+++ สันติบาล ร้านมดดำ ร้าน that Y +++

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย shinkyoto, 30 พฤศจิกายน 2007.

1. terasphere

terasphere Poets

EXP:
    792
    ถูกใจที่ได้รับ:
    4
    คะแนน Trophy:
    38
    นี่ก็ Double standard :p
    สรุปคือถ้าตัวเองไม่เดือดร้อนก็ไม่สน?

จบเห่เอวํ

แต่อันนี้ก็ต้องยอมรับว่า ขายกันออกหน้าออกตาไปหน่อยจริงๆ ไม่รู้ศูนย์ฯนี้ไปได้ข่าวมาจากไหน สงสัยลูกหลานข้าราชการอ่านแล้วพ่อแม่จับได้กระมัง
  2. zarathustra

zarathustra Well-Known Member

EXP:
    1,323
    0
    86
    ถึงผมเดือดร้อนก็ไม่สนครับ............. Bit Torrent มีไว้เพื่อ?....... Scan มีไว้เพื่อ?.......... Spoil มีไว้เพื่อ?.............

คำตอบง่ายๆคือ "สูบบบบ~" แล้วก็ "ดู" ครับ
  3. machan

machan Member

EXP:
    284
    0
    16
    สงสัยได้มีเพื่อนบ่นกันงอมแหงงานนี้ ร้านเคยคุ้นกันอยู่ซะด้วยสิ ถึงเดี๋ยวนี้เราจะไม่ไปเพราะขี้เกียจเดินก็เถอะนะ ฮ่าๆ
    นึกถึงตอนที่มีข่าวว่ามีการ์ตูนวายขายกันโจ่งแจ้งในงานหนังสือแฮะ = ='

รู้สึกไม่แปลกใจกับข่าวเลยแฮะ แอบคิดอยู่ว่าซักวันคงโดนแหงเลย ตั้งแต่ที่อากิบะโดนแล้วร้านอื่นๆไม่โดนแล้วค่ะ
    นักเรียนสาวม.ปลายรึ....เหอๆ.....
  4. gomora

gomora Board Protector

EXP:
    726
    0
    0
    Agree ทุกอย่าง ใน blog ที่เกี่ยวกับเรื่องนี้ ของคุณ Shinya ครับ
    m(_ _ )m
  5. citrus

citrus New Member

EXP:
    608
    0
    0
    กลัวจะเกิดการเถียงกันในกระทู้นี้อีกครั้งจริงๆ เหอๆ(ขนาดเราไม่ใช่สาวกวายอ่านแล้วยัง...เลย) ส่วนบลอคนั้นเข้าไปอ่านดูแล้วค่ะเห็นด้วยเหมือนกัน

ปล.เพิ่งรู้มาว่าคุณลัดดา(ที่ด่างานของคุณอภิชาติพงศ์และจัดเรต+ทำเรื่องอื่นๆอีกบลาๆๆๆ) นำทีมจับ (อีกแล้ว)
  6. thecodes

thecodes Board Protector

EXP:
    77
    0
    0
    เห็นมีถามอยู่แว๊บๆ ว่าศูนย์เฝ้าระวังมีไว้ทำไม พอดีผมก็เคยได้ทำงานในลักษณะประสานงานร่วมกับศูนย์เฝ้าระวังในจังหวัดผม
    อันนี้เป็นข้อความที่ผมถอดเทปมาเมื่อตอนนั้น เนื่องจากเอกสารหาย อาจจะมีหดหายไปบ้าง หรืออ่านแล้วงงๆก็ขอภัย เพราะการเขียนให้คนอื่นอ่านแล้วงงเป็นความสามารถพิเศษเฉพาะตัวของผม
    #-----------------------------
    หลักการและเหตุผล
    จากสถานการณ์ปัจจุบันสรุปว่า สังคมจังหวัด** กำลังเปลี่ยนแปลงไปอย่างรวดเร็วตามกระแสโลกาภิวัตน์ อีกทั้งยังมีปัจจัยสนับสนุนที่มีอิทธิพลในการชี้นำสังคม เช่น สื่อสิ่งพิมพ์(หนังสือพิมพ์, วารสาร, การ์ตูน ฯลฯ) สื่ออิเลคทรอนิคส์(วิดีโอเทป, โทรทัศน์, โทรศัพท์, ซีดี, วีซีดี, ฯลฯ) สื่อคอมพิวเตอร์ (เกม และเกมออนไลน์) และสื่อป้ายโฆษณาต่างๆ เป็นต้น
    จึงต้องมีความตระหนักในการร่วมกันรับผิดชอบต่อเยาวชนและร่วมมือกัน แก้ไข สอดส่องดูแล สังเกตพฤติกรรม เฝ้าระวังภัยสังคมที่ส่งผลกระทบต่อเด็กและเยาวชนในจังหวัด** โดยมีการร่วมมือกันในรูปแบบเครือข่ายและแจ้งเตือนหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง เพื่อป้องกันและแก้ไขปัญหาได้ทันการ

