เล่น FF13 จบแล้ว 1 รอบ แล้วก็เกิดอารมณ์

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย YunaFFX, 24 สิงหาคม 2013.

1. YunaFFX

YunaFFX Member

EXP:
    78
    ถูกใจที่ได้รับ:
    4
    คะแนน Trophy:
    8
    เกิดอารมณ์อยากเก็บ อาวุธสุดยอดของแต่ละคน...

จึงไปลองตีเต่า ที่มีงา มีเครื่องดับดับ มีอะไรเยอะแยะ หรูหราเลยละ ใช้ วานิลล์ Death สำเร็จ

ได้วัตถุดิบไปอัฟเดทให้ แฟรง มา จากนั้นก็หาอีก 2 วัน หาวัตุดิบได้ของ ไลน์นิ่งมา
    เต่าที่ตีชื่อ อดาแมนโททอส มั้ง[​IMG]แปลกที่หา ลองกุยไม่เจอ
    ........
    จากนั้นก็ทำมิสชั่นครบ ได้เกนจิโกรฟ เราก็เลิศเนอะ จากนั้นเราก็ไปหาเต่าตีต่อ

ปรากฏว่าเต่าธรรมเก่งขึ้น และเจอลองกุย โอ้วววววว อะไรเนี้ย !!!

สู้ไม่ได้ Death ก็ไม่ติด เล่นมา 6 ตา ไม่ติดซักตา Debuff แล้ว stagger ก็แล้ว

บอกทีครับผมไปทำไรน้องเต่า ทำโหดขึ้น สู้ไม่ได้แล้ว แปลกมากๆ
  2. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    66
    113
    >>>จากนั้นก็ทำมิสชั่นครบ

เนี่ยแหละครับ เงื่อนไขการออกของลองกุย
  3. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    79
    113
    กลยุทธ์ในการสู้กับ Long Gui ก็เหมือนกับสู้ Adamantoise น่ะแหละครับ
    ต่างกันนิดเดียวตรงที่ Long Gui มี Mdef สูงมาก ต้องเน้นการโจมตีทางกายภาพแทนเวทย์มนต์
    กับ HP 10 ล้านแค่นั้น

ที่เหลือก็เหมือนกัน คือเปลี่ยนเป็น Sentinel x 3 ให้ถูกจังหวะ บัฟ ตีขาให้ล้ม ดีบัฟ ทำเชน บัฟอีกรอบ แล้วก็ตี ๆๆ
    ไม่ยากอย่างที่คิดครับ ถ้าเซ็ตติ้งกับกลยุทธ์ดี ผมว่าง่ายกว่าบอสลับภาคก่อน ๆ เยอะ
  4. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    ^
    ^
    ถ้าจำไม่ผิด HP 15-16 ล้านครับ มิใช่แค่ 10 ฮา~~~~~~

จังหวะกระทืบ จังหวะยิง ultima สลับโรล Def*3 แล้ว Heal*3 ให้ทันครับ รึไม่งั้นก็ไปตีเต่าแบบเดิมบนโคคูนแทน

Share This Page