ใครเก่ง Kingdom Heart2 ช่วยหน่อย

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย Rodolfo, 13 ธันวาคม 2013.

1. Rodolfo

Rodolfo Member

EXP:
    53
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    6
    คือผมเล่นมาได้เกือบจะจบ(มั๊ง)ถึง ตอนที่ เข้าไปไพรด์แลนด์ครั้งที่2แล้ว แต่ก็ยัง งงกะเนื้อเรื่องอยู่เลยเลยมีคำถามมาถามหน่อยัรับ
    1.อบิลิติ้ nagative combo มันลดคอมโบเราอย่างละ1ใช่ไหมครับ งั้นมันก็ไม่ดีสิครับหรือว่าดีอย่างไร?
    2.อาวุธสุดยอดหาได้จากไหนบ้างอ่ะครับ
    3.ผมอยากรู้ความหมายของ heartless nobody อ่ะครับ มันคืออะไร รู้แต่ว่ามันคือมอนสเตอร์แต่ไม่รู้ว่ามันมาจากไหน
    4.สู้เซฟิรอธไงอ่ะครับ ผมตายไป2รอบเลือดมันลดไปประมาณ4ขีด ผมเลเวล51ครับ
    6.อันเซม เซฮานอร์ท โนบอดีของอันเซ็ม โนบอดีของเซฮาร์นอทคืออะไร ใครอ่ะครับ ผมงง
    7.ผมเล่น แบบstandard ถ้าจะดูฉากจบลับ ต้องทำบันถึกให้ครบเหรอครับ หมายถึงว่าต้องเป็นตรามิกกี้เม้าส์หมดเลยไหมครับ พวกมินิเกมส์ผมไม่ค่อยได้เล่นเสียเวลาแต่เคลียล์แอตแลนติก้าแล้วกะบ้านหมีพู
  2. A.K.Thathap

A.K.Thathap Active Member

EXP:
    128
    ถูกใจที่ได้รับ:
    36
    คะแนน Trophy:
    28
    ตัวผมเองไม่ได้เล่นเกมนี้มานานแล้ว... (ที่จริงหลังๆก็ไม่ได้เล่นเกมอะไรเลยมาเป็นปีๆ)
    แต่จะลองตอบจากเท่าที่จำได้+อากู๋เสิร์ชก็แล้วกันนะครับ ^-^

1.อบิลิตี้ nagative combo หากใช้เสริมกับ Fenrir โดยไม่ติดอบิลิตี้เพิ่มเติมคอมโบใดๆ
    จะทำให้ใช้ท่า Finish อย่างรุนแรงได้ทันทีตั้งแต่ท่วงท่าแรกครับ

เป็นประโยชน์ใน Phil's Training, Junk Sweep, and Cargo Climb.

2.ถามกว้างมาก...
    หลักๆแล้วอาวุธที่ทรงพลานุภาพที่สุดในเกมนี้คือคีย์เบลดที่ได้จาก องค์กร "เห็ด" สิบสาม (ผมเรียกเอง)
    โดยต้องผ่านมิืนิเกมน้องเห็ดทั้งหมด (ซึ่งสำหรับผมแล้วเป็นอะไรที่ยากกว่าการปราบบอสลับสุดยอดเสียอีก)
    ก็จะได้รับการประทานจากท่านเห็ดมาเองครับ

Ultima Weapon เป็นอาวุธที่นิยมใช้ไปก่อน
    ซึ่งผสมตามสูตรเหมือนกับอาวุธอื่นๆ แน่นอนว่าไอเทมค่อนข้างแรร์ แต่ก็ถือว่าหามาถือครองได้ไม่ยากครับ

13 Orichalcum+
    1 Orichalcum
    1 Mythril Crystal
    1 Dense Crystal
    1 Twilight Crystal
    7 Serenity Crystal

3.ผมไม่แม่นทฤษฎีและเล่นไม่ครบทุกภาค ขอข้ามข้อ 6. ไปด้วยโดยประการฉะนี้

4.ตัวผมเองคิดว่าไม่ยากนะครับ ถ้าจับจังหวะถูก
    โดยเฉพาะเมื่อเทียบกับบอสลับสุดยอดที่แท้จริงแล้ว ความภาคภูมิที่เกิดจากชัยชนะนั้นเทียบเคียงกันได้ยากนัก

ข้อ 5 อืม ไม่มี...

7. Jiminy's Journal 100% ถูกแล้วครับผม

หวังว่าจะมีประโยชน์นะครับ

Share This Page