ต้องการบทสรุป ff6 ของ sfc อย่างละเอียดจ๊ะ

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย asamiya, 29 ตุลาคม 2012.

1. asamiya

asamiya New Member

EXP:
    4
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    1
    ใครพอมีบทสรุปมั้งอะ แบบว่าต้องการท่าไม้ตายของแมช มนน้ำเงิน ท่าของเกา ฯลฯ ขอแบบละเอียดเลย ช่วยหน่อยจ๊ะ T T
  2. pattorix

pattorix ปองๆสุดหล่อ

EXP:
    694
    11
    88
    ต้องพึ่ง gamefaqs แล้วครับ ละเอียดสุดแล้ว

ของไทยเกมเก่าๆหายากครับ
  3. yoshiki

yoshiki FATE

EXP:
    862
    17
    38
    faq เลยครับ สะดวกที่สุดแล้ว ผมไม่มั่นใจว่าหนังสือบทสรุปภาษาไทยมีเล่มไหนละเอียดบ้าง ต้องรอคนอื่นมาตอบแล้วล่ะ
  4. pattorix

EXP:
    694
    11
    88
    จริงๆเรื่องเนื้อหาบทสรุปภาษาไทยนี่น่าจะเป็นหน้าที่ของ Editor บอร์ดนะครับ

อู้งานกันอยู่ใหนหมดน้า............

/เผ่น
  5. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    262
    163
    editor บอร์ดกำลังจะตายครับ = =;
    ผมทำได้แค่ภาค VIII กับภาค X เท่านั้นแหละครับ นอกเหนือจากนั้นผมยังไม่เคยเล่น แฮ่ๆ~
  6. taleoftrue

taleoftrue Well-Known Member

EXP:
    900
    52
    113
    ต่างคนต่างก็มีการงานกันไปหมดแล้วจะหาคนที่เคยเล่นมาทำบทสรุปแบบเต็มที่นี่คงลำบากหน่อยล่ะฮะ >_<"
  7. yoshiki

EXP:
    862
    17
    38
    ถ้าเป็นสักสองปีก่อนผมทำให้ได้คับ แต่ตอนนี้ไม่ได้เล่นไฟนอลทุกภาคนานมากถึงจะเป็นภาค 6 ที่ผมเชี่ยวชาญที่สุดก็เตอะ

มันลืมไปเยอะแล้วอะ
  8. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    หาที่ gamefaqs ไม่เจอแล้วเอามาถามเป็นเรื่องๆก็ได้ครับ เพราะ editor ที่นี่แค่งานประจำคง HP หมดกันหมดแล้วมั้ง ฮ่าๆ
    Azemag ถูกใจสิ่งนี้
  9. asamiya

EXP:
    4
    0
    1
    ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาตอบน่า แต่ว่า gamefaqs มันไม่มีแร้ว T T จะเล่นไปก็กลัวจะข้ามเนื้อเรื่องหรือ ITEM บางอย่างไม่ได้แล้วกลับมาเอาไม่ได้อีก สรุปแล้วนี่ต้องทำใจแล้วช่ายป่าวอะ T TT-T
  10. yoshiki

EXP:
    862
    17
    38
  11. pattorix

EXP:
    694
    11
    88
  12. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    79
    113
    ความจริงก็เคยอยากจะทำบทสรุปกันอยู่หรอกครับ หลายครั้งแล้วด้วย 5 ปีก่อนก็ทีนึง 2 ปีก่อนก็ทีนึง
    แต่สุดท้ายหมดแรงกันหมด มี FFX ของพี่เกมรอดมาได้อันเดียว

สำหรับบทสรุป FFVI นอกจาก GameFAQs แล้ว ผมแนะนำ youtube เลยครับ
    เห็นภาพชัดเจน ทำตามได้เลย แต่ไม่รู้จะหมดสนุกหรือเปล่าเพราะโดนสปอยล์
  13. asamiya

EXP:
    4
    0
    1
    รับชะตากำ ha ha ขอบคุณที่ช่วยเข้ามาตอบกันจ๊ะ T-T
  14. pattorix

EXP:
    694
    11
    88
  15. xylitol

xylitol RPG Enthusiast

EXP:
    122
    0
    16
    สมัยก่อนผมอ่านบทสรุปของค่าย PA Group ครับ เล่มสีน้ำเงิน ละเอียดมาก ซึ่งตอนนี้บทสรุปเล่มนั้นก็คงละเอียดไปแล้วเช่นกัน -_-;
  16. blackssdog

blackssdog New Member

EXP:
    12
    0
    1
    มีของ pa กรุ๊ปอยู่ครับ แล้วก็ + กับของ เกมส์แฟคอีกนิดหน่อยเพราะว่ารายละเอียดภาคนั้นเยอะมากถ้าจะเก็บสมบูรณ์
    อย่างเช่น เก็บท่าของ เกาท์ มนต์น้ำเงิน ใช้เวทแรคนาร๊อคแปลงมอนเป็นของ และก็การอัพมนต์อสูรตอนเลเวลอัพให้ถูกหลักมอนตัวไหนให้อยู่ไหนอะไรบ้าง ต้องเอาเวปของฝรั่งมาผสมเพราะของไทยไม่ละเอียด ถ้าอยากได้จริงๆ จะถ่ายรูปบทสรุปไปให้ ( pa กรุ๊ปนะ) เพราะไม่มีเครื่องสแกน ยังไงก็เมลมาละกันครับ

Share This Page