จะขาดใจตาย ช่วยด้วยครับ FF7

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย savadashin, 10 เมษายน 2013.

1. savadashin

savadashin New Member

EXP:
    3
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    1
    ผมพึ่งโหลดเกม FF7 มาลงใน NB ได้ประมาณอาทิตย์นึงครับ ติดขัดบ้าง เช่นตอนนี้ยังเปิดเซฟไม่ได้ เพราะไม่ทันเวลา แต่ปัญหามาเจอตอนเจอ Cid ครับ ตอน Cid จะปล่อยจรวด แล้วฉากมันก็ค้าง.........ไปต่อไม่ได้ครับ แต่ถ้าไม่เข้าไปหา Cid อย่างอื่นยังทำได้นะครับ ไปเดินในป่าจนจับ Yuffie ได้ ก็ไม่มีปัญหา แต่พอเข้าไปฉากเดิม ก็ค้างอีกครับ รบกวนผู้รู้ช่วยทีครับ แอดรูปฉากที่ข้างมาให้ดูด้วยครับ

Attached Files:

2. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    ถามไว้เป็นข้อมูลเพิ่มเติมเผื่อคนมีประสบการณ์และมีวิธีแก้ ไฟล์ที่โหลดมาเป็นเวอร์ชั่นไหน (PC หรือ PS1) และเล่นจากโปรแกรมอะไรครับ

แต่โดยส่วนตัวคิดว่า.....เรื่องเกมค้างนี่......ผมว่าลองโหลดใหม่จากแหล่งอื่นดูเถอะครับ เคยมีคนถามหลายๆคน ค้างไม่ตรงกันซักที่ ฮา~~
  3. savadashin

savadashin New Member

EXP:
    3
    0
    1
    บน PC ครับ รบกวนขอคำชี้แนะด้วยครับ....- -
  4. mooter

mooter เซ็งจังเลย

EXP:
    13
    0
    1
    ของผมเล่นในแอนดอย ค้างฉากสู้กับเฮียเซฟิรอธตอนก่อนจบ เลยเลิกเลย :E

Share This Page