ถามเกี่ยวกับ FFX International

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย Sirawish, 8 กุมภาพันธ์ 2013.

1. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    ถูกใจที่ได้รับ:
    262
    คะแนน Trophy:
    163
    ยินดีด้วยครับ
    พื้นที่ต่อไปที่น่าสนใจก็คือ Gagazet เพราะได้ไอเทมปลดล็อกผนึกประตูของ Megus Sister

เรื่องไอเทมสำหรับทำ ability ต่างๆ ลองเข้าไปไล่ดูในหัวข้อ customize ก็ดีนะครับ
  2. Sirawish

Sirawish Member

EXP:
    36
    0
    6
    Megus Sister นี่เมื่อได้ครบ 2 ชิ้นสําหรับปลดผนึกสามารถเอามาได้เลยมั้ยครับ
  3. Azemag

EXP:
    2,368
    262
    163
    ถ้ามีครบทั้ง 2 ชิ้นแล้ว เอามาเลยก็ได้ครับ ตอนสู้กับเบลกิมิเน่เพื่อเอาไอเทมอัพเกรดของยูนะยังไงก็ต้องสัตว์อสูรครบ
  4. Sirawish

EXP:
    36
    0
    6
    เฮือก!! ไม่มี Anima !! จะเป็นอะไรมั้ยครับเนี่ย -___-
  5. Azemag

EXP:
    2,368
    262
    163
    ไม่มี Anima ก็สวดส่งวิญญาณของเธอไม่ได้ = ไม่ได้ Moon Sigil สำหรับอัพเกรดขั้นสุดท้ายอาวุธสุดยอดของยูนะ

วิธีเอา Anima ดูใน All FAQs ของภาคสิบได้เลยครับ
  6. Sirawish

EXP:
    36
    0
    6
    ดูมาหมดละครับ ไม่ได้ใช้สเฟียร์เอาหีบลับสักที่ ToT
  7. Azemag

EXP:
    2,368
    262
    163
    ไม่ได้ใช้ Destruction Sphere เลยสักที่ !! (จริงๆที่ Bevele บังคับใช้อยู่แล้ว)
    ภาค inter อีกด้วย...

อย่างน้อยที่ Besaid กับ Macalania ก็ย้อนไปใช้ไม่ได้ละครับ เจอ Dark Aeon แน่ๆ
    ทางเลือกมีไม่มากแล้วครับ

1. เล่นต่อ แต่ไม่ใช้ยูนะเป็นตัวหลัก ไม่ต้องปั๊ม stat ให้เธอ
    ทีมต่อสู้หลักแนะนำเป็น ริคคุ-วักก้า-อารอน-ทีดัส สลับๆกัน (คนที่เหลือตามใจครับ)

2. ไม่ต้องบอกก็คงรู้
    เล่นใหม่ครับ ทำเซฟใหม่เฉพาะที่คุณ Sirawish เล่นเองคนเดียวเลย
    m(_ _)m
  8. Sirawish

EXP:
    36
    0
    6
    ผมว่าผมคงเล่นต่อ ยูน่า(ไม่ใช้นานแล้ว)ปล่อยไป เอาจริงๆผมก็ตั้งใจจะทําให้แค่ 3 ตัวพอซัด Dark Aeon แหละครับ
    ซัดได้เมื่อไหรก็ค่อยกลับไปใช้สเฟียร์

//เซฟนี้เก่าแล้วผมเล่นเองด้วย เลยไม่ได้ใช้สเฟียร์
  9. Azemag

EXP:
    2,368
    262
    163
    งั้นรอบนี้ก็เล่นเอาแค่พอซัดกับ dark aeon / penance ไปก่อนครับ

มีเวลา + มีพลังใจอีกทีเมื่อไรค่อยทำเซฟสมบูรณ์เก็บครบทุกตัวละครเป็นอนุสรณ์ประดับเซฟครับ
    :E
  10. Sirawish

EXP:
    36
    0
    6
    ถ้าเก็บเซฟสมบูรณ์นี่คือทําชุด + อาวุธสุดยอดครบก่อนสู้ Dark Aeon ละก็ ผมว่าจะทําในเซฟที่เล่นใน Notebook เพราะเพิ่งเล่นช่วงที่เจอบอร์ดนี่เข้า

