final 9 เรื่องเวทย์มนRestore HP-Reflect-Mag Elem Null

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย thejabavox, 26 ธันวาคม 2012.

1. thejabavox

thejabavox New Member

EXP:
    4
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    1
    1. ช่วยอธิบายความสามารถของ Restore HP กับ Auto-Life มันต่างกันอย่างไงครับ
    2. Reflect กับ Return Magic มันต่างกันอย่างไงครับอันไหนเหมาะกับสถานการณ์ไหน
    3. Mag Elem Null ความสามารถจริง ๆ ของมันคืออะไรครับ
  2. ake

ake Black

EXP:
    354
    5
    18
    1. restore hp เด้งเลือดอัตโนมัติตอนใกล้ตาย ส่วน auto-life คือตายไปแล้วฟื้นได้ 1 ครั้ง
    2. , 3. ผ่าน ลืมหมดแล้ว
  3. camin369

camin369 New Member

EXP:
    6
    0
    1
    ถ้าจำไม่ผิดนะครับ ไม่ได้เล่นนานมากเเล้ว
    1. restro hp จะฟื้นเลือดเมื่อใกล้ตายครับ(เลือดเหลือน้อย ยังไม่ตายนะ) ส่วนAuto-life จะทำให้ฟื้นเมื่อตายเเล้ว (น่าจะ1ครั้งต่อ1การต่อสู้มั้ง ลืมละ)
    2. reflect จะสะท้อนเวทย์ที่ใช้มาคืนใส่ศัตรู โดยเราจะไม่โดน ส่วนReturn Magic น่าจะเราต้องโดนก่อนเเล้วถึงจะใช้เวทย์นั้นสวนกลับ(มั้ง)
    3. ต้านทานการโจมตีด้วยเวทย์ทุกธาตุ น่าจะบล็อกไม่โดนดาเมจเลย(มั้ง)
    คิดว่าน่าจะประมาณนี้เเหละครับ ไม่ได้เล่นมานานมาก หากผิดพลาดไปก็ขออภัยด้วย
  4. obagigirl

obagigirl Member

EXP:
    61
    0
    6
    ต้านทานการโจมตีด้วยเวทย์ทุกธาตุ น่าจะบล็อกไม่โดนดาเมจเลย(มั้ง)<<<หนูเคยติด แต่ไม่ได้ผลอะ
  5. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    79
    113
    magic elem null นี่ผมเข้าใจว่าทำให้การแพ้ธาตุ-ชนะธาตุ ของเวทย์ที่เรายิงไม่มีผลนะครับ
    เช่นมอนสเตอร์ทนทานธาตุไฟ เรายิงธาตุไฟใส่ก็จะลดน้อย แต่ถ้าติดอบิลิตี้นี้จะทำให้ยิงเข้าได้เต็ม ๆ

ถ้ามั่วก็ขออภัยนะครับ
    obagigirl ถูกใจสิ่งนี้
  6. obagigirl

obagigirl Member

EXP:
    61
    0
    6
    แบบนี้นี่เองค่ะ

Share This Page