Hori เตรียมวางขาย FFIV DS Lite Accessory Set

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy News' โดย BoN, 1 ธันวาคม 2007.

1. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    ถูกใจที่ได้รับ:
    66
    คะแนน Trophy:
    113

[​IMG][​IMG][​IMG]

Hori บริษัทผู้ผลิตอุปกรณ์เสริมสำหรับเครื่องเกมได้เตรียมที่จะวางจำหน่ายบรรดาอุปกรณ์เสริมสำหรับตกแต่งเครื่อง NDSL ของพวกคุณให้กลายเป็น NDSL รุ่น Final Fantasy IV อย่างเต็มตัว โดยภายในชุดอุปกรณ์เสริมก็จะประกอบไปด้วยโพรเทคเคส ทัชเพนแบบยาว และก็สแตรปรูปริเดีย ทั้งหมดนี้จะบรรจุอยู่ในกล่องเดียวกันและเสนอขายในราคาแสนถูกเพียง 1,869 เยนเท่านั้น (รวมภาษี)

งานนี้คงจะถูกอกถูกใจแฟนๆ ที่ไม่ชอบลงทุนซื้อเครื่องรุ่นพิเศษ เพราะเพียงคุณจ่ายเงินประมาณ 600 บาทเพื่อซื้ออุปกรณ์เสริมเหล่านี้ โพรเทคเคสก็จะช่วยทำให้เครื่อง NDSL ของคุณกลายเป็น NDSL สุดงาม ที่สวยกว่าเครื่องรุ่นพิเศษรุ่นไหนๆ !!

อุปกรณ์เสริมชุดนี้จะวางจำหน่ายในวันที่ 20 ธันวาคม ซึ่งก็เป็นวันเดียวกับที่ Final Fantasy IV กำหนดวางจำหน่ายครับ
  2. zieghart

zieghart New Member

EXP:
    351
    0
    0
    สวยมากๆ แปะแล้วเด่นเด้งสุดๆ.....แต่มันออกแบบมาให้ใช้กะ dsl สีขาวเท่านั้นเลยนี่หว่า เวรกรรม

อยากได้ริเดียจัง แต่ซื้อมาแล้ว คงไม่กล้าใช้ 555
  3. Marioak

Marioak นักข่าว

EXP:
    786
    4
    88
    เอาริเดียอย่างเดียวได้รึป่าว =w=
  4. ratatosk

ratatosk All hile Kino!

EXP:
    684
    3
    88
    ถูกใจสุดตรงรีเดียนี่แหละครับ lol
  5. dookdooy

dookdooy Member

EXP:
    353
    0
    16
    เคสสวยมากๆ ><''
  6. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    ผมอยากได้หมดเลย (โลภมาก)

เพราะ
    1. ชอบริเดียอ่า
    2. ยังไม่มี NDS เลย
  7. shinya

shinya Active Member

EXP:
    625
    1
    38
    ลิเดียน่ารักมาก>///<
    ปากกายืดออกแบบนี้ไม่ค่อยชอบแฮะ มันจับไม่ถนัดมือเท่าไหร่=w="(แล้วใครใช้ให้เอ็งจับปากกาไม่เหมือนคนอื่นเขา...)

ส่วนเคส...สวยค่ะสวย แต่สำหรับคนที่ถือDSรุ่นทึนทึกแบบเราสงสัยเอามาบูชาได้อย่างเดียวTTwTT
  8. kumi

kumi Active Member

EXP:
    805
    0
    36
    =[]=!!!

เดาแล้วว่ามันต้องมีเวอร์ชั่น Limited DS ออกมาต่อจาก PSP = ="""

เข้าใจหากินจริงๆ เลย...สวยอ่ะ อ๊ากก~ (จริงๆ อยากได้แต่ริเดีย ฮา...)

V
    V
    ฮ่อ ขอบคุณพี่บอนที่ช่วยชี้แจง คุมิอ่านไม่ดีเองแหละค่ะ X_X~

เป็น accessories เสริมนั่นเองหรอกเหรอ

(แต่บางทีพอเห็นแบบนี้แล้ว...ส่วนตัวมันนึกไปถึงสติกเกอร์ที่เขาสกรีนลงบนโน้ตบุ้คยังไงพิกล... ทำเองก็สวยได้เหมือนกันเนอะ = =a)
  9. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    66
    113
    มันไม่ใช่เครื่องรุ่นพิเศษนะครับ แล้วก็ไม่ใช่ชุดลิมิตเต็ดด้วย ก็แค่อุปกรณ์เวริมที่ Hori ทำออกมาเท่านั้น

