วันนี้ ของเมื่อ11ปีที่แล้ว

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย uriel, 29 สิงหาคม 2012.

1. uriel

uriel Member

EXP:
    87
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    6
    เกิดอะไรไม่รู้ ถึงได้มาลอคอินเข้าออลไฟนอล
    และพบว่า อ้ะ ยูเซอร์ยังลอคอินติดอยู่นี่นา

/ กระดกสารละลายจิตตบผสมจิ้งเบนกัดไส้สองอึกก่อนจะพูดต่อ

.
    .
    อาจเป็นเพร่ะเมื่อวานค้นพบไฟล์เกมชีวิตในซากอารยธรรมฮาร์ดิส
    และ

พบว่า มันเป็นช่วงเวลานี้ ของเมื่อ 11 ปีก่อน!!!!!!

จะว่าไปมันก็ยังจำได้ทุกอย่างเลยนะ เหตุการณ์ต่างๆ กลางบอร์ด และไออาซี
    ยังกะมันเพิ่งเกิดเมื่อวานงั้นล่ะ คิดละก็คิดถึงทุกคนเลย

จะว่าไปแล้ว
    .
    .
    ผ่านไป11ปี แยกย้ายแต่งงานมีลูกกันไปหลายแล้วสินะๆๆๆๆ
  2. ake

ake Black

EXP:
    354
    5
    18
    11 ปีแล้ว อายุขึ้นเลข 2-3 กันหมดแล้วสินะ

ว่าแต่ไอ้ฟิคนั่นยังอยู่อีกเรอะ หนึ่งในความหรรษาซาดิสม์ของบอร์ดยุคก่อนเลยนะนั่น
  3. uriel

uriel Member

EXP:
    87
    0
    6
    !^ มี Loli hunter เก็บด้วยนะขอบอก
  4. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    262
    163
    แวะเข้ามาดู "รุ่นก่อน" คุยกัน

ปล.ยินดีต้อนรับกลับบ้านครับ ^ ^
  5. ake

ake Black

EXP:
    354
    5
    18
    ยังอยู่อีกรึนั่น ขนาดคนเขียนเองยังอารยธรรมล่มสลายไปแล้วเลย

หนึ่งในฟิคจิกกัดสตาฟฟ์ยุคแรกๆเลยนะนั่น
  6. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    79
    113
    โอ้ ท่านอุริ ท่าน black
    ผมรู้สึกเหมือนจะเคยเห็นพวกท่านตอนกระผมยังเป็นเด็กน้อยอยู่
    ยินดีที่ได้เจอกันอีกครั้งครับ

พวกเกมชีวิต ภาพตัดต่อ สารละลายจิตตบ ชุดเครื่องสำอางเมย์สวยนิรันดร์ อะไรพวกนี้ผมก็เคยได้เห็น/ได้ยินอยู่นะครับ
    แต่ผมจำไม่ค่อยได้แล้วแหละว่าต้นฉบับมันเป็นยังไง
    ถ้าท่านอุริยังมีไฟล์อยู่รบกวนอัพขึ้นหมวด fiction ให้ผมอ่านหน่อยสิครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

ปล.ผมยังไม่แก่นะ :p
  7. chakri

chakri Member

EXP:
    470
    0
    16
    สวัสดีๆ
    จากเมื่อก่อนยังเป็นนักเรียน ม.ปลายธรรมดาๆ

ตอนนี้โตมาเป็นคุณครูสอนมัธยม ซะล่ะ

ผ่านมาไวจริงๆ
  8. chakri

chakri Member

EXP:
    470
    0
    16
    ไม่ได้เข้ามานาน เพิ่งจะมา login วันนี้เอง
  9. taleoftrue

taleoftrue Well-Known Member

EXP:
    900
    52
    113
    ยินดีต้อนรับกลับฮะ >_<
  10. flamefox

flamefox Well-Known Member

EXP:
    2,755
    4
    88
    ผมเคยได้ยินจากพวกพี่ๆว่า พอมีกระทู้แบบนี้แล้ว ต้องมีมีทให้หายคิดถึงครับ
    ยินดีที่ได้รู้จักพี่ๆทุกคนนะครับ
  11. ake

ake Black

EXP:
    354
    5
    18
    ไม่ต้องมาเนียนครับ รุ่นเดียวกันเลยไม่ใช่รึ
  12. eol

eol earth of lolicon!!

EXP:
    1,040
    0
    86
    ไอ๊ย๊ะ ........ รุ่นเก่า รุ่นแก่ น้องอุไร.ั... #โดนตบ

แฮ่ ตอบช้าไปเดือนกว่า 555+ (นานๆ เข้าที)

ปล. พี่ยังโสดเหมือนเดิมน้าาาาาาาาาาาาา (หัวเราะทั้งน้ำตาเลยทีเดียว OTL)
  13. yoshiki

yoshiki FATE

EXP:
    862
    17
    38
    ฟิคจิกกัดพวกนั้น ผมเคยได้อ่านตั้งแต่รื้อกระทู้เก่าๆดูสมัยบอร์ดเราเมื่อ 7-8 ปีก่อนได้

เสียดายพออัพเวอร์ชั่นใหม่ๆแล้วมันสูญสลายไปด้วย

ทั้งๆที่มันฮาเถื่อนขนาดนั้น ฮ่าๆๆๆ
  14. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    "พี่"เฟลมจัดเลยครับ.....มีทบอร์ดปลายปี (แต่ต้นปีก็ไม่ได้มีมีทนะ)
  15. soulmaster

soulmaster Endorphinlism

EXP:
    403
    11
    18
    ช่างเป็นการเดินทางที่ยาวนาน
  16. taleoftrue

taleoftrue Well-Known Member

EXP:
    900
    52
    113
    จัดมีทซักทีก็ดีนะ >_<
  17. spao99

spao99 Detonator

EXP:
    810
    0
    36
    แวะมาดู
    จะว่าไป ผมยังไม่เคยไปมีทบอร์ดจริงๆซักครั้ง และตอนนี้เลิกเล่นเกมไปแล้วด้วย มาเล่นเกมชีวิต(จริง) แทน
    คุยเรื่องเกมเรื่องการ์ตูนไม่รู้เรื่องล่ะ ~- -~

Share This Page