ใครเซียนๆไฟนอลขอความช่วยเหลือด้วยคับพี่น้อง

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย DenXii, 19 เมษายน 2012.

1. DenXii

DenXii New Member

EXP:
    5
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    1
    คิดซะว่าเล่นเกมขำๆนะครับ ถ้ามันไม่รบกวนเวลาของทุกท่านมากจนเกินไป ช่วยผมด้วยคับ

คำถามเกี่ยวกับตัวละคร
    จงบอกชื่อตัวละครจากลักษณะต่อไปนี้ และบอกด้วยว่า มาจากภาคไหน

1 นักรบเร่ร่อน ต้องปล้นชิงเงินจากมอนสเตอร์ตาดำๆ
    2 พ่อเป็นอสูรแม่เป็นคนธรรมดา
    3 พาลาดีนรุ่นที่ 2
    4 ผู้มีชื่อที่แปลว่าดวงตะวัน
    5 อัศวินมังกรคนแรกของซีรี่ส์
    6 โซลเยอร์ เฟิร์สคลาสคนสุดท้าย
    7 สาวน้อยผู้ที่เป็นนางฟ้าของสควอล์
    8 ไอ้บ้าสงคราม
    9 ตัวละครคลาสสิคเจ้าของเรือเหาะเกือบทุกภาค
    10 ไอ้ลิงกัง
    11 จอมโจรโรบินฮู้ดปล้นแต่จักรวรรดิ์ช่วยคนจน
    12 เจ้าของบัสเตอร์ซวอร์ดคนแรก
    13 พ่อแม่ที่แท้จริงของเซฟิรอธ
    14 ตัวละครสาวแว่นคนแรกของซีรี่ส์(ใส่แว่นตลอดเวลา)
    15 คนดวงซวยที่ไม่มีวันได้กินฮอทด็อก
    16 ไอ้โลลิคอนหัวหน้ากลุ่มเติร์ก
    17 เพื่อนรักของคลาวด์
    18 จอมปีศาจที่ถูกเจี๋ยนถึง 2 หน(ในเกมที่พระเอกเราปราบนะเอ้อนะเอ้อ ไม่รวมกลุ่มรุ่นก่อนปราบ)
    19 ผู้ที่ชืนชอบการกินและการทำอาหาร
    20 นกคู่บุญประจำเกม

คำถามเกี่ยวกับตัวเกมไฟนอล

1 จงบอกระบบต้อสู้ในเกมไฟนอลตั้งแต่ ภาคแรก จนถึง ภาค 13 (ตอบเฉพาะแบบออริจินัล)
    2 สัญลักษณ์บนโลโก้ในไฟนอล แฟนตาซี บ่งบอกถึงอะไร
    3 ไฟนอล 7 มีกี่ตอน แต่ละตอนชื่อว่าอะไร
    4 ไฟนอล 4 มีกี่ตอน แต่ละตอนชื่อว่าอะไร
    5 จงบอกเนื้อเรื่องหลักของไฟนอล 8 มาพอสังเขป

คำถามแฟนพันธ์แท้

1 เพราะอะไรทีมงานสแควร์ถึงได้คิดสร้างไฟนอลและไฟนอลภาคแรกจำหน่ายครั้งแรกปีอะไร และภาค 13 จำหน่ายครั้งแรกปีอะไร
    2 ข่าวลือที่ดังที่สุดของไฟนอลคือข่าวอะไร
    3 เสน่ห์ของเกมไฟนอลคืออะไร
    4 ไฟนอลภาคไหน ติดชาร์ทอันดับเกมยาวนานที่สุด

รบกวนด้วยนะคับ พรีสสสสสส
  2. majungsudrid

majungsudrid New Member

EXP:
    23
    2
    3
    ตอบไม่ได้สักข้อ T T สงสัยเราจะไม่ใช่แฟนพันธุ์แท้จริง ๆ สินะ =..=
  3. DenXii

DenXii New Member

EXP:
    5
    0
    1
    ก็ขอบคุนคับที่อย่างน้อยยังเข้ามาดู
  4. wish134

wish134 Member

EXP:
    205
    0
    16
    20 นกคู่บุญประจำเกม โจโคโบะมั้งนะ
    10 ไอ้ลิงกัง ใช่ซีดานพระเอกไฟนอล 9 ป่ะ
    9 ตัวละครคลาสสิคเจ้าของเรือเหาะเกือบทุกภาค ซิด.....

