ff6 หลายคำถาม รบกวนช่วยตอบด้วยครับ

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย kasei, 28 กรกฎาคม 2013.

1. kasei

kasei New Member

EXP:
    8
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    1
    คือผมเล่นไปจนถึง จะไปเอา GoGo ผมก็เล่นตามเนื้อเรื่อง ให้มอนสเตอร์ดูดไป ดันเจี้ยน มันใช้สกีลดูด แต่ว่าผมดูด ไปหมดแล้ว เรายังอยู่ แผนที่เดิม ไม่ไปดันเจี้ยน เป็นแบบนี้หลายรอบเลย ต้องทำยังไงมอนสเตอร์จะดูดเราไป
  2. teelovegig

teelovegig Member

EXP:
    33
    18
    8
    ไปที่เกาะเล็กๆ ทางขวาบนสุดของแผนที่ใช่มั้ยครับ

เจอศัตรูชื่อ Zone Eater แล้วปล่อยให้มันดูดพวกเราเข้าไปให้หมดทุกคนเลยนะครับ

จากนั้นจะเข้าไปในดันเจี้ยนซึ่งเป็นท้องของมัน จะเจอสะพานมีคนเดินไปมาขวางทางเดินอยุู่ ให้หาจังหวะกระโดดหลบเดินผ่านไปให้ได้
    (เพราะถ้าโดนตัวคนที่ขวางทาง จะโดนผลักตกลงไป เสียเวลา)

เมื่อผ่านทางเดินสะพานแล้วจะเจอห้องที่มีการสั่นไหว เพดานจะทับลงมา (ถ้าโดนก็เกมโอเวอร์) ให้จำตำแหน่งของรูช่องว่างเพดานให้ดี

แล้วค่อยๆวิ่งไป จากนั้นอีกไม่ไกลก็เจอโกโก้ครับ พอรู้ว่าเราจะช่วยโลก แกเลยอยากช่วยบ้าง แล้วก็มาร่วมทางกัน :k:
  3. kasei

EXP:
    8
    0
    1
    รอให้มันดูด เข้าไปหมดแล้ว แต่มันไม่เข้าดันเจี้ยนคับ ต้องใส่อุปกรณ์อารายรึป่าว
  4. kasei

EXP:
    8
    0
    1
    มันเป็น BUG ของเกมส์รึป่าวคับนิ ถ้าไม่มีก็ gogo เล่นจบได้ไหม เสียเวลาหลายชั่วโมงแล้ว ประมูลไอเทม ก็ยังไม่ได้ เกี่ยวไหมคับ
  5. kasei

EXP:
    8
    0
    1
    ถ้าเพื่อนไม่ครบเล่นจบได้ไหมคับ ผมไปเอา gogo ไม่ได้สักที zone eater ดูด ตัวละครหมดปาร์ตี้แล้ว แต่ฉากยังกลับมา แผนที่โลกเหมือนเดิม ทุกรอบ ไม่เปลี่ยนฉาก เป็น ดันเจี้ยน zone eater หลายชั่วโมงแล้ว จะลบเกมส์ทิ้งและคับ T-T
  6. teelovegig

teelovegig Member

EXP:
    33
    18
    8
    ขอถามหน่อยนะครับว่าเล่นถึงช่วง โลกพังทลาย แล้วใช่มั้ยครับ ถ้าไม่ใช่ก็ไม่เจอครับ

ส่วนถ้าไม่มีโกโก้เล่นจบได้ไหม ตอบว่าเล่นจบได้ครับ
  7. kasei

EXP:
    8
    0
    1
    โลก2 คับ กำลังตามหาเพื่อนรอบ2ให้ครบได้ 13 คนแล้ว ขาด gogo คนเดียว
  8. joi100

joi100 นักเดินทางแห่งมิดการ์ด

EXP:
    478
    23
    38
    ขอถามหน่อยนะครับ พอไปเจอ Zone Eater ที่เกาะขวาบนสุดของแมพ พอมันดูดครบทุกคนมันก็ไม่หลุดเข้าไปในดันเจี้ยนตามคลิปงั้นหรือครับ

http://www.youtube.com/watch?v=mo_ND83ERpg

ถ้าเป็นแบบนั้นก็คงจะบั๊คแล้วล่ะครับ ส่วนประมูลมันจะมีพวกของที่ไม่ใช่ไอเทมในเกมส์ซึ่งประมูลยังไงก็ไม่มีทางได้อยู่สองสามชิ้นครับ
  9. kasei

EXP:
    8
    0
    1
    ความฝันของ ไคเอนอ่ะคับ ที่เปิด ปิด กล่อง 6 ใบ แล้วไปสับสวิทอ่ะ เปิดใบไหนบ้าง ปิดใบไหนบ้าง ช่วยหน่อยคับ
  10. joi100

joi100 นักเดินทางแห่งมิดการ์ด

EXP:
    478
    23
    38

Share This Page