เห็นหลายคนดูภาพแล้วเข้าใจผิดว่ามันเป็นเครื่องชุดพิเศษที่แสควร์ทำออกมาแล้วผมเศร้า
  10. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    อยากได้สายห้อยเฟร้อยยยยยย

ปล. ว่าแต่ทัชเพ็น......ยืดออกมาเพื่ออะไรเรอะนั่น?
    ปล.2 ถึงอุปกร์เสริมจะไม่เกี่ยวกับ SQEN โดยตรง...แต่อย่างน้อยมันก็ได้ลิขสิทธิ์แหละฟะ...รึว่าเคสนี้กลายเป็น SQEN จ่ายค่าโฆษณาให้ Hori ฮาๆ
  11. kanzashi

kanzashi New Member

EXP:
    89
    0
    0
    ง่ะ ริเดียน่ารักมากๆ อยากได้แค่ริเดียเลยแฮะ ><!! 
    แอบรู้สึกว่าถ้าเอาลายแปะหน้าเครื่องจะดูเต็มๆเกินไปรึป่าวหว่า ^^” 
    (จะว่าไปแล้ว เครื่องยังไม่มีเลย - -")
  12. sichon

sichon Board Protector

EXP:
    255
    0
    16
    ขอชิ้นนั้นชิ้นเดียวก็พอ...
  13. coolkid

coolkid New Member

EXP:
    227
    0
    0
    ดีจังเลย ถ้าออกมาแบบเป็นทั้งเครื่องคงต้องเลิกหวังเลยครับ
    แต่ออกมาแบบนี้นี่มีลุ้นครับ น่าซื้อหาจับจองมากเลยครับ
    ผมเป็น 1 คนที่ต้องใส่ case ให้ DS เนื่องมาจากถ้าไม่ใส่แล้วรู้สึกจับไม่ถนัดยังไงไม่รู้สิ
  14. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    อ่า เราอ่านไม่ดีเอง มันเป็นแค่ โพรเทค เคส เองหรอเนี่ย มิน่าทำไมถูกชอบกล

(นึกว่าในนั้นมี NDS ซะอีก)
  15. Ganxo

Ganxo New Member

EXP:
    33
    0
    0
    อยากได้ชะมัด TT^TT
  16. dracula

dracula Member

EXP:
    256
    0
    16
    อยากได้!!!

แค่สายห้อยก็ยังดี (นั่นแหล่ะประเด็น)
  17. prockdj

prockdj Member

EXP:
    358
    1
    18
    ตกใจมากตอนแรกเห็นแท่งปากกาเป็นแปรงสีฟัน
  18. Kazeth

Kazeth New Member

EXP:
    57
    0
    0
    อะไรเนี่ยออกมาสูบเลือดสูบเงินในกระเป๋าอีกแล้ว แต่ว่ายังไงก็อยากได้ T T สรุปแล้วก็ต้องเก็บเงินเพิ่มสินะ ผมอยากรู้จริงว่าอีก 10 ปีข้างหน้า ผมจะเลิกได้รึเปล่า

คำตอบ - กลับชาติมาเกิดใหม่ไม่แน่ยังเลิกไม่ได้เลย

แต่ยังไงก็มีความสุขล่ะนะ
  19. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    One piece...?

มาหักอกคนซื้อของ FFIII เล่นรึ =[]=-' อ้อ แต่เป็น accessary นี่หว่า แต่ตั้ง 600 แน่ะ :waaa:
  20. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ก่อนที่ผมจะอ่านเนื้อข่าว ตกใจนึกว่ามันทำชุด DS FFIV มาอีกชุด

ริเดียเล่นความแอลขายกันจะๆ อยากได้ตอนโต TwT
  21. machan

machan Member

EXP:
    284
    0
    16
    สวยนะ..แต่ไม่มี NDS ค่ะ T^T!!!

ริเดียตอนโตนี่ เอาแบบบนปกเกมเลยมั้ยพี่อัล 555+
  22. elfy

elfy New Member

EXP:
    13
    0
    0
    ได้เวลาเก็บตังค์เพื่อNDSแล้วสิ
    อยากได้ตัวเคสมากๆ จะมีขายในไทยเมื่อไหร่เนี่ย
  23. madsmn

madsmn Anglophiles man

EXP:
    403
    4
    38
    ทำเฉพาะเคสนี่ สร้างสรรค์ดีนะครับ

คนที่มี NDS ก็ไม่ต้องสูดน้ำลายซี้ดซ้าดถ้ามันออกเครื่องแบบ Limited :D

Share This Page