Cosplayer in memories of "Ongdacos" - อาลัย "อ๋อง"

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย A.K.Thathap, 28 พฤศจิกายน 2012.

1. A.K.Thathap

A.K.Thathap Active Member

EXP:
    128
    ถูกใจที่ได้รับ:
    36
    คะแนน Trophy:
    28
    สวัสดีจ้าทุกคน! แหม...ช่วงนี้อากาศสดใสครึ้มฟ้าครึ้มฝนนะครับ
    บอร์ดก็เงียบเหงาผิดปกติเหมือนเคย รู้สึกคิดถึงทุกๆคนที่บอร์ดแห่งนี้จัง

เกริ่นแบบงงๆ... lol เข้าเรื่องกันเลยดีกว่า
    พอดีว่ากระทู้นี้เป็นกระทู้ที่อยากจะใช้สำนวนเฮฮาสนุกสนานเข้าไว้
    เพราะว่าเป็นคำสั่งเสียของคุณอ๋องเขาน่ะครับ...

คุณอ๋อง Ongdacos Chan
    มอไซค์หลุดโค้งตกจากสะพานลาดพร้าวเสียชีวิต

ถึงแม้ผมจะไม่รู้จักเขา แต่ก็เคยเห็นเขาคอสเพลย์ขึ้นปกคอสโหมดเมื่อหลายเดือนมาแล้ว
    ตอนนี้ก็เปิดอ่านโพสท์ตามเฟคบุ๊ค เห็นโพสท์ต่างๆแล้วรู้สึกว่าคุณอ๋องเป็นผู้สร้างเสียงหัวเราะ
    เติมเต็มสีสันให้วงการคอสเพลย์ และทุกคนก็รู้สึกว่าเขาเป็นคนที่น่ารักจริงๆ

ขอไว้อาลัยให้คุณอ๋องไปสู่สุคตินะครับ Rest In Peace...

สุดท้าย... สำหรับทุกคนที่ต้องการจะไปร่วมพิธีศพของเขา
    สามารถไปได้ที่ศาลา 2000 ปี วัดพระศรีมหาธาตุ บางเขน
    โดยจะมีการฌาปณกิจในวันพรุ่งนี้ (29 พ.ย.) และในงานยังมีการรับบริจาคเลือดเข้าสภากาชาดด้วยนะ

ปล.โปรดอย่าใส่สีดำหรือทำท่าไว้ทุกข์ ใครร้องไห้พ่อคุณอ๋องบอกว่าจะโบกหัวกบาล ^^
    Azemag ถูกใจสิ่งนี้
  2. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    79
    113
    อีกหนึ่งบุคคลที่กลายเป็นตำนาน...
    ถึงแม้เขาจะไม่อยู่ในโลกนี้แล้ว แต่เราจะเก็บเขาไว้ความทรงจำต่อไป
  3. shinkyoto

shinkyoto Well-Known Member

EXP:
    580
    3
    88
    เมื่อวานขากลับจาก CTW เจอพี่แกยืนมองมาทางรถเรา ตรงจุดที่แกตายด้วยล่ะ......

!!??

Share This Page