[ขอความร่วมมือ] มาร่วมรณรงค์ให้ สทศ. เผยแพร่ข้อสอบ ONET GAT PAT เก่ากันครับ

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย ffpokemon, 31 กรกฎาคม 2013.

1. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    ถูกใจที่ได้รับ:
    79
    คะแนน Trophy:
    113
    เคยได้ยินปัญหาเกี่ยวกับข้อสอบ ONET GAT PAT เช่นเรื่องผ้าปูโต๊ะสีอะไร น้องนกตีเทนนิส นางสาวนิดสวยมาก หรือข้อสอบวิทย์มีปัญหา 30 ข้อรวด ฯลฯ กันไหมครับ

ปัญหาพวกนี้จะยิ่งมากขึ้นอีก เพราะหลังจากนี้ สทศ. จะไม่ยอมเปิดเผยข้อสอบเก่า ทำให้ข้อสอบที่มีปัญหาไม่ถูกตรวจสอบจากบุคคลภายนอก

คนที่ได้รับผลกระทบเต็ม ๆ ก็คือรุ่นน้องของพวกเราที่ต้องเจอกับปัญหาพิลึก ทั้งที่อ่านหนังสือมาจนความรู้แน่นปึ้กแต่กลับต้องมาเสียโอกาสเพราะข้อสอบประหลาด ๆ ที่คนออกข้อสอบยังไม่รู้ว่าต้องตอบอะไร

เพื่อไม่ให้ปัญหาพวกนี้เกิดขึ้นอีก มาร่วมลงชื่อให้ สทศ. เผยแพร่ข้อสอบเก่ากันครับ

ลงชื่อได้ที่ลิ้งค์นี้ครับ
    https://www.change.org/th/แคมเปญรณร...-สทศ-เผยแพร่ข้อสอบ-onet-gat-pat-เก่าพร้อมเฉลย
  2. taleoftrue

taleoftrue Well-Known Member

EXP:
    900
    52
    113
    ลิ้งมันกดไม่ได้น่ะฮะ
  3. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    Copy ไปวางในช่อง address ได้ครับ

750 แล้ว~

เอาจริงๆนอกจากให้เผยข้อสอบแล้วควรจะบอกวิธีคิดด้วยนะ ว่าที่ตอบข้อนี้มันคิดในแง่มุมไหน บางเรื่องมันวิเคราะห์ได้หลายมุมเกิ๊น โคตรน่าเป็นข้อสอบอัตนัยเลย
  4. ffpokemon

EXP:
    1,691
    79
    113
    แก้ลิ้งค์แล้วครับ ^^ ขอบคุณที่แนะนำครับ

ตอนนี้เหลืออีกแค่ 36 รายชื่อก็จะถึง 1000 แล้วนะครับ พี่น้อง all-final ช่วยกันนะคร้าบบบ
  5. taleoftrue

taleoftrue Well-Known Member

EXP:
    900
    52
    113
    ลงชื่อเรียบร้อยฮะ แต่เผลอเขียนความเห็นผิดไปคำนึงแฮะ จังหวะที่เห็นดันกดส่งพอดีเลยแก้ไม่ทัน />_<"
  6. ffpokemon

EXP:
    1,691
    79
    113
    ครบ 1000 รายชื่อแล้วครับ ^^

ขอบคุณทุกท่านที่ร่วมมือครับ

Share This Page