[FF type-0] เกี่ยวกับ darkness of suzaku

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย blaska, 27 มิถุนายน 2014.

1. blaska

blaska New Member

EXP:
    16
    ถูกใจที่ได้รับ:
    6
    คะแนน Trophy:
    3
    เพิ่งเล่น patch eng ของเกมนี้สอบถามครับ
    มีวิธีจัดการมันแบบเด็ดขาดไหมครับ เคยสละ phoenix pinion ไป 10กว่าอันเพื่อสังหารนึกว่ามันตายสนิท
    แต่มันเกิดใหม่มาดูด phantoma ไปอีก ไล่ฆ่าพวกวิญญาณหลอนครบ 3 รอบให้มันหายไปก็เหนื่อยเกิน

หลังจากได้เวทย์ชุบชีวิตมา + trey เลเวล 99 ตอนนี้สู้ได้สบายๆแล้วครับ
    ตอนนี้ติดปัญหาเก็บหินลูซิของเมือง Iscah บทที่ 7 ไม่ได้
    event คนเลี้ยงโชโคโบะเก็บพลอยจากอึโชโคโบะไม่เกิด
    ใครเล่นแพชอิงถึงตรงนี้ รู้วิธีแนะนำด้วยครับ

edit :: แก้ปัญหาหมดแล้วครับ
  2. Rodolfo

Rodolfo Member

EXP:
    53
    0
    6
    ผมขอแพทชื eng หน่อยได้ไหมครับ หาจากไหนเหรอครับ
  3. blaska

EXP:
    16
    6
    3
    ตอบในกล่องข้อความแล้วครับ
  4. Rodolfo

EXP:
    53
    0
    6
    ขอบคุณมากๆเลยนะครับ ว่าแต่ตัวละครไหนน่าใช้มากที่สุดครับ หรือมีดีกันไปคนละแบบ ผมชอบเซเว่นนะเท่ดีแต่ไม่รู้เก่งเปล่ายังไม่ได้ลองเปิดเล่นเลย ตัวนี้ เป็น eng100%เลยไหมครับ เสียงพากช่างมัน แต่มีบั๊กแบบคุยกะคนอื่นๆพวกชาวเมือแล้วค้างบ้างไหมครับ
  5. blaska

EXP:
    16
    6
    3
    ส่วนตัวยังไม่เคยใช้เล่นเต็มที่ทุกตัว แต่ตัวถูกใจหลักตั้งแต่ลองเล่นคือ trey ครับ ชาร์จยิงธนู
    ฆ่าศัตรูไม่ไวนัก สู้แบบหมาหมู่ไม่ค่อยได้ แต่เก็บจังหวะช่องโหว่ศัตรู ตอดไปเรื่อยๆได้

ตัวนี้แพชภาษาอังกฤษเต็มแล้วครับ ตั้งแต่ลองเล่นมา บั๊กอย่างเดียวของเกมคือดูมูฟวี่บางตัวไม่ได้เฉยๆครับ
    ส่วนระหว่างเกมเล่นได้ไม่มีปัญหา

แต่ถ้าเล่นในอีมูจะไม่มีปัญหาเรื่องมูฟวี่ จากที่เล่นมาแล้วทั้งเกม ยังไม่รวมหอคอยอากิโตะจุดที่ค้างมี
    - บทที่ 5 ก่อนที่จะไปถึงชินