กล้ายืนอ่านการ์ตูนเล่มนี้ในร้านสะดวกซื้อกันไหมครับ ?

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย ffpokemon, 23 เมษายน 2013.

1. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    ถูกใจที่ได้รับ:
    79
    คะแนน Trophy:
    113
    อย่างที่รู้กันว่าในร้านสะดวกซื้อที่ญี่ปุ่น พวกหนังสือการ์ตูนรายสัปดาห์เค้าจะไม่ห่อฟิลม์ ทุกคนสามารถไปยืนอ่านก่อนตัดสินใจซื้อได้ (ถ้าหน้าด้านพอยืนอ่านจนจบแล้วไม่ซื้อก็ได้)

ซึ่ง Family Mart แถวหอหักของผมก็ไม่ใช่ข้อยกเว้น ถึงผมจะอ่านภาษาญี่ปุ่นไม่ค่อยออกแต่ผมก็ไปยืนอ่านเป็นประจำ แต่วันนึงผมไปเจอเล่มนี้เข้าครับ

(มุมขวาล่างอ่านว่า To Love Ru Darkness)

สุดท้ายผมก็ได้แต่ด้อม ๆ มอง ๆ แล้วไม่กล้าหยิบครับ แหะ ๆ

ไหน ๆ แล้วผมก็ขอรบกวนถามผู้รู้เลยละกันครับ ว่าเวอร์ชันที่วางในร้านสะดวกซื้อนี่มัน "โจ่งแจ้ง" แค่ไหน ถ้ามันเซ็นเซอร์ให้ผมจะได้หยิบมาอ่านอย่างสบายใจ ไม่ต้องกลัวคนรู้จักมาเห็นแล้วเสียผู้เสียคน
  2. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    ทะลุรู ดาร์คเนส........อีกนิดเดียวก็ H แล้วครับ
  3. A.K.Thathap

A.K.Thathap Active Member

EXP:
    128
    36
    28
    ใส่หมวกกันน็อคอ่านดูครับ ^^
  4. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    คนที่นู่นเค้าไม่ถือกันมั้งครับ ของมีไว้ขาย คนยืนอ่านควรจะเป็นเรื่องปกติสิ ฮ่าๆ
    ffpokemon ถูกใจสิ่งนี้
  5. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    79
    113
    ผมเห็นคนญี่ปุ่นเค้าหยิบเล่มอื่นอ่านกันเป็นปกตินะ แต่เล่มนี้ไม่มีใครหยิบเลย สงสัยจะแรงจริง = ='
    joi100 ถูกใจสิ่งนี้

Share This Page