ถามเรื่อง ff7 หน่อยครับ เรื่อง materia อะครับ

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย magician10, 7 สิงหาคม 2013.

1. magician10

magician10 New Member

EXP:
    4
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    1
    พอดีเล่น มาใกล้จะจบแล้ว ครับ เลย อยากรู้ว่า พวกลูกแก้ว mime ลูกแก้วที่หายาก สามารถ ทำให้มี หลายๆลูกได้ไหมครับ โดยไม่ใช้สูตรอะครับ
  2. ake

ake Black

EXP:
    354
    5
    18
    ลูกแก้วทุกลูกทำเพิ่มได้หมดครับ ยกเว้น e-skill ที่ต้องเก็บเอาอย่างเดียว

เก็บค่าประสบการณ์ของมาเทเรียให้เต็ม พอเต็มจะได้ของใหม่เพิ่มมาอีกลูกนึงครับ แนะนำว่าให้ใช้อาวุธที่ค่า AP 3 เท่า จะเก็บได้เร็วขึ้น
  3. magician10

EXP:
    4
    0
    1
    ขอบคุณมากครับ
  4. magician10

EXP:
    4
    0
    1
    ถาม อีก เรื่อง หนึ่งสิครับ ถ่ำ เซฟีรอส ลงไป เจอ หม้อ แล้ว มัน กลับออกมาไม่ได้อะครับ - -
  5. magician10

EXP:
    4
    0
    1
    ลงไปเก็บ AP แล้วออกไม่ได้อะครับ
  6. ake

ake Black

EXP:
    354
    5
    18
    ออกได้ครับ เดินย้อนออกมาทางที่ลงไปนั่นแหละ พอมาถึงตรงทางลงที่เป็นวงๆมันจะมีถ้ำอยู่ ก็เข้าถ้ำนั่นแหละมันจะเดินออกมาได้ครับ

Share This Page