สอบถามเกี่ยวกับ Final X ครับ^^

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย sonic1350, 1 พฤศจิกายน 2010.

1. move

move New Member

EXP:
    9
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    1
    ไม่มีอะไรครับ อยากมาโม้เฉยๆเพิ่งเล่นรอบแรก กว่าจะจัดการ penance ได้ตายไป 4 รอบ แบบว่ามึนเองซะเยอะกดผิดสเตป
    พูดถึง penance นี่ไม่ยากนะครับ ไม่มีท่าหลากหลายเท่าไรออกจะน่าเบื่อด้วยซ้ำ ทำงานเป็นลูปไม่มีอะไรเร้าใจเลย
    ผมว่าออสม่าภาค9นี่ตื่นเต้นกว่าเยอะ
    แต่ก็ดีครับ ภาค 10 นี่คงรอบเดียวพอ จะได้ไปเล่น 10-2 กะ 12ซะที
  2. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    262
    163
    โอ้! จบแล้ว ดีใจด้วยครับ ^ ^

ลองสู้แบบไม่ฆ่าแขนสองข้างดูสิครับ แล้วจะรู้ว่านรกมีจริง ^ ^
    ที่มันยากก็เพราะต้องมานั่งคำนวณเทิร์นที่จะใช้ฆ่าแขน Dispel และฟื้นพลังตัวเองให้ทันกับเทิร์นของบอสตัวกลางนี่แหละ

มันเร้าใจมากเลย อีก 2 เทิร์นของเราหมดแล้วจะเป็นเทิร์นบอส แต่แขนยังอยู่ครบสองข้าง (ฮา)
    ถ้าเล่นแบบตั้งกฎ No Summon ไม่เอาสัตว์อสูรมันรับท่าไม้ตายบอส ก็กดเล่นใหม่ได้เลยครับ ^ ^
  3. move

move New Member

EXP:
    9
    0
    1
    171 ชั่วโมง บ้าเก็บสเตตัสไปหน่อย
    penance นี่ถ้าเล่นแบบไม่ฟันแขนนี่ คงจะอีกนานกว่าจะชนะ หุหุ

ถามนิดนึง
    และ ff x-2 กับ ff x-2 inter+last mission ต่างกันอย่างไร
  4. Oop

Oop New Member

EXP:
    12
    0
    1
    ถามเกี่ยวกับ มินิเกมส์ทุ่งสายฟ้าครับ พอดีผมกระโดดหลบสายฟ้า ได้แค่ 129 แล้วสถิติมันอยู่แค่นั้น ยังไม่ได้ไปเปิดหีบนะ
    ผมก็เริ่มกระโดดใหม่ ครั้งนี้ผมคิดว่าผมได้ 200 แล้ว แต่ทำไมสถิติมันยังได้แค่ 129 เหมือนเดิม ถ้าไปเก็บของในหีบ ก็จะได้แค่ Hp*3 แล้วหีบก็จะหายไป
    คือถ้ามากระโดดใหม่ในคราวหลังยังจะมีหีบมาให้เปิดอีกมั้ย คืออยากข้ามไปก่อน เสียเวลามากแล้ว ไม่งั้นคงต้องเล่นใหม่ หรือใครพอจะบอกผมได้บ้างครับ
    รบกวนด้วยนะครับ
  5. Azemag

EXP:
    2,368
    262
    163
    หีบของรางวัลจากการกระโดดสายฟ้าจะได้ตามจำนวครั้งครับ

5 / 10 / 20 / 50 / 100 / 150 / 200

พอเก็บไอเท็มของ 100 ครั้งซึ่งก็คือ HP Sphere x3 แล้วออกจากแผนที่แล้วเข้ามาใหม่ก็จะเจอหีบใหม่ที่มีรางวัลของ 200 ครั้งที่ใช้ทำอาวุธสุดยอดอยู่ครับ
  6. Oop

EXP:
    12
    0
    1
    หีบมันหายไปแล้วนะครับ
    แล้วผมกระโดดใหม่หีบมันจะกลับมาให้เปิดอีกป่ะ
  7. Azemag

EXP:
    2,368
    262
    163
    เก็บหีบไปแล้ว....
    รอบใหม่กระโดดก็ต้องเกิน 150 ถึงจะได้หีบครับ
  8. Oop

EXP:
    12
    0
    1
    กระโดดต่อได้เลยใช่มั้ยครับ
    ขอบคุณครับป๋ม :p

Share This Page