ได้เท่านนี้ล่ะ.... ไม่รู้ถูกไหม รอเทพ ๆ มาดีกว่า 555
  5. primavista

primavista Member

EXP:
    102
    0
    16
    ไม่รู้ช้าไปรึเปล่านะครับ

2 พ่อเป็นอสูรแม่เป็นคนธรรมดา
    เทอร่า บรานฟอด ภาคหก
    3 พาลาดีนรุ่นที่ 2
    ไม่แน่ใจครับแต่นึกถึง cecil

6 โซลเยอร์ เฟิร์สคลาสคนสุดท้าย
    นึกถึงไฟน่อลเจ็ดแต่ไม่รู้ชื่ออะไรครับเพราะเล่นไม่จบ
    7 สาวน้อยผู้ที่เป็นนางฟ้าของสควอล์
    Rinoa??
    นึกถึงเคฟก้าเป็นชื่อแรกนะ
    9 ตัวละครคลาสสิคเจ้าของเรือเหาะเกือบทุกภาค
    ซิด
    10 ไอ้ลิงกัง
    ซีดานภาคเก้ามั้งเพราะมีหาง
    14 ตัวละครสาวแว่นคนแรกของซีรี่ส์(ใส่แว่นตลอดเวลา)
    ตัวแรกที่เคยรู็จักเป็นควิทิสนะครับ เหมือนว่าภาคก่อนจะทำในยุคที่แว่นยังไม่ผลิต
    15 คนดวงซวยที่ไม่มีวันได้กินฮอทด็อก
    เซลล์ภาค 8
    16 ไอ้โลลิคอนหัวหน้ากลุ่มเติร์ก
    ใช่ แบเร็ทป่ะครับสะกดชื่อไม่ถูกที่ตัวดำๆมีปืนที่แขน
    17 เพื่อนรักของคลาวด์
    แซค
    18 จอมปีศาจที่ถูกเจี๋ยนถึง 2 หน(ในเกมที่พระเอกเราปราบนะเอ้อนะเอ้อ ไม่รวมกลุ่มรุ่นก่อนปราบ)
    Exdeathภาค 5 นี่นับเป็นสองป่ะครับ
    19 ผู้ที่ชืนชอบการกินและการทำอาหาร
    ควีน่า

1 จงบอกระบบต้อสู้ในเกมไฟนอลตั้งแต่ ภาคแรก จนถึง ภาค 13 (ตอบเฉพาะแบบออริจินัล)
    เล้นแค่สี่ถึงสิบครับ (ไม่ค่อยเข้าใจคำถาม)
    2 สัญลักษณ์บนโลโก้ในไฟนอล แฟนตาซี บ่งบอกถึงอะไร

ไม่คิดว่าเคยเห็นนะครับ
    3,4 ไม่เคยนับเป็นตอนเลยครับ
    5 จงบอกเนื้อเรื่องหลักของไฟนอล 8 มาพอสังเขป

ก็เป็นเรื่องของกลุ่มเด็กกำพร้าที่ศูนย์เสียความทรงจำเพราะการ junction GF ที่สามารถกลับมารวมตัวกันอีกครั้งในฐานะกลุ่ม SEED เพื่อต่อสู้กับแม่มด

คำถามแฟนพันธ์แท้ นี่ไม่รู็จริงๆครับ - -''
  6. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    3,4 ไมเคยนับเป็นตอนเลยครับ >>> คงหมายถึงภาคย่อยมั้งครับ

ภาค 7 >>> original, advent children, dirge of ceberus, before crisis, crisis core
    ภาค 4 >>> original, after years
  7. obagigirl

obagigirl Member

EXP:
    61
    0
    6
    งงเลยอ่าค่ะ
  8. blackssdog

blackssdog New Member

EXP:
    12
    0
    1
    ยากเหมือนกันนะเนี่ย
  9. tabea

tabea Member

EXP:
    200
    0
    16
  10. 2aYoNiXz

2aYoNiXz You see ? , I'm not a Hero.

