FF3 Android phone

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย sunindyman, 11 ตุลาคม 2012.

1. sunindyman

sunindyman Member

EXP:
    75
    ถูกใจที่ได้รับ:
    3
    คะแนน Trophy:
    8
    มีใครเคยเล่น FF3ในแอนดร์อยโฟนบ้างใหมครับ
    ผมไม่เคยเล่นภาคนี้เลยจะขอถามหน่อยว่าระบบ Job ของภาคนี้จะเหมือนในFF5 เปล่า
    ที่สามารถเก็บ Job ให้ เป็นมาสเตอร์แล้วเอาอบิลิตี้ต่างๆ มาใช้ผสมกันได้รึเปล่า
    = ='
  2. Roto

Roto New Member

EXP:
    3
    1
    3
    ระบบ อาชีพเหมือนเครื่อง Famicom เลยอ่ะ อยากใช้สกิลอะไร ก็ต้องเป็นอาชีพนั้นๆ น้อ
  3. sunindyman

EXP:
    75
    3
    8
    ขอบคุณครับ ภาคสามแบบเดิมผมก็ยังไม่เคยเล่นเลยฮ่าๆ
  4. toktak

toktak New Member

EXP:
    18
    3
    3
    มันเป็นภาคดั้งเดิมที่มระบบเปลี่ยนจ้อบก่อนจะไปเป็นภาค5 ที่มีลูกเล่นระบบจ้อบหนะครับ
    จ้อบไหนก็มีอบิลิตี้นั้นๆ

เพิ่มเติมคือภาคนี้สแตตขึ้นกับจ้อบล้วนๆเลย คือที่เลเวลต่างๆกัน stat จะตายตัวสำหรับจ้อบนั้นๆไม่ว่าจะเลเวลจ้อบเท่าไหร่ หรือใครเป็นคนใช้ แค่ jobLV สูงๆแล้วสามารถเปลี่ยนไปเปลี่ยนมาง่ายขึ้นเท่านั้น เพราะว่า HP จะเป็นstat เดียวที่เวลา่เลเวลอัพ จะเพิ่มตาม LV+stamina+(randomระหว่าง 1 - stamina) ดังนั้นถ้าอยากให้ HP max ถึง 9999 เวลาจะเลเวลอัพต้องเปลี่ยนจ้อบเป็นตัวที่ stamina สูงสุด(ช่วงแรกคือ monk ช่วงหลังคือ karete)
    ส่วนตัวที่ stat เยอะสุดในเกมคือ onion knight ซึ่งช่วงเลเวล 1-90 stat จะน้อยบัดซบ แต่หลังจาก LV 91 ขึ้นไปจะเพิ่มพรวดจนเต็ม 99 ทุกอย่างที่ LV 99 เพราะฉะนั้นถ้าเลเวลไม่ถึง99 แทบจะเป็นตัวไร้ประโยชน์มาก)
    sunindyman ถูกใจสิ่งนี้
  5. stargang

stargang New Member

EXP:
    21
    0
    1
    ผมกำลังจะไปปราบเจ้าซาลามานเดอร์ แต่ไม่ได้ซื้อของที่หมู่บ้านบรรพบุรุษผมจะกลับไปซื้อได้มั้ย แล้วเข้าหมู่บ้านยังไง
  6. blackssdog

blackssdog New Member

EXP:
    12
    0
    1
    ใครมีไฟล์แบบไม่ต้องรูทเครื่องบ้าง ขอหน่อยครับ (เอาแบบที่มีแ๊พ๊คดาต้าด้วยน้า) สอนลงด้วยก็ดีพอดีมือใหม่
    ที่แจกๆใน google ลิ้งมันม่องหมดแล้วผมหาจนพรุน
  7. stargang

EXP:
    21
    0
    1
    โอเคผ่านแล้ว กำลังจะลุยคราเคน
  8. ffforever

ffforever New Member

EXP:
    22
    0
    1
    อืม ใช่ใครมีแบบ ไม่ต้องรูท+ดาต้า ผมขอด้วยคน
  9. stargang

EXP:
    21
    0
    1
    ของผมมีแต่แบบรูทแล้วอ่ะครับ
  10. sunindyman

EXP:
    75
    3
    8
    ผมมีอยู่นะ เอามาติดตั้ง+ลงดาต้า แล้วเล่นได้เลย สนใจใหมครับ
    ถ้าสนใจเด่วผมอัพโหลดให้
  11. ffforever

ffforever New Member

EXP:
    22
    0
    1
    น่าเสียดาย ผมเอาเครื่องไปรูทแล้วมาซื้อเองเลย Y-T
  12. sunindyman

EXP:
    75
    3
    8
    -_-;
  13. blackssdog

EXP:
    12
    0
    1
    สนสิครับ ถ้าไม่รบกวนอัพแจกทีนะครับ
    แล้วก็อยากขอให้สอนว่าลงดาต้าและเกมส์อย่างไรด้วยน่ะครับพอดีเพิ่งหัดเล่นแอนดรอยครับยังทำไรไม่เปนเลย
  14. sunindyman

EXP:
    75
    3
    8
    เด่วจัดให้ครับ รออัพโหลดแปปครับ
  15. pattorix

pattorix ปองๆสุดหล่อ

EXP:
    694
    11
    88
    ไฟล์ลิขสิทธิ์กรุณาอย่าโพสต์ประเจิดประเจ้อครับ หลังไมค์กันได้แต่ในกระทู้แบบนี้ไม่ดีๆ เสี่ยงโดนส่องมาก ขอบลัสเตอร์โพสต์ทิ้งนะครับก่อนที่เว็บจะโดนส่อง
    eol ถูกใจสิ่งนี้
  16. sunindyman

EXP:
    75
    3
    8
    ขอโทษ คร้าบบบบ ลืมเรื่องนี้ไปเลย -_-;
  17. blackssdog

EXP:
    12
    0
    1
    โอ้ต้องขออภัยด้วยครับ (ทีหลังต้องวงเล็บว่าขอหลังไมค์)

Share This Page