ขอถามเกี่ยวกับ FFXIII หน่อยนะครับ

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย supergolf239, 7 พฤษภาคม 2013.

1. supergolf239

supergolf239 New Member

EXP:
    5
    ถูกใจที่ได้รับ:
    1
    คะแนน Trophy:
    3
    คือผมก็อยากลองเล่นภาคนี้มากก็สินเดือนนี้กำลังจะเก็บตังซื้อเครื่องและแผ่น ทีนี้อยากทราบว่า
    1. โซนแต่ละโซนแตกต่างยังไงครับและโซนไหนดีสุด
    2. ผมอยากเล่นแบบเสียง JP SUB ENG นี่ต้องเลือกซื้อโซนไหน และราคาแผ่นอยู่ที่เท่าไรครับ

รบกวนหน่อยนะครับ
  2. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    1. โซนของแผ่นกับเครื่อง จริงๆแล้วไม่มีผลกับการเล่นครับ เพราะ PS3 เล่นเกมได้ทุกโซน แต่อาจจะมีผลถ้ากรณีทีเกมๆนั้นมี DLC (Download Content) ซึ่งบางเกมก็จำเป็นที่จะต้องใช้ DLC โซนเดียวกับแผ่นเท่านั้น แต่บางเกมก็ไม่ (ต้องสมัคร PSN ID ในการโหลด)

ดังนั้นโซนเครื่องไม่มีปัญหา แต่สำคัญที่โซนแผ่นและโซน PSN ID ของเราตอนสมัครครับ โซนแผ่นปกติก็มีโซน 1 2 3 (ของไทยอยู่โซน 3 ของ US โซน 1) ส่วน PSN ID ตอนสมัครต้องระบุเป็นประเทศเลยครับ (แต่สมัครต่างโซนได้ เช่นเราอยู่เมืองไทยแต่อยากสร้าง ID โซน US หรือ JP ก็ได้)

2. น่าจะเป็นแผ่น Chinese Version ครับมีโซน 3 แต่โซนอื่นไม่แน่ใจว่ามีมั้ย
    supergolf239 ถูกใจสิ่งนี้
  3. supergolf239

EXP:
    5
    1
    3
    ขอบคุณครับมากครับเข้าใจขึ้นมากละ ขอถามอีกหน่อยนะครับ จะเติม DLC หรือ Download Content ต้องทำไงครับมันคล้ายๆกับเติมเกมส์ออนไลน์ป่ะครับอยากเล่น one piece musou 2 ด้วยเห็นชุดแจ่มดีอยากจะซื้อมาครอบครองหน่อยครับ
  4. supergolf239

EXP:
    5
    1
    3
    ขอบคุณครับมากครับเข้าใจขึ้นมากละ ขอถามอีกหน่อยนะครับ จะเติม DLC หรือ Download Content ต้องทำไงครับมันคล้ายๆกับเติมเกมส์ออนไลน์ป่ะครับอยากเล่น one piece musou 2 ด้วยเห็นชุดแจ่มดีอยากจะซื้อมาครอบครองหน่อยครับ
  5. eol

eol earth of lolicon!!

EXP:
    1,040
    0
    86
    ปกติผมซื้อผ่านบัตรเครดิตเอาผ่านเครื่อง PS3 เลยน่ะครับ =w=! .... ไม่เคยซื้่อแบบบัตร PSN แหะ รอท่านที่เคยซื้อมาตอบละกัน
  6. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    PSN ไทยจ่ายเงินผ่านบัตรเอาครับ แต่ไม่แน่ใจว่ามีบัตรเติมมั้ย ส่วน PSN US-JP ใช้วิธีซื้อบัตรเติมเงินเอาครับ ตามร้านเกมใหญ่ๆน่าจะมีหมด

Share This Page