EXP:
    2
    0
    1
    คิดซะว่าเล่นเกมขำๆนะครับ ถ้ามันไม่รบกวนเวลาของทุกท่านมากจนเกินไป ช่วยผมด้วยคับ
    คำถามเกี่ยวกับตัวละคร
    จงบอกชื่อตัวละครจากลักษณะต่อไปนี้ และบอกด้วยว่า มาจากภาคไหน
    1 นักรบเร่ร่อน ต้องปล้นชิงเงินจากมอนสเตอร์ตาดำๆ
    2 พ่อเป็นอสูรแม่เป็นคนธรรมดา ==========> " Terra "
    3 พาลาดีนรุ่นที่ 2 ==================> " Cecil "

4 ผู้มีชื่อที่แปลว่าดวงตะวัน
    5 อัศวินมังกรคนแรกของซีรี่ส์ ===========> " Kain "
    6 โซลเยอร์ เฟิร์สคลาสคนสุดท้าย =========> " Cloud "

7 สาวน้อยผู้ที่เป็นนางฟ้าของสควอล์ ========> " Renoa "

9 ตัวละครคลาสสิคเจ้าของเรือเหาะเกือบทุกภาค ===> " Zid "
    10 ไอ้ลิงกัง ========================> " Zidane "
    11 จอมโจรโรบินฮู้ดปล้นแต่จักรวรรดิ์ช่วยคนจน
    12 เจ้าของบัสเตอร์ซวอร์ดคนแรก ===========> " Angeal "
    13 พ่อแม่ที่แท้จริงของเซฟิรอธ ============> " พ่อ น่าจะเป็น ดร. โฮโจ ครับ ส่วนแม่นั้นไม่ทราบ -0- "

15 คนดวงซวยที่ไม่มีวันได้กินฮอทด็อก =======> " เซลล์ "
    16 ไอ้โลลิคอนหัวหน้ากลุ่มเติร์ ============> " Berret ? "
    17 เพื่อนรักของคลาวด์ ================> " Zack "
    18 จอมปีศาจที่ถูกเจี๋ยนถึง 2 หน(ในเกมที่พระเอกเราปราบนะเอ้อนะเอ้อ ไม่รวมกลุ่มรุ่นก่อนปราบ) =>" Sephiroth "
    19 ผู้ที่ชืนชอบการกินและการทำอาหาร ======> " ป้ากบ ภาค 7 "
    20 นกคู่บุญประจำเกม =============> " Chocobo "

1 จงบอกระบบต่อสู้ในเกมไฟนอลตั้งแต่ ภาคแรก จนถึง ภาค 13 (ตอบเฉพาะแบบออริจินัล)
    - 1-3 TB
    - 7 8 9 TB
    - 10 TB
    - 13 realtime?

2 สัญลักษณ์บนโลโก้ในไฟนอล แฟนตาซี บ่งบอกถึงอะไร เรื่องหลัก ละมั้ง เน้นไปถึงใคร

3 ไฟนอล 7 มีกี่ตอน แต่ละตอนชื่อว่าอะไร 4 ตอน Advance Childern - Crisis Core - Before Crisis - Main - Dirge of Cerberus
    4 ไฟนอล 4 มีกี่ตอน แต่ละตอนชื่อว่าอะไร
    5 จงบอกเนื้อเรื่องหลักของไฟนอล 8 มาพอสังเขป เด็กกำำพร้า ใน รร รวมตัวกัน เพื่อ ปราบแม่มด
    1 เพราะอะไรทีมงานสแควร์ถึงได้คิดสร้างไฟนอลและไฟนอลภาคแรกจำหน่ายครั้งแรกปีอะไร และภาค 13 จำหน่ายครั้งแรกปีอะไร
    -สร้างเพราะ เป็นเกมสุดท้ายของบริษัท [ กำลังล่มจม แต่ เจือก ดังขึ้นมาสะงั้น ]

2 ข่าวลือที่ดังที่สุดของไฟนอลคือข่าวอะไร

3 เสน่ห์ของเกมไฟนอลคืออะไร - เนื้อเีรื่อง สกิล สัตว์อสูร ตัวละคร ฟังชั่นเสริมต่างๆ
    4 ไฟนอลภาคไหน ติดชาร์ทอันดับเกมยาวนานที่สุด 7
    รบกวนด้วยนะคับ พรีสสสสสส
  11. sunindyman