น่าจะไม่มีอะไรขาด ยกเว้น เล่มแปลภาษาอัลเบ็ด เล่มที่อยู่ในบ้านอัลเบ็ด ดันคุมตัวไม่อยู่เดินเข้าประตูไป ย้อนไปไม่ได้ 555
  11. Azemag

EXP:
    2,368
    262
    163
    Al Bhed Primer ครบ...ได้ underdog's secret เป็นของรางวัล ใช้ทำ Double Overdrive
    ไปตี One Eye ใน Arena ก็ดรอปครับ ดรอปร่วมกับ ability อื่นที่ดีๆด้วย

แต่ก็น่าเสียดายที่ Key Item มีช่องโหว่ (ผมเป็นพวกโรคจิต ต้องเก็บให้หมด) :E
  12. Sirawish

EXP:
    36
    0
    6
    แต่เล่มอัลเบ็ดมันโหลดข้อมูลได้นิครับ ผมก็เปิดเซฟ 2 พยายามไปเอาอยู่ เพราะมันไม่ยากเท่าไหร่ พอรู้ว่าได้ของดีแบบนี้ยิ่งต้องรีบ
  13. Azemag

EXP:
    2,368
    262
    163
    มีเซฟอีมู2 ที่มี Al Bhed Primer ครับ 26 เล่มเหรอครับ ?
    ถ้าแบบนั้นก็สบายครับ
  14. Sirawish

EXP:
    36
    0
    6
    ป่าวครับ เล่นเนื้อเรื่องไปให้ถึงบ้านอัลเบ็ดครับ ตอนนี้ก็อยู่ใต้นํ้าแข็งหลังจากสู้ Wendigo เสร็จก็ใกล้ได้ไปเอาแล้วครับ
  15. Azemag

EXP:
    2,368
    262
    163
    อ่อ เล่นอีกเซฟเพื่อเอาเล่มที่ขาดแล้วก็โหลดมาใส่เซฟเก่าสินะ...
    (ปกติไม่เคยทำเพราะเก็บครบตลอด)
  16. Sirawish

EXP:
    36
    0
    6
    สุดยอดเลยครับ ผมไม่มีปัญญาเก็บครบซักรอบ
  17. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    79
    113
    เล่นใหม่อีกเซฟเพื่อโหลด al bhed primer ไปใส่เซฟหลักเพื่อให้สมบูรณ์นี่ผมเคยทำครับ
    ก็รู้สึกดีอยู่หรอกที่ทำให้ทุกอย่างดู perfect มากขึ้น แต่ของรางวัลที่ได้จาก al bhed primer ครบ นี่มันไม่คุ้มเท่าไหร่เลย ^^;

ส่วนเรื่อง destruction sphere นี่อย่าไปกลัวครับ พวก dark aeon ที่ขวางทางเอาเข้าจริงก็ได้เก่งซักเท่าไหร่
    (dark aeon จะเริ่มโหดตั้งแต่ dark bahamut เป็นต้นไป พวก valefor ifirt ixion shiva นี่เฉย ๆ ครับ)

สู้ ๆ ครับ
  18. Sirawish

EXP:
    36
    0
    6
    ขอบคุณสําหรับแรงเชียร์ครับ ตอนนี้นั่งเก็บเวลอยู่เลย ไม่ค่อยว่างด้วย -..-
  19. mooter

mooter เซ็งจังเลย

EXP:
    13
    0
    1
    dark bahamut สู้ไม่ไหวเลย เดี๋ยวค้นหาเทคนิคในนี้ก่อนดีกว่า ไม่รู้จะเจอไหมน้า :E
  20. Azemag

EXP:
    2,368
    262
    163
    All-FAQs ของ FF X เลยครับ
    http://all-final.com/threads/150/#post-1791

- โจมตีด้วย Quick Hit ( อยากขโมยให้ใช้ Mug )
    - Dispel เมื่อโดน Impulse
    - OD บอสเต็มให้ใส่ Auto Life ที่ริคคุ , ชุบเพื่อนด้วย Final Elixir

สามอย่างนี้ ท่องจำให้ขึ้นใจครับ
    mooter ถูกใจสิ่งนี้
  21. mooter

mooter เซ็งจังเลย

EXP:
    13
    0
    1
    ขอบคุณครับ แต่อาวุธสุดยอดทีดัสยังไม่ได้เลย ขี่โป๊ะเก็บโป่ง ไม่ได้ 00.00 ซักที
    ไปเล่นต่อดีกว่า ได้ของครบค่อยไปอัดมาบามุดต่อ :E

Share This Page