Final Fantasy 7 เลือกใช้ใครในทีมกันบ้างครับ

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย Tony, 9 มกราคม 2014.

1. Tony

Tony New Member

EXP:
    27
    ถูกใจที่ได้รับ:
    7
    คะแนน Trophy:
    3
    ตอนเล่น ff7 เลือกใช้ใครในทีมกันครับ
    ตัวแรกเป็นคราวแน่นอนอยู่แล้ว(มันล็อคไว้)
    อีก 2ตัวเลือกใช้ใครกันบ้างครับ
  2. ake

ake Black

EXP:
    354
    5
    18
    อีก 2 คน ยัฟฟี กับวินเซนต์ เนื่องจากอาวุธสุดยอดของ 2 คนนี้ครับ

ของยัฟฟีแปรผันตามพลังศัตรูกับวินเซนต์ที่เพิ่มตามศัตรูที่ฆ่าไป ช่วงท้ายจะโหดมาก
  3. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    79
    113
    ผมใช้คลาวด์ ทิฟา บาร์เร็ต ครับ ขี้เกียจเปลี่ยนไปเปลี่ยนมาเพื่อฝึกหลายตัว เลยเอาตัวที่มีตั้งแต่แรกเนี่ยแหละลุยจนจบ
    พอท้าย ๆ เกมค่อยเอาตัวอื่นมาเก็บเลเวล + ลิมิตให้ครบ (ซึ่งง่ายมาก เพราะปาร์ตี้เราเทพแล้ว)

แต่ผมเชื่อว่ามีหลายคนชอบจัดปาร์ตี้เป็น แอริธ บาร์เร็ต คลาวด์ เพราะมันจะเรียง A B C อย่างสวยงาม ฮ่า ๆ ๆ
    Azemag ถูกใจสิ่งนี้
  4. Tony

Tony New Member

EXP:
    27
    7
    3
    ถามต่ออีกหน่อยครับเรื่องผสมโจโคโบะ

ผมมีโจโคโบะ great จับมาจากมิเดลทั้งตัวผู้และตัวแม่
    ตอนนี้ผสมได้สีฟ้าตัวแม่ อัดสเตตัสเต็มแล้วแข่งได้ S แล้ว
    แต่ปัญหาคือ ผสมไม่ได้สีเขียวตัวผู้สักที ออกมาแต่สีเขียวตัวแม่
    จนถึงตอนนี้ผสมไป 18 รอบแล้ว ก็ออกมาแต่สีเขียวตัวแม่
    ใครพอจะมีวิธีหรือเทคนิคอะไรให้ได้โจโคโบะสีเขียวตัวผู้บ้างครับ
  5. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    79
    113
    ใช้วิธี save-load สิครับ

รอจนโจโคโบะพร้อมผสม แล้วก็เซฟ
    จากนั้นเดินเข้า ๆ ออก ๆ chocobo ranch แบบสุ่ม ๆ จากนั้นก็กดผสม
    ถ้าไม่ได้ก็โหลดใหม่ ทำเหมือนเดิมอีกรอบ
  6. ake

ake Black

EXP:
    354
    5
    18
    โหลด-เซฟครับ เร็วสุดแล้ว ผมนึกวิธีอื่นไม่ออกเหมือนกัน
  7. romcpe06

romcpe06 Member

EXP:
    210
    0
    16
    สมัยเล่นใหม่ๆ คลาวด์ ทีฟ่า ซิด ครับ

พแหลังๆ ใช้ คลาวด์ บาเร็ต ยุฟฟี่ครับ
    เพราะ 3 คนนี้มีท่า Limit ที่มีจำนวน Hit สูงสุดคือ
    1. Omnislash 15 hit
    2. AngerMax 18 hit
    3. Doom of the Living 15 hit
    (จริงๆ แล้ว Highwind ของซิดก็ 18 hit แต่พลังโจมตีต่ำ และถ้าจำไม่ผิดมัน buff ไม่ได้)

ซึ่งผมใช้จำนวน hit ไปสอย Emerald & Ruby แบบใช้เวลารวดเร็วที่ไม่ต้องใช้ KOR ครับ จำไม่ได้แล้วเล่นนานแล้ว ลองไปค้นใน youtube ที่ใช้ลิมิต ตามจำนวนมาทีเรียเคาท์เตอร์
  8. mooter

mooter เซ็งจังเลย

EXP:
    13
    0
    1
    คลาวด์ ทีฟา ยุฟฟี่ ชอบส่วนตัว :E
  9. gardian

gardian New Member

EXP:
    2
    0
    1
    ของผมนี่ คลาวด์ ทีฟา (ชอบส่วนตัวจิงๆ) คนสุดท้าย แล้วแต่คือเปลี่ยนไปเรื่อย แต่เอาจิงๆก็บาเล็ต
  10. tifaandaey

tifaandaey New Member

EXP:
    2
    0
    1
    ของเรา Cloud Tifa Nanaki *-*
  11. homeconomic

homeconomic New Member

EXP:
    3
    0
    1
    Cloud Tifa Vincent ชอบความน่ารักของทีฟ่ากับเนื้อเรื่องของวินเซนต์

Share This Page