Final Fantasy Viii คับไม่เข้าใจนิดหน่อย

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย TewSTimE, 25 สิงหาคม 2012.

1. TewSTimE

TewSTimE New Member

EXP:
    2
    ถูกใจที่ได้รับ:
    1
    คะแนน Trophy:
    1
    ผมเล่น final 8 ตั้งแต่แผ่น 1-4 ตอนนี้แผ่น 4 ละ ทุกตัว str vit และอื่นๆ 255 หมด คับ ทุกตัวตี 9000 Up หมดแต่ทำไม Squall ถึงตีไม่เกิน 6000 ละคับ นั้นแหละที่ผม งง ถ้ารู้ช่วยตอบหน่อย น้า
    Kritsana ถูกใจสิ่งนี้
  2. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    262
    163
    ผมเองก็ไม่เคยทำ Squall STR 255 ด้วยสิครับ ปกติ Junction ก็อยู่แถวๆ 230+ ก็พอใจแล้ว

ที่ว่าตีเข้าแค่ 6,000 คงต้องดูด้วยละครับว่าตีศัตรูตัวไหน ?
    หรือว่าตีทั่วๆไปก็เข้าแค่ 6,000

อาวุธเป็นอาวุธสุดยอดแล้วหรือยัง ? เปิดใช้ Trigger Gun Blade แบบออโตหรือกดเอง
    ซึ่งปกติผมกด R1 เอง + อาวุธสุดยอด + Str 230 ก็ฟันได้เกิน 6,000 นะครับ

คงต้องเอา Junction มาดูละครับว่าตั้งค่าไว้ยังไงบ้าง
    การทำ Damage 9,999 ไม่ใช่แค่ Str อย่างเดียวครับ
  3. Kritsana

Kritsana New Member

EXP:
    4
    0
    1
    พอจะมี Trainer FF 8มั๊ยอ่ะครับ ผมสู้ Diabol ไม่ได้เลย
  4. Azemag

EXP:
    2,368
    262
    163
    Diabol ถ้าสู้ตั้งแต่ตอนได้มาจาก cid เลยมันยากหน่อยครับ ถ้ารอได้ก็รอหลังจากเล่นเนื้อเรื่องไปสักหน่อยก็ได้

แต่ถ้าจะให้ง่ายก็หา Blind 100 มา Junction กับ Status-Attack สักคนหนึ่ง
    คนที่เหลือ Junction ให้ Magic สูงๆเข้าไว้ Draw Demi จากตัวบอสมาเก็บไว้สักนิดหน่อยแล้วก็ยิงใส่มันเลย
  5. Kritsana

EXP:
    4
    0
    1
    คือ ผมพึ่งเล่นอ่ะครับ หา Blind จากไหนอ่ะครับ
  6. Azemag

EXP:
    2,368
    262
    163
    draw จากบอสแมลงใน training center ตอนไปกับควิสติสน่ะครับ

ถ้าไม่ได้ draw ไว้ ก็คงต้องเล่นการ์ดหาไอเทมมาแปลงเป็นเวทมนต์
    หรือไม่ก็เล่นเนื้อเรื่องไปสักพักจนกว่าจะเก็บ Blind ได้จากศัตรู
  7. Kritsana

EXP:
    4
    0
    1
    ขอบคุณมากครับ
  8. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    79
    113
    ผมว่า blind ออกจะหาง่ายนะ
    เข้าใจว่า draw ได้จากพวก Guard ทุกเลเวลนะครับ

จะว่าไป blind เกมนี้ในช่วงแรกมีประโยชน์มาก ใช้ใส่ T-Rex ปุ๊บสู้สบาย ใช้ใส่ Diablo ทีเดียวมันก็ฆ่าเราไม่ได้แล้ว
  9. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    เล่นมาหลายรอบ เพิ่งรู้ว่าทีเร็กซ์กะเดียโบลใช้ blind ได้ =[]= ปกติดรอว์เดมี่ยิงรัวๆๆ
  10. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    กดเบิ้ล ขอโทษครับ ="=
  11. Rystonyx

Rystonyx ....

EXP:
    14
    0
    1
    Junction ค่า Luk ก็ได้นะครับ แรงและแม่นยำ แต่อย่างที่บอก น่าจะ กด Trigger ด้วย
    และหากเจอศัตรูถึกป้องกันสูงๆ(vit สูง) ไม่แน่ค่า 255 ก็ยังไม่สูงพอ (แต่เอาจริงๆ ผมว่าน่าจะเกิน 6000 นะครับ - -)
    Hit ส่วนนี้ก็สำคัญ เป็นตัวบอกแม่นยำ ผนวกกับ STR 255 ที่คุณมี นั่นละ หากแม่นยำสูง(Gunblade ของสควอว์ แลดูเยอะสุดนะครับ ) ก็มีสิทธิ์สูงในการโจมตีสูง
    แต่หาก Crit มี ก็น่าจะ 9000+ หรือ 9999 แน่นอน หากกด Trigger ด้วยแล้ว ย่อมถึงและเกิน 6000 แน่นอนครับ

Share This Page