FF4 Android(DSI) ว่าด้วยเรื่อง Augment Ability

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย sunindyman, 24 มิถุนายน 2013.

1. sunindyman

sunindyman Member

EXP:
    75
    ถูกใจที่ได้รับ:
    3
    คะแนน Trophy:
    8
    Darkness ถ้าเอาไปให้เอจใช้คอมโบคู่กับ Counter มันจะใช้ได้ใหมครับ
    ตอนนี้ผมเพิ่งเล่นไปถึงไปถึงตอนที่โกเบซจับโรซ่าไปแลกกับผนึกดิน ยังลังเลอยู่ว่าเอาDarkness Augment
    ไปใช้กับตัวไหนดี (ในอนาคต) จุดประสงค์หลักๆ คือมันเท่ครับ :E ตีแรงสองเท่าด้วย ยังลังเลอยู่ว่าจะให้เซซิลที่เป็น paladin หรือว่าเอจที่ใช้อาวุธสองมือได้ใช้ดี รบกวนหน่อยครับ

อีกเรื่องหนึ่งคือ Hard mode กับ โหมดปกตินี้ต่างกันมากใหมในเรื่องของความโหดของมอนกับอัตตราเงินที่ตกหลังจากจบการต่อสู้ เพราะรู้สึกว่าไม่ค่อยมีเงินซื้อชุดเกราัะ - อาวุธใหม่ๆ ใช้เลย ถ้าเป็นภาค Snes นี้ซื้อของปั๊มเอาไปใช้ได้ทีเยอะมากๆ ผิดกับภาคนี้เลยถ้าเลือดน้อยต้องใช้ Cura บลาๆๆๆ ฮิลเพื่อประหยัดเงินในเกมส์ หาปั๊มเวลแถวๆ
    ป่าโจโคโบะเพื่อที่จะคุยกับโจโคโบะขาว ให้เอ็มพีเต็มแล้วก็ฮิลๆๆ ผมสู้ตลอดนะเวลาเจอมอนยกเว้นตอนเข้าถ้ำดาคเอลฟ์ไปเอาผนึกที่ต้องหนีในตอนแรก เพราะใส่เกราะ - อาวุํธ ไม่ได้
    ขอบคุณครับ
  2. sunindyman

EXP:
    75
    3
    8
    ผมไปลองมาแล้วครับ มารายงานผล Darkness Augment
    Darkness Augment เมื่อทำการใช้บัพนี้จะมีอ่อร่าสีดำๆ ขึ้นรอบตัว(น่าจะรู้กันล่ะ) เมื่อโจมตีจะเสีย HP10%(ของMax Hp) จากการทดสอบMax hp 4033 = -403/ครั้ง
    เมื่อโจมตีดาเมจจะเพิ่มขึ้นเป็นสองเท่าโดยประมาน ส่วนตีแล้วติดคริได้ใหมอันนี้ยังไม่ทราบ
    สามารถใช้คอมโบกับ ​
    Counter ​
    Augment​
    ได้ครับ เมื่อทำการ​
    Counter จะเสียเลือดในการใช้ตามปกติ สามารถใช้​
    Pray ของโรซ่าทดแทนตรงส่วนนี้ได้
    ลองเอาไปให้เอจ(นินจา) ที่สามารถใส่อาวุธได้สองมือผลออกมาไม่ค่อยน่าพอใจครับ เพราัะตีเบา ขนาดกดใช้ความแรงในการตียังพอๆ กับเซซิลตีปกติ ผมเลยให้เซซิลเป็นผู้ใช้ ​
    Darkness Augment อันนี้ กับเคนผมยังไม่ได้ลองครับ เพราะพี่แกเอาผนึกอันสุดท้ายชิ่งไปแล้ว = =

ตอนนี้ผมเล่นจนถึงช่วงที่กำลังจะไปดวงจันทร์่ละครับ :E
  3. Tony

Tony New Member

EXP:
    27
    7
    3
    จดไว้ก่อน เย็นนี้เงินออกแล้ว :E
  4. sunindyman

EXP:
    75
    3
    8
    ดึงมายังครับ :E

ช่วงนี้ผมกำลังล่าวุ้นสีรุ่งอยู่ใน game faq มันบอกว่าระดับ Very Rare เปอร์ตก 0.04 T-T เอาไปทำเควสกระต่าย
  5. sunindyman

EXP:
    75
    3
    8
    วันนี้มีอัพเดต FF IV ใน Play Store ครับ
    ตามนี้ครับ
    -Added Korean,Russian,Thai,Brazilian
    Portuguese as supported langueges
    -Fixed minor bugs

ได้พุดดิ้งสีรุ่งล่ะครับ :D

Share This Page