ขอถามเรื่อง การอัพเสตัสของตัวละครต่างๆ ใน FINAL 6 (GBA) ครับ

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย ravegulae, 23 มีนาคม 2014.

1. ravegulae

ravegulae New Member

EXP:
    1
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    1
    มีวิธีในการอัพ สเตตัส ของ ตัวละคร ด้วยการ สวมใส่ มนต์อสูร (ESPER) ให้ได้ สเตตัส ที่ดี ที่สุดเท่าที่จะ ทำได้ ไหมครับ? เพราะ ไม่รุ้เลย ในระดับเลเวลไหน ควร ใส่ มนต์อสูร ไหนก่อนดี ถึงจะ เรียกสเตตัส สูงสุดได้ ครับผม
    ในทีมผมมี ทีน่า ล็อค เซรีส ครับผม ขอบคุณสำหรับ ทุกคำแนะนำน่ะครับ :):):k:
  2. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    ถูกใจที่ได้รับ:
    44
    คะแนน Trophy:
    98
    ช่วงแรกๆไม่ต้องอัพเวลมากครับ เพราะมนต์อสูรจะให้โบนัสน้อย ควรรอผ่านเนื้อเรื่องไปช่วงนึงที่ได้มนต์อสูรชุดหลังๆที่ +stat ทีละ 2 จะดีกว่าครับ

ส่วนแนวการอัพ.....ปกติผมก็อัพแจกทุกตัวอะ ไม่ได้เน้นไปด้านใดด้านหนึ่งเป็นพิเศษครับ ยกเว้นบางคนที่มันมีสกิลเฉพาะทางจริงๆเช่นสตราโกส หรือมาร์ช หรือไคเอ็นอะไรพวกนี้

Share This Page