[CCC 25] Episode 25: AGAIN!?

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย Aki, 2 สิงหาคม 2011.

?

หากเปลี่ยนบอร์ดครั้งต่อไป คุณว่า CCC ควรจะ...

1. ปิดไปเหอะ... ร้างขนาดนี้ 'เวลาเปลี่ยน คนเปลี่ยน' นะจ๊ะ

0 vote(s)
    0.0%
  2. เปิดต่อก็ดี... ส่วนใหญ่เข้ามาอ่านอย่างเดียว

0 vote(s)
    0.0%
  3. เปิดต่อสิ... รู้สึกชีวิตขาดอะไรถ้าเปิดเอเอฟมาแล้วไม่เจอ CCC

15.0%
  4. ปิดได้แล้ว... เดี๋ยวนี้เขาใช้เรียลไทม์ แช็ท ท็อปปิคนะเธอว์

20.0%
  5. เปิดหรือปิด... ต่างกันยังไงวะ ?

70.0%
เลือกโหวตได้มากกว่า 1 ตัวเลือก
  1. popkung

popkung Member

EXP:
    80
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    6
    คิดถึงจัง
  2. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    262
    163
    กระทู้นี้มันตายยากจริงๆ :eek:
    Aki ถูกใจสิ่งนี้
  3. Ryuto

Ryuto 終わる道、始まる夢

EXP:
    964
    16
    88
    ยังได้อีกครับ แต่ท่านประธานกำลังอินเลิฟ คงไม่ได้เข้ามาอีกเลยๆพักเบย:eek:
  4. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    รอท่านประธานอกหักอาจจะมาเวิ่นในนี้บ่อยขึ้น
    Aki และ Azemag ถูกใจสิ่งนี้
  5. Ryuto

EXP:
    964
    16
    88
    ตอนนี้ประธานกลายเป็นฮิคิโคโมริไปเรียบร้อยล่ะครับ หมกแต่ในห้องไม่รู้อาบน้ำบ้างเปล่า:cool:
    Aki และ mogca ถูกใจสิ่งนี้
  6. Aki

Aki Paradox Observer

EXP:
    485
    41
    48
    อ้าววว แล้วก็กลายเป็นกระทู้นินทาประธานไปซะแล้วครับ

ขอใช้ตัวอักษรฟ้า ต้อนรับบอร์ดเวอร์ชันใหม่อีกรอบ (ว่าแต่ เปลี่ยนแล้วเหรอ?)
  7. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    262
    163
    ยังไม่ได้เปลี่ยน หน้าเว็บยังไม่เสร็จเลย
    ตัว forum ยังเหมือนเดิมคงไม่ได้เปลี่ยนเวอร์ชัน
  8. Aki

EXP:
    485
    41
    48
    กระทู้ของพวกเรากำลังไปโด่งดังใน group facebook ของบอร์ดแล้วคร้าบบบบ ฮูเลย์ เฮลา

อู้อิ ฮูฮิ้ว
  9. mogca

EXP:
    3,681
    44
    98
    /โปรยดอกไม้~
  10. melcarba

melcarba Member

EXP:
    101
    1
    18
    โด่งดังได้ขนาดนั้นจริงๆเหรอนั่น ไม่ธรรมดาเลยจริงๆ
  11. Aki

EXP:
    485
    41
    48
    ดังสิครับพี่ตอง... จะก้าวเข้าสู่ปีที่ 13 แล้วมั้ง ถ้าจำไม่ผิดนะ -_- คือมันยาวนานมากกกก

ขนาดม๊อกปีกเดียวยังติดตามอ่ะ
  12. trigger

trigger Member

EXP:
    131
    0
    16
    สวัสดีครับ เด็กใหม่ครับ ^^!~
  13. Aki

EXP:
    485
    41
    48
    โคตรรรรใหม่ เลยพี่...

ขอต้อนรับด้วยตัวอักษรฟ้าเลย
  14. melcarba

melcarba Member

EXP:
    101
    1
    18
    ใหม่เหลือเกินนะ ท่าน เหอๆๆๆ ;)
  15. mogca

EXP:
    3,681
    44
    98
    ติดตามเพราะบอร์ดมันร้างอะ.....ไอ้นี่เป็นกระทู้เดียวที่มีคน ฮ่าๆๆๆ
  16. A.K.Thathap

A.K.Thathap Active Member

EXP:
    128
    36
    28
    You are (not) alone.

หลังๆผมใช้บริการกระทู้นี้ด้วยเหตุที่ไม่อยากตั้งกระทู้ใหม่ด้วยเรื่องเล็กน้อย เรื่องจืดชืดสามัญที่อาจรบกวนคนอื่น
    อันที่จริงทุกวันนี้ก็ยังคิดถึงส่วนแชร์ภาพอย่างในวันวานมากครับ

แต่จะด้วยเหตุผลใด สรุปแล้วก็ดูเหมือนว่ากระทู้นี้จะยังคงหวานอยู่ เป็นที่รักของทุกคนมากๆนะ
    7
  17. joi100

joi100 นักเดินทางแห่งมิดการ์ด

EXP:
    478
    23
    38
    CCC นี่มันกระทู้ กระโถนสินะ :k:
  18. Ryuto

EXP:
    964
    16
    88
    สมกับเป็น CCC จริงๆ:cool:
  19. Aki

EXP:
    485
    41
    48
    ...
  20. A.K.Thathap

EXP:
    128
    36
    28
    อันที่จริงส้วมนั้นจากตำนานที่มีการกล่าวขานไว้ จัดเป็นจุดกำเนิดแห่งศิลปะแบบโมเดิร์นอาร์ท
    หรือว่ากระทู้นี้คือวิถีแห่งความอาร์ท?

