ซื้อ Play3 มาเล่น FF13 แล้ว แต่ภาพเขียวเลยจ้า~~

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย YunaFFX, 31 สิงหาคม 2012.

1. YunaFFX

YunaFFX Member

EXP:
    78
    ถูกใจที่ได้รับ:
    4
    คะแนน Trophy:
    8
    อะ อะ อย่าแปลกใจ ที่เขียวไม่ใช่ไร เพราะทีวีบ้านผม รุ่นเก่า (นึกสภาพเก่าแบบ จอแบน แต่มีตูดยื่นไปออกข้างหลัง)

แล้วภาพออกมาสวยมาก ตัวละครชัดเจน (ยี่ห้อโซนี่) แต่สี เขียว ส้ม มั่วไปหมด

ไม่ไหวไม่ไหว:(

ต้องมองหา LCD หรือ LED รุ่นใหม่แล้วววววววววว

แนะนำหน่อยจิ ซื้อรุ่นไหนดี ราคาเบาๆ ภาพสวย อ่ะค้าบบบบ

อีกคำถามนึง... จอยเกม ต้องชาร์ตแบต เกิน8ชม. เหมือนแบตมือถือมั้ยค้าบ
  2. nucamsauy

nucamsauy Member

EXP:
    30
    3
    8
    Sony Bravia LCD/LED <-- ใช้ได้ไม่ต่างกัน
    รับรองจะพบความอัศจรรย์ ภาพคมชัด คุ้มเงินที่ซื้อครับ
  3. rubiks47

rubiks47 Member

EXP:
    94
    4
    8
    ถ้าใช้ซัมซุงที่มีเทคโนโลยีซ้อนเฟรมจะได้ภาพเหมือน 60 fps ป่าว(ต่อHDMI)
    ปล.ผมใช้ LG 22" ภาพชัดสวยสดงดงามต่อ HDMI
  4. pattorix

pattorix ปองๆสุดหล่อ

EXP:
    694
    11
    88
    มือถือสมัยนี้แบตเป็น lithium ion หมดแล้วครับ

ชาร์ตเต็มก็ใช้ได้เลยไม่ต้องรอ 8 ชั่วโมง

จอย ps3 ก็เช่นกันครับ
  5. rubiks47

rubiks47 Member

EXP:
    94
    4
    8
    ของผมเสียบคาไว้แบบจอย เพล2 เลยมันจะเสื่อมป่าวครับ
  6. pattorix

pattorix ปองๆสุดหล่อ

EXP:
    694
    11
    88
    ไม่เป็นไรครับ พอเต็มมันก็ตัดไฟน่ะ

Share This Page