ทำไมในบอรดดูเงียบๆจัง

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย stargang, 16 มกราคม 2013.

1. stargang

stargang New Member

EXP:
    21
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    1
    ผมเพิ่งหัดเล่นff จะมาขอคำแนะนำแต่ดูบอร์ดมันเงียบไป
  2. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    79
    113
    มันเงียบเพราะไฟนอลภาคใหม่ยังไม่ออกไงครับ คนเลยไม่ค่อยมีอะไรคุยกัน
    แต่ถ้ามีคำถามก็ถามมาได้เลยครับ มีคนตอบแน่นอน ^^
  3. stargang

EXP:
    21
    0
    1
    งั้นขอถามเลยละกันครับ FF3 ขอรายละเอียดเปรียบเทียบแต่ละอาชีพครับ
    ผมกำลังเล่นในแอนดรอยด์อยู่
  4. obagigirl

obagigirl Member

EXP:
    61
    0
    6
    ไม่เงียบหรอกค่ะ ถ้ามีคนถามก็จะมีพี่ๆมาตอบค่ะ
  5. sunindyman

sunindyman Member

EXP:
    75
    3
    8
    เข้ามาดูอยู่เรื่อยๆ อ่ะครับ แต่ช่วงนี้ผมติดเกมส์ TRO มาก:E
  6. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86
    ต้องรอ versus ออก...//เศร้า
  7. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    ผมว่าภาคเก่าๆ คนจะเล่นเยอะกว่าภาคใหม่ๆนะ ที่เห็นคุยๆกันอยู่นี่ก็ภาคเก่าซะเยอะ บางทีตอบไม่ได้.....ลืม.....ฮา~~
  8. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    262
    163
    ถ้าเป็น FF VIII / FF X ก็มีผม stand by รอตอบประจำแหละครับ
    ภาคอื่นนี่ตอบไม่ได้เพราะไม่เคยเล่น (ฮา)
  9. TermFox

TermFox Knight of the Star

EXP:
    22
    1
    3
    อ่านเรื่อยๆอยู่เหมือนกันครับ แต่ก็ไม่มีอะไรจะตอบด้วยเหมือนกัน =_="
    ถนัดภาคต้นๆครับ.. FF 1-9 MQ TA (แต่บางทีอาจจะลืมไปบ้างแล้ว -..-")
  10. Rystonyx

Rystonyx ....

EXP:
    14
    0
    1
    ผมไปต่างจังหวัดบ่อย นี่ก็พึ่งได้กลับมาแะเวียนบอร์ดครับ
    อย่างไรก็ตาม FF3 ผมไม่เคยได้แตะแฮะ อันนี้คงจะตอบไม่ได้ ส่วนภาค เก่าๆ บางภาคก็กำลังจะกลับมาเล่นใหม่อีกครั้งที่มี ขายบน PSN โหลดลงมาเล่นเอา แต่คงจะเน้นภาคไม่เก่าเกินไปอยู่น่ะครับ เช่นภาค 7 ,8,9 เพื่อรื้อฟื้นความทรงจำเก่าๆ
    อีกอย่างภาคเก่ากว่านี้ แลดู ไมค่อยน่าเล่น(เพราะภาพ) แต่ระบบน่าสนใจมากอยากให้ Remake จริงๆ - -
  11. A.K.Thathap

A.K.Thathap Active Member

EXP:
    128
    36
    28
    It's the deep breath before the plunge.
    เหมือนกับตอนกลั้นใจก่อนกระโจนไงล่ะ...
    GANDALF, LOTR : ROTK​
  12. mooter

mooter เซ็งจังเลย

EXP:
    13
    0
    1
    นั่งเล่น ff10 (เก็บ dark aeons ไม่หมด)จบ ไปเล่น ff 10-2 พอเล่นไปช่วงอยู่ในยาน ลงลิฟท์ในยานค้างซะงั้น T-T

แผ่นเน่าแน่ ๆ เลย เซ็งมาก
  13. stargang

EXP:
    21
    0
    1
    ผมว่าภาคเก่าๆนี่ก็น่าเล่นครับ โดยเฉพาะพวกรีเมค สนุกไปอีกแบบครับ
  14. sunindyman

EXP:
    75
    3
    8
    สนุกครับ ตอนนี้ผมเล่น FF4 ใน Android phone อยู่ข้อเสียคือกดสกิลผิดบ่อยๆ อย่างจะกดให้ Cura หมู่
    แต่ตอนจะกดเลือกมันดันกลายเป็นเดี่ยวสะงัน วินาทีทีบู้กับบอสเนี่ยสกิลผิดทีมีดับอนาท
  15. Tony

Tony New Member

EXP:
    27
    7
    3
    เดี๋ยวเงินเดือนออกผมว่าจะซื้อมาเล่นครับ เอาไว้ถ้าติดตรงไหนจะมารบกวนนนะครับ
  16. sunindyman

EXP:
    75
    3
    8
    ซื้อเลยครับผมเชียร์ หุหุ
    แต่ตัวผมก็เล่นไม่ได้เซียนนะอาจช่วยไม่ได้ทุกเรื่อง 555
    เวอร์ชั้นนี้ถ้าไม่ปั๊มเวลจะสู้กับบอสบางตัวแทบไม่ได้เลยครับ
    ดาร์คเอลฟ์ร่างสอง ถ้าเป็นในเวอร์ชั่นเก่าๆ พอมันแปลงร่างก็ใช้สกิลทอร์นาโดใส่ได้เลย
    แต่ภาคนี้สกิลไม่มีผลสะงัน หรือเพราะผมเล่นเป็นแบบ Hard mode ไม่รู้นะสู้ไปสามสี่รอบแพ้ตลอดเลย
    จนต้องหนีออกไปปั๊มเวลนอกดันมา (จากที่เซลซิลเวล21<30) ถึงกลับมาบู้ต่อแถมตอนชนะก็เกือบตายนะ
    แต่ล่ะตัวหมอบกับพื้นหมดแล้วยกเว้นเซซิลเพราะเลือดเยอะกว่าชาวบ้าน แต่ถ้าโดนบอสสกิลอีกทีหนึ่งก็ดับหมู่เลย
    สนุกดีครับ ยากกว่าเวอร์ชั่นเก่าเยอะแถมเงินไม่เฟ้อด้วย จะซื้ออะไรที่ต้องคิดหนักๆ แม้แต่ของปั๊ม T-T

Share This Page