sunindyman Member

EXP:
    75
    3
    8
  12. babywarhol

babywarhol New Member

EXP:
    1
    0
    1
    1 นักรบเร่ร่อน ต้องปล้นชิงเงินจากมอนสเตอร์ตาดำๆ bartz ffv ? ในdissidia mannequinของ bartz ชื่อว่า fallacious wanderer นี่
    2 พ่อเป็นอสูรแม่เป็นคนธรรมดา ทีนี่ ffv6
    3 พาลาดีนรุ่นที่ 2 คิดถึงเคนนะ เพราะตามเซซิลขึ้รmount ordealรอบหลังอ่ะ
    4 ผู้มีชื่อที่แปลว่าดวงตะวัน tidus ffx
    5 อัศวินมังกรคนแรกของซีรี่ส์ Ricard Highwind ff2
    6 โซลเยอร์ เฟิร์สคลาสคนสุดท้าย Zack Fair
    7 สาวน้อยผู้ที่เป็นนางฟ้าของสควอล์ Rinao
    8 ไอ้บ้าสงคราม Kefka มั้งนะ
    9 ตัวละครคลาสสิคเจ้าของเรือเหาะเกือบทุกภาค CID
    10 ไอ้ลิงกัง Zidane ffix?
    11 จอมโจรโรบินฮู้ดปล้นแต่จักรวรรดิ์ช่วยคนจน Pavel ffii? คำว่าจักรวรรดิใช้แค่ ff2 ff6 แค่6นี่lockeไม่ขโมยจากempireมาแจกคนนะ
    12 เจ้าของบัสเตอร์ซวอร์ดคนแรก angeal
    13 พ่อแม่ที่แท้จริงของเซฟิรอธ hojo แลพ lucrecia crescent
    14 ตัวละครสาวแว่นคนแรกของซีรี่ส์(ใส่แว่นตลอดเวลา) ควิสติสนะ สวยลืมจนพวกไม่สวมควรอาย
    15 คนดวงซวยที่ไม่มีวันได้กินฮอทด็อก zell
    16 ไอ้โลลิคอนหัวหน้ากลุ่มเติร์ก ใครอ่ะ tseng ไม่ loliconนะ
    17 เพื่อนรักของคลาวด์ zack
    19 ผู้ที่ชืนชอบการกินและการทำอาหาร ไม่รุ ultima weapon ในffvi เหรอ โดนสองรอบ
    20 นกคู่บุญประจำเกม chocobo

1 จงบอกระบบต้อสู้ในเกมไฟนอลตั้งแต่ ภาคแรก จนถึง ภาค 13 (ตอบเฉพาะแบบออริจินัล) ไม่รู้จริงๆ atb?
    2 สัญลักษณ์บนโลโก้ในไฟนอล แฟนตาซี บ่งบอกถึงอะไร ถ้าของแต่ละภาคสิ่งสำคัญของแต่ละภาค 1 - warrior of light// 2 - emperor mateus/ 3 -luneth/ 4 - kain ใน original, golbez ใน ds+ ios/ V มังกร/ vi - tina ขี้ magitek armour/ 7 meteor กำลังตกลง midgar/ 8 - sqall กับ rinoa/ 9 - คริสตัล เพราะเป็นภาคแรกที่กลับไปหมดมุ่นกับคริสตัลหลังไม่มีมา3ภาค/ 10 - yuna ทำพิธีส่งวิญญาณ/ 11 - รูปหมู่ทุกชนเผ่า/ 12 - Judge Gabranth ครั้งแรกที่โลโก้เป็นแนวตั้ง/ 13 - fang กับ vanille กำลังหลอมเป็น ragnarok
    3 ไฟนอล 7 มีกี่ตอน แต่ละตอนชื่อว่าอะไร original/ advent children (movie)/ crisis core/ dirge of cerberus/ before crisis
    4 ไฟนอล 4 มีกี่ตอน แต่ละตอนชื่อว่าอะไร original/ the after year
    เด็กจากโรงเรียนฝึกหน่วยรบสำหรับสู้กับแม่มดออกต่อสู้กับแม่มดที่พยายามที่หลอมรวมเวลา

บริษัทจะเจ๊งไง เป้นเกมที่ซากางูชิตั้งใจว่าจะทำเป็นเกมสุดท้าย เจ๊งจะกลับไปเรียนต่อ ปีไม่ตอบละกัน ไม่ชอบเรื่องเวลา
    2 ข่าวลือที่ดังที่สุดของไฟนอลคือข่าวอะไร นึกไม่ออกเนอะ
    3 เสน่ห์ของเกมไฟนอลคืออะไร เนื้อเรื่อง กราฟฟิก ตัวละคร
    4 ไฟนอลภาคไหน ติดชาร์ทอันดับเกมยาวนานที่สุด
    ไม่รุ แต่7น่าจะขายดีสุดนะ

Share This Page