ส่วนตัวแล้วผมเห็นที่แห่งนี้เป็นมุมเล็กๆที่เก็บเรื่องราวดีๆ
    อาจจะดาษดื่น ไร้จุดหักเห ไม่มีไคลแม็กซ์ ดำเนินเรื่องราวไปเรื่อยๆจนกว่าบอร์ดจะหาไม่
    แต่ความธรรมดานี้แหละที่พิสูจน์ความไม่ธรรมดาในตัวมันเอง เพราะทำให้ทุกๆคนมาอยู่ที่นี่แล้วยังไงล่ะ!!
    7
    Aki ถูกใจสิ่งนี้
  21. Aki

EXP:
    485
    41
    48
    แหมมม ผมปรบมือให้เลย... วาทะเด็ด
  22. Ryuto

EXP:
    964
    16
    88
    :eek: สวดยอดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด
  23. A.K.Thathap

EXP:
    128
    36
    28

ผมว่าการเป็นหมอหรืออะไรก็ตามก็ไม่ต่างจากการเป็นสาวน้อยเวทมนตร์นะ
    เริ่มต้นด้วยความปรารถนาและเหตุผลหลายๆแบบ ตามแต่ภูมิหลังของเราแต่ละคนที่บ่มเพาะจนเกิดเป็นฝักฝ่ายเสื้อสีทางความคิดขึ้นมา
    จนเมื่อรู้สึกตัวอีกที... ก็มีมุมมองต่อสิ่งที่เคยปรารถนา ต่อสิ่งที่เคยอยากเป็นไม่เหมือนเดิมเสียแล้ว เสียแล้ว...
    อย่างไรก็ตามสุดท้ายตัวละครคนหนึ่งของเรื่องก็ได้ตัดสินใจเลือกที่จะเชื่อ... แม้ยาเม็ดสีแดงจะเป็นข้อเท็จจริง
    แต่ยาเม็ดสีฟ้านี้คือคุณค่าและความพยายามของมนุษย์ที่ไม่ใช่สิ่งลวงตาหรือไร้ความหมายอย่างแน่นอน และแล้วเธอก็อยู่กับมันต่อไปในฐานะ "ผู้เสมอกัน"

คัดลอกจากโพสท์ของผมเองถึงสมาชิกเก่าท่านหนึ่
    ยังมีเรื่องที่อยากจะพูดอีกมากมาย แต่ด้วยพื้นที่ว่างอันจำกัดของการโพสท์บนเฟคบุ๊ค
    ผลที่ได้จึงกลายออกมาเป็นอีกรูปแบบหนึ่งของความกระทัดรัด ที่ได้พยายามทำให้มันคุ้มค่าเกินจำนวนบรรทัดของมันอย่างดีที่สุด
    ขอแชร์ต่อสู่คนที่ยังไม่รู้จักซีรี่ย์นี้เลยเป็นสำคัญ เพราะผมเริ่มเขียนมันด้วยความตั้งใจแบบนั้น
    เลือกสรรถ้อยคำ ไม่ให้ริดรอนอรรถรสล่วงหน้าจนเกินไป และไม่ให้คลุมเครือมากนักด้วยเช่นกัน
    ห้าบรรทัดนั้น เขียนเป็นชั่วโมงๆก็ด้วยเหตุนี้...

สรุปว่าสมาชิกบอร์ดรวมถึงใครก็ตามที่ยังไม่ได้สัมผัสเรื่องนี้
    นี่คือซีรี่ย์ที่ผมแนะนำอย่างยิ่งจากใจครับ (^0^)
    AKT
  24. Aki

EXP:
    485
    41
    48
    เข้ามาเพราะความรู้สึกเดียวกับตอนที่ตั้งกระทู้ที่ 25 เป๊ะ ๆ เลย ขอมาแบบอักษรฟ้าละกัน

อยากจะเข้ามาพิมพ์แค่ :D ก็ยังดี แต่พอมานั่งอ่านอะไรก็ตื้อ ๆ ในหัวไปหมด (ท่าทางต้องโดนบ้องหูสักรอบสองรอบ)

เพื่อน ๆ เป็นยังไงกันบ้าง หวังว่าจะสบายดี ผมสบายดีครับ มีหลายเรื่องที่ไม่สามารถแสดงออกด้วยคำพูดได้ และบางทีคำพูดก็คงไม่จำเป็นด้วยในเมื่อความรู้สึกทั้งหลายก็เติมเต็มแล้ว

ผ่านไปกี่ปี เรียนหนังสือ สอนหนังสือ ทำงาน เวลาแบบนี้ก็ทำให้ผมนึกถึง ccc ดีที่สุด แล้วก็ไม่อาจหักห้ามตัวเองไม่ให้เข้ามาได้ด้วย

ข้อดีของอดีตก็คือไม่ว่าเราจะย้อนกลับมามองมันกี่ครั้ง มันก็สวยงามเหมือนที่มันเคยเป็นเสมอ

...
    ไม่รู้จะพูดอะไรแล้วหล่ะ แค่ได้นั่งอยู่ตรงนี้ ก็อิ่มเอมแล้ว

คิดถึงที่นี่และทุกคนเสมอดังเช่นที่เป็นมา
    mogca ถูกใจสิ่งนี้

Share This Page