยต้ิงแสดงแสงยานุภาพ ของกองทัพเรดวิง แต่เหนือฟ้ายังมีฟ้าเพราะ สุดยอดมนอสูร ที่เทอคิดว่าแข็งแกร่งที่สุด ก็ยังแพ้ให้กับ คุจา แต่คุจาก็กลัว กาแลนด์คนสร้างเขาขึ้นมาว่าพอหมดงานแล้ว เขาจะหมดความหมายก็พยายามจัฏารกาแลนด์ แต่แผนของเขาที่ว่าดีแล้วก็ยังแพ้ให้กับ ความดีของ ซีดาน ปล. หมายถึงว่า ซีดานไม่ได้ใช้ท่า tranceพร่ำเพรื่อเหมือน คุจาที่ค้นพบพลังอันยิ่งใหญ่แต่ไมาสามารถควบคุมได้
  11. rubiks47

rubiks47 Member

EXP:
    94
    4
    8
    ใครรู้วิธีดูวิธีดูค่าพลังการ์ดมั่งอ่ะครับ ผมอุตส่าใช้ การ์ด อเล็กซานเดียร์ ได้มาจากกระโดดเชือก ดันบวกแพ้การ์ดง่อยๆซะได้ โดนยึดเลย

Share This Page