วัตถุประสงค์
    -เพื่อสร้างจิตสำนึกและความร่วมมือระหว่างหน่วยงานภาครัฐกับผู้ประกอบกิจการในการดูแลแก้ไข ปัญหาสังคมที่มีผลกระทบต่อเยาวชนในจังหวัด**
    -เพื่อรวบรวมสมาชิกในการจัดกิจกรรมใดๆที่เป็นไปในลักษณะสร้างสรรค์สังคม
    -เพื่อเป็นเครือข่ายศูนย์เฝ้าระวังทางวัฒนธรรมจังหวัด** โดยการสอดส่องและแจ้งเตือนความ
    เบี่ยงเบนพฤติกรรมที่ไม่พึงประสงค์อันจะก่อให้เกิดปัญหาต่อเด็กและเยาวชน และสังคมต่อไป
    #-----------------------------
    โดยที่ผ่านมาผลงานของศูนย์ในจังหวัดที่เห็นคร่าวๆ
    - เยาวชนอาสา หน้าที่ก็ประมาณว่าถ้าเห็นอะไรที่คิดว่ามันไม่ดีต่อเด็กก็ให้เขียนรายงานส่งไปที่ศูนย์ แล้วเจ้าหน้าที่จะตรวจสอบ
    - ออกกวดขันร้านเกม/เกมอนไลน์ เรื่องให้บริการแก่เด็กที่ต่ำกว่า18ปี ก่อนเวลา14.00น. พูดง่ายๆคือพวกโดดเรียนมาเล่น
    - ตรวจสอบร้านโอเกะ
    - จัดงานส่งเสริวัฒนธรรมท้องถิ่น(ซึ่งอันนี้จริงๆคงเป็นงานของวัฒนธรรมจังหวัดมั้ง)
    นอกนั้นมีอีกหลายโครงการแต่ผมไม่ได้ติดตาม โดยรวมผมว่างานเค้าในจังหวัดที่ผมอยู่นั้น สำหรับผมค่อนข้างน่าพอใจ

ส่วนในระดับประเทศหลายๆอัน หรือที่เป็นข่าวจับๆที่พวกเราไม่ค่อยชอบกัน บางอย่างผมก็ไม่ชอบ
    แต่ถ้าถามว่ามันเป็นการรับผิดชอบสังคมหรือไม่ ผมว่าดีนะทำไปเลย ดีกว่าจะปล่อยให้อะไรๆมันเฟะไปกว่านี้
    ทั้งนี้สิ่งที่พวกเขาเหล่านั้นทำ เป็นการทำตามกฏหมาย แต่หลายๆคนกลับด่าเอาด่าเอา

บางคนชอบอ้างว่าไอ้นั่นไอ้นี่ผิดกว่า ทำไมไม่ไปจับ มาจับการ์ตูนทำไม เลิกคิดแบบนั้นซะทีนะครับ ตลก
    เพราะถ้ามันผิดจริง มันก็แค่ยังไม่ถึงคราวเท่านั้น
    "การอ้างสิ่งที่ผิดกว่าไม่ได้ช่วยให้พ้นผิด"​

ส่วนพรบ.ที่จะออกใหม่
    - ร่างพรบ.ภาพยนต์และวีดิทัศน์ โดยส่วนตัวไม่เห็นด้วยหลายข้อ แต่ชอบบทลงโทษ สะใจดี ปรับหลักหมื่นหลักแสน เดี๋ยวหาเจอแล้วจะเอามาให้ดู เซฟไว้เป็นปีแล้ว
    เกร็ด(ที่ไม่จำเป็นต้องรู้)เกี่ยวกับพรบ.นี้
    - ในการหารือครั้งที่2 ระหว่างฝ่ายเอกชนและกรรมการร่าง ฝ่ายผู้ผลิตภาพยนต์วอล์คเอาท์กันสนุกสนาน ในระหว่างที่มีการหารือเรื่องพรบ.นี้ และมีอีกหลายครั้ง
    - กรรมการร่างบางท่านไม่รู้จักharddisk(ก็แก่ปานนั้น..)
    - บางคน(ซึ่งไม่ใช่่คนในบอร์ดนี้)ที่ด่าว่ารัฐบาลนี้ซื่อบื้อออกพรบนี้มาทำเบื้อกอะไร ขอให้คิดใหม่ มันร่างมาเกือบสองปีแล้ว ตั้งแต่สมัยรัฐบาลทักษิณ
    - ร่างพรบ.เซนเซอร์ ยังไม่เห็นตัวตนของร่าง
  7. netto

netto New Member

EXP:
    51
    0
    0
    Torrent ก็ผิดกฏหมายเหอะ

ถ้าซักวัน บิทโดนกวาดล้างกันจริงๆ จะมาเย้วๆแบบนี้รึเปล่า รึก้มหน้ารับกรรม
  8. shinkyoto

shinkyoto Well-Known Member

EXP:
    580
    3
    88
    แต่...... ถ้ามานั่งคิดทบทวนดีๆ มันก็เป็นวัฒจักรของมันนี่ครับ เพ็งเล็ง บุกจับ ออกข่าว ยึดของ จ่ายค่าปรับ ซบเซา ฟื้นฟู เปิดขาย เฟื่องฟู (ย้อนกลับไปคำแรก) ที่ผ่านมาก็เป็นอย่างนี้มาตลอดนี่ล่ะนะ

(และก็คงจะเป็นแบบนี้ ต่อไปอีกตราบนานเท่านาน อืมมมม )

ผิดถูก ใครจะว่ายังไงก็ได้ แต่ถ้ามีเงิน(จ่ายค่าปรับ) เรื่องแบบนี้ก็พอจะผ่อนปรนกันได้(มองโลกแง่ดี(ต่อไปต้องระวังกว่านี้)) :D :D
  9. citrus

citrus New Member

EXP:
    608
    0
    0
    ูู^
    ^
    เห็นด้วยนะ แต่เราก็ยังรู้สึกว่ามันเป็นการแก้ปัญหาที่ปลายเหตุอยู่ดี มันก็เหมือนกับยาบ้าจังกันเข้าไปแต่จับไปก็ยังมีเกลื่อน คือถ้าสังคมมันแข็งแรงพอจริงๆ ถึงมีของพวกนี้เข้ามามันก็ไม่ทำให้สังคมมันเสื่อมทราบลงหรอกค่ะ เว้นเสียแต่ว่าทุกวันนี้เราแก้ปัญหาตรงจุดกันรึเปล่าก็แค่นั้น.....

ถึงมีการกวดขันเข้มงวดกันยังไงถ้าพ่อแม่ไม่สามารถด่าลูกตัวเองได้มันก็เท่าเก่าแหละค่ะ
  10. Hell

Hell Member

EXP:
    405
    0
    16
    ถ้าลองมองในอีกแง้มุมหนึ่งนะ ผมคิดว่าผู้ใหญ่ที่คิดนโยบายแบบนี้ขึ้นมา ก็คงอยากให้เด็กไทยได้รับแต่สิ่งดีๆทั้งนั้นแหละไม่มากก็น้อย ส่วนใหญ่ก็ทำไปเพราะหวังดี(ถึงแม้มันจะเกินไปหน่อยก็เถอะ)จริงๆการ์ตูนวาย ที่มีฉากร่วมเพศกันอย่างโจ่งแจ้ง นี่ก็ถือเป็นสื่อลามกจริงๆละนะ แต่มันก็เหมือนๆกับหนังสือลามกทั่วไป ที่เราสามารถมีไว้ในครอบครองได้ เพราะมันเป็นเรื่องธรรมชาติของวัยรุ่นผู้ชาย เพียงแค่การ์ตูนวาย
    ผู้หญิงเค้าเอามาจิ้นกันสนุกๆเท่านั้นแต่การแก้ปัญหาแบบนี้ผมก็ว่ามันเกินไปจริงๆแก้ปัญหาที่ปลายเหตุมากไปและผมก็ไม่เคยเห็นข่าว คดีอาชญากรรมที่เกิดขึ้นเพราะเด็กอ่านการ์ตูน H การ์ตูนY "ในไทย"เลยนะ มีเห็นแต่กินเหล้าเมาอะไรทำนองนี้

ส่วน

แบบนี้ผมว่ามันจะทำให้เรื่องเลวร้ายลงนะ ถ้าคิดกันแบบนี้ต่อไปผมว่าทางกระทรวงเค้าคงลามไปถึงใน net แน่ๆ
    (ซึ่งตอนนี้มันก็ลามไปเยอะเเล้วด้วยดวงตาพญามาร)แล้วต่อไปเรา่คงไม่ได้ สูบ ดูด ดู กันอีก
  11. zarathustra

zarathustra Well-Known Member

EXP:
    1,323
    0
    86
    ^

Sorry ครับ ผมฟิวส์ขาดง่ายไปนิด เลยไม่ได้คิดอะไร
  12. freecss

freecss Member

EXP:
    145
    0
    16
    อยากรู้ว่าเค้ารู้ได้ยังไง ลองเอาคำที่เข้าค่ายโยนลงกูเกิลสิครับ:D
    (คงไม่มีคนมาพูดว่า เป็นไปไม่ได้เพราะราชการไทยเล่นเน็ตไม่เป็นหรอกนะ)
  13. Dissidia

Dissidia New Member

EXP:
    239
    0
    0
    อืม~ เราก็ต้องพยายามเข้าใจเขาบ้างเหมือนกัน(แต่มันออกจะ เอ้อ เซ็ง)

แต่ว่าสำหรับความคิดเรานะ เราอยากให้เขามุ่งเน้นปลูกฝังจริยธรรมให้มากกว่านี้น่ะ และมีอีกหลายอย่างเลย
    ก็เหมือนที่คุณ~*citrus*~ :: HDM mode on ว่านั้นล่ะ เหมือนแก้ปัญหาที่ปลายเหตุ
  14. topkun

topkun New Member

EXP:
    1,576
    0
    0
    เห็นด้วยทุกอย่างกับในบล็อกของชินยะ
  15. trigger

trigger Member

EXP:
    131
    0
    16
    สื่อลามกอนาจาร ต่อให้เป็นแค่ตัวอักษร มันก็ยังคงเป็นสื่อลามกอนาจารอยู่ดี
    ถ้าจะโดน ผมว่าก็สมควรแล้วล่ะ ใจจริงคิดด้วยซ้ำว่าน่าจะโดนนานแล้ว
    (ขายกันจะๆ โต้งๆแบบนั้นน่ะนะ)

แต่ส่วนหนึ่งที่ผมไม่เข้าใจ คือทำไมพวกนิตยสารผู้ใหญ่
    กลับไม่โดน ทั้งๆที่มีภาพหรือข้อความสื่อที่ค่อนข้างลามก
    แม้จะไม่มีภาพการมีสัมพันธ์หรือบทความที่เป็นนิยายก็ตาม
    แต่การลงเรื่อง "กระตุ้นอารมณ์ทางเพศอย่างไร" หรือแม้แต่ในเล่มล่าสุด
    "ดารา AV ยอดนิยม" ก็เอามาลง อันนี้สิที่แปลกที่มันไม่โดนจับ
    ทั้งๆที่วางขายให้เห็นเกลื่อน เรียกได้ว่าร้านหนังสือทุกเกือบทุกร้านต้องมี
    แถมปกก็...นะ

กระนั้น ผมก็ไม่ได้บอกว่าหนังสือการ์ตูนหรือนิยาย H Y ไม่ผิด
    ภาพการกระทำอะไรที่ไม่สมควร สำหรับผมแล้ว การที่การ์ตูนหรือนิยายจะมีเรื่องแบบนั้น
    ต่อให้เป็นเรื่องราวของชายกับหญิงนั้น ก็ถือว่าไม่สมควรแล้ว
    แต่ว่ากลับเป็นเพศเดียวกัน แสดงให้เห็นว่าคนในสังคมรับอะไรที่ธรรมดาไม่ได้
    แต่ชอบอะไรที่มันผิดปกติที่ธรรมชาติควรจะเป็นใช่ไหม --"--

สำหรับผม อะไรลามกอนาจารในระดับหนึ่งที่สมควรโดน ก็ควรจะโดนจับครับ
    ไม่มีเว้นทั้งนั้น (แต่ถ้าแนวทะลึ่งนิดๆ อันนี้ผมเฉยๆนะ)

Edit : ผมอ่านคอมเมนท์บนๆหลายอัน อันนี้ไม่ขอพาดพิงคอมเมนท์ไหนทั้งนั้นนะ
    แต่รู้สึกว่าเอะอะอะไร ก็โทษผู้ใหญ่กันทั้งนั้นเลยแฮะ

คนเรา ถ้ามันดีจริง ก็ดีโดยสันดาน เรียกได้ว่าไม่ต้องให้มีใครมาสอนหรอก

มองกลับกัน บางคนสอนไม่ได้ก็มีเต็มไปหมด เรียกได้ว่าด่าเข้าหูซ้ายออกหูขวากัน

ฉะนั้น เราทำตัวเราให้เป็นปกติ ดีที่สุดครับ อย่าไปโทษโน่นโทษนี่แย่เลย
    ถ้าเราไม่ดีพอ ก็ไม่มีสิทธ์ไปด่าคนอื่นหรอกครับ
  16. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    ผมสงสัยว่าบรรทัดฐานของกระทรวงนี้คืออะไร ทำไมทีการ์ตูนพวกทะลึ่งถึงไม่โดนจับบ้่าง ถึงจะบอกข้างหน้าปกมันจะบอกว่าลามกของผู้ใหญ่ก็เถอะ แต่้เด็กมันก็หยิบอ่านอยู่ดีแหละ ตามร้านหนังสือค้าปลีก แต่เรีื่องเกย์ลามกอันนี้ไงๆก็ต้องยอมรับว่าอาจจะลามกจริง
  17. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    ผมก็ไม่รู้จักนะ.....สองร้านเนี้ยยยยย ;)

พูดกันจริงๆ ตำรวจทำตามหน้าที่ของเค้าครับ การจะเปลี่ยนความคิดและทัศนคติมันเปลี่ยนยาก แล้วก็ต้องดูความเหมาะสม และค่านิยมต่างๆในสังคมของเราด้วย เห็นกันจะๆขนาดๆนั้น เป็นบ้านไหนเมืองไหนก็จับ!!

กรุณาอย่านำไปเทียบกับประเทศฝรั่งบางประเทศ หรือ ประเทศเอเชียที่ใครๆใฝ่ฝันหนักหนาว่า.....บ้านนั้นเมืองนั้นมันยังทำได้เลย....

เขาก็เขา เราก็เราครับ.....

ปล. ความเห็นส่วนตัวเหมือนกัน.....ไม่ได้เข้าข้างกระทรวง <beep> แต่อย่างใด เพียงแต่คิดว่าแต่ละเรื่องๆที่เคยออกมา "รักษาสิทธิ์" กันให้ครึกโครมนั้น.....

มันจะเป็นการ "ลิดรอนสิทธิ์" ตัวเองลงไปอีกรึเปล่า ก็เท่านั้น
  18. l2eenai2y

l2eenai2y New Member

EXP:
    533
    0
    0
    ชอบอันนี้มาก!!
    ---
    ไม่รู้จักเหมือนกันทั้ง2ร้านเลย(ไม่ได้อยู่ กทม. -0-)

ส่วนตัวไม่เดือดร้อนทะไหร่ เพราะส่วนใหญ่การ์ตูน H/L ดูในเน็ตไม่เคยซื้อ =[]=
    แต่อันที่จริงมันก็ไม่น่าเอามาขายกันโต้งน่าร้านแบบนี้..น่าจะเอาไปหลบๆในหลืบหรือไม่ก็ห้องลับแทน
    ว่าแต่.....แล้วพวกพ็อคเก็ตบุ๊คที่นักศึกษาเขียนนี่ไม่นับหรอ?
    มีแต่เขียนถึงเรื่องxxxนะนั่นน่ะ
    หนังไทยหลายเรื่องก็เหมือนกันนะ อำมะหิตพิศวาส เงี้ย ไหงไม่โดนแบนต่ำกว่า18ดูกันเต็มอยู่
    ขนาดดูแค่ trailer หนังยังเรทเลย = =
  19. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    ^
    ^
    แบนละคร.....เดือนร้อนกันทั้งระบบธุรกิจเชียวนะครับ....

ส่วนแบนการ์ตูน นิยาย Y ใครจะสนเรอะ....เค้าคิดกันแบบนี้แหละ แต่ประโยคบนผมว่าจริงนะครับ
  20. PoRi

PoRi New Member

EXP:
    217
    0
    0
    โอ้... น่าทำอยู่ค่ะ แบบว่าใครจะซื้อก็ให้ไปพูดกับพี่ที่ร้านแล้วให้เค้าพาไปที่อื่นอีกที่ เพื่อพาไปยังห้องลับที่เก็บการ์ตูนประเภทนี้ =w='' อ่ะโห ต้องลับๆล่อๆกันขนาดนี้ แต่ถ้าให้ทำเพื่อความปลอดภัยก็ยอมล่ะค่ะ

แต่เท่าที่เราเคยไป... เค้าก็ไม่ได้วางโชว์หราหน้าร้านนะ ต้องเิดินเข้าไปลึกๆ ในซอกๆหน่อย ("เคย"ไปนะคะ ไม่ได้ไปมานานพอสมควรแล้ว ไม่รู้ว่าตอนที่เค้าโดนจับนี่เค้าจัดร้านกันอย่างไร) และอีกอย่างเราว่าการ์คูนเรทแรงๆ(แบบอันเซนเซอร์)นี่เค้าตั้งราคาไว้ "สูง" พอสมควรนะคะ... เหมือนเป็นการจัดเรทไปในตัวแบบว่าเด็กที่ยังไม่อยู่ในวัยหาเงินก็จะมาซื้อไม่ได้ ... หรืือถ้าซื้อ... ก็ไม่พร่ำเพรื่อมากไปนัก (= ='' แต่มันก็ซื้ออยู่ดีนี่หว่า) แต่มันก็ช่างไร้ผลเพราะถึงแม้มันจะแพง แต่เด็กๆเค้าก็ยังมีตังกัน ก็ยังมาซื้อมาหากันบ่อยๆเป็นนิจอยู่ดีนั่นแล =w='' แถมซื้อกันไม่มีปิดบัง เดินถือเดินไปเดินมา แล้วบางทีก็แสดงอาการโจ่งแจ้งกรี๊ดกร๊าด "ของอย่างนี้" มากไปหน่อย คุณตำมะหรวดเลยตามเจอได้ง่าย

จะมาคิดดูอีกที ก็ไม่ใช่ความผิดของใครทั้งนั้นแหละค่ะ... เป็นเพราะความเห็นไม่ตรงกันเท่านั้นเอง... ผู้ใหญ่ก็ย่อมต้องคิดว่า"ของแบบนี้" มันไม่ดีสำหรับเด็กๆอยู่แล้วค่ะ จะอธิบายยังไงพวกท่านก็ไม่่ยอมรับแน่นอนอยู่แล้ว เห็นใจท่านดีกว่า

สำหรับสาวๆที่ชอบ"ของประเภทนี้" ถ้าคิดว่าตัวเองมีวุฒิภาวะพอที่จะอ่านแล้วไม่หมกมุ่นมากเกินไป ก็ิ่อ่านไปเถอะค่ะ... แค่ระวังตัวให้ดีก็พอแล้วกัน อย่าไปกรี๊ดกร๊าดออกนอกหน้าให้ผู้ใหญ่เค้ารู้กันทั่ว

ไม่ว่าเราจะโตสักแค่ไหน เวลาจะผ่านไปเท่าไหร่ เราก็ยังเป็น"เด็ก"เสมอในสายตาของคุณพ่อคุณแม่ค่ะ อย่าทำให้ท่านเป็นกังวัลมากๆเลยจะดีกว่า =w=

/me เหลือบมาชั้นวางการ์ตูน พลางคิดหามุมที่มันปลอดภัยกว่านี้... เพราะสักวัน ซ่อนไม้ไว้ในป่าก็อาจจะโดนตามเจอได้!!!
  21. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    0
    36
    เข้าใจสภาพ...เข้าใจสาเหตุ และเหตุผล
    แต่ก็อดเซ็งไม่ได้

ร้านประจำเหมือนกันถึงเดี๋ยวนี้จะไม่ได้อ่าน Y แล้วก็ตาม
  22. RayOn

RayOn New Member

EXP:
    38
    0
    0
    - -''
    นี่จะให้ร้อนกันเรืองกรณีนี้กันทุก board เลยรึ - -
    ใจเย็นๆ กันหน่อยเน้อ ตำรวจทำตามหน้าที่ (จับกุมสื่อลามก ) จะมีวาระซ่อนเร้นหรืออะไรก็ว่ากันไปอีกเรื่องนึง

เคยคุยเรื่องจัดเรทนิยายพวกนี้ แต่สังคมไทยก็ไม่พร้อมจะร่วมมือและยอมรับกันจริงๆนั่นแล...

(สำหรับคนรักสีม่วง ถ้าจะหามาอ่านจริงๆ ก็หากันมาจนได้ล่ะ ดีไม่ดีจะกลายเป็น ยิ่งซ่อนเร้นยิ่งขวนขวายนะ ^^!)
  23. natsukichan

natsukichan New Member

EXP:
    15
    0
    0
    ไม่นะแหล่งY... ยิ่งหาซื้อการ์ตูนYยากอยู่ช่วงนี้ แถวบ้านเลิกขายไปแล้วT-T
    ปวดเฮดกับการกระทำของรัฐบาล ปล่อยให้ขายไปเถ้อ Y น่ะ ถึงยึดไปเด็กก็หาอ่านตามnetได้อยู่ดี =*=
  24. wasseryharp

wasseryharp New Member

EXP:
    33
    0
    0
    เรื่องจับนี่ยอมรับได้ค่ะ เพราะมันก็ผิดจริงน่ะแหละ
    แต่ที่ยอมรับไม่ได้ก็คือ "ทำไมถึงมีแต่การ์ตูนที่โดนจับล่ะ"
    ตอนกำลังหาข่าวตามโดยการพุ่งไปดูที่พันติ๊บ ก็พบว่ากระทู้ที่กำลังขึ้นแนะนำอยู่ กำลังพูดเรื่อง ทำไมละครช่องสามมีฉากพระเอกข่มขืนนางเอกอีกแล้ว ซ้ำร้ายมีการอ้างอิงถึงข่าวในในหนังสือพิมพ์ที่ลงโฆษณาฉากข่มขืนแล้วการใช้คำที่ล่อแหลมและยั่วยุเป็นอย่างยิ่ง แถมมีการพูดว่าฉากแบบนั้นเนี่ย จะมีให้ดูกันจน "เต็มอิ่ม"
    ไอ้ "เต็มอิ่ม" เนี่ย มันเต็มมันอิ่มในอารมณ์ไหน อยากรู้จริง
    แถมด้วยหนังสือประสบการณ์ต่างๆที่ขายกันอย่างครึกครื้น แถมเด็กก็หาซื้อได้ เคยเห็นกับตาตัวเองว่าเด็ก ม.ต้น ซื้อไปอ่านหน้าตาเฉย
    ไอ้เราก็เปิดอ่านดูด้วยอารมณ์กะจับผิดเต็มที่ เนื้อหาครบครันทุกรูปแบบ แถมด้วยเนื้อหาเชิญชวน
    เคยเจอเล่มนึงถึงขั้นเขียนตรงคำนำว่า "แล้วคุณจะอยากลองทำตาม"

ในขณะที่ประชาชนจ้องพระเอกข่มขืนนางเอกตาเป็นมันในเวลาไพรม์ไทม์ พอดูจบก็อ่านหนังสือประสบการณ์ยั่วยุก่อนนอน
    การ์ตูนล่อแหลมก็โดนกวาดลงคลอง
    ...ความยุติธรรมอยู่ที่ไหน...?
  25. keechan

keechan New Member

EXP:
    205
    0
    0
    ไม่มีให้หาก็ผลิตเองเลย!!! :555:

Share This Page