FFX HD: สอบถามเรื่องหีบสมบัติ 12 กล่องใน omega ruins

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย tewoui, 18 เมษายน 2014.

1. tewoui

tewoui New Member

EXP:
    2
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    1
    เก็บยังไงให้ครบ 12 กล่องครับ...ผมได้มากที่สุดแค่ 9 กล่อง (ได้ตุ๊กตากระบองเพชรของลูลู่) นอกนั้นเจอกิ้งก่าในหีบหมดเลย มีวิธีเก็บไหมครับ อยากได้ 99 warp spheres OTZ
  2. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    79
    113
    บอกได้เลยว่าช่างมันเถอะครับ

ถ้าไม่ใช้เทคนิคอะไรเลย โอกาสน้อยกว่าหนึ่งในล้าน เพราะพอเปิดกล่องนึงได้ กล่องถัดไปจะมีโอกาสได้ของน้อยลงอีก
    ถ้าเล่นบน emu ในคอม ใช้ save/load state ก็สบายไป
    ถ้าเล่นบน PS2 ต้องใช้เทคนิคนับเวลา (เดินเข้าประชิดกล่อง นับเวลาเป็นวินาที มันจะมีจังหวะที่เปิดแล้วได้ แต่ละกล่องจะไม่เหมือนกัน) แต่ไม่ค่อยจะเวิร์คเท่าไหร่

Warp Spheres 99 อัน ได้มาก็ไม่ได้ใช้ครับ คนในเว็บนี้เล่นจนตบ Dark Aeon ตบ Penance กันจนพรุนแล้ว ไม่มีใครใช้ Warp Sphere เยอะ ๆ เลยซักคน
  3. tewoui

tewoui New Member

EXP:
    2
    0
    1
    โอ ขอบคุณมากครับ เอาจริงๆ ก็ไม่อยากได้อะไรมากแค่รู้สึกค้างคาเฉยๆ อารมณ์แบบ มันน่าจะมีทางได้นะ...แต่เห็นอย่างนี้ไม่หวังละ :D
    ผมเล่นใน ps3 ครับ ซื้อHD remasterมา ตอนนี้แต่ละตัวยังเลือดเฉลี่ย 3000-5000 อยู่เลย เดินเข้าเมืองก็ไม่ได้ dark aeon ดักหมด สู้ก็ยังไม่ไหว ตอนนี้เลยทยอยเก็บอาวุธของเก็บกริดจ์ไปเรื่อยๆ lv3-4 sphere ยังขาดแคลนอยู่เลย
  4. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    79
    113
    ถ้าไม่ได้ต้องการ warp sphere แต่รู้สึกเสียดายที่จะเปิดหีบแล้วพลาดไป
    ปล่อยหีบทิ้งไว้แบบผมก็ได้ครับ

เซฟผมทุกเซฟ ต่อให้บางเซฟปราบ Penance ได้แล้วก็เถอะ ก็ปล่อยหีบใน Omega Ruin ไว้อย่างนั้นทุกเซฟแหละครับ
    เผื่อในอนาคตมีคนคิดวิธีเปิดหีบแบบได้ผลขึ้นมา
  5. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    262
    163
    FF X ธรรมดาบน PS2 ไม่ต่ำกว่าร้อยรอบไม่เคยคิดจะเปิดหีบที่โอเมก้าเลยสักครั้ง
    FF X HD ที่กำลังเล่นบน PS3 ครั้งนี้ก็ไม่คิดจะเก็บเหมือนกัน แถมไม่ได้ถ้วยด้วยนี่นา :p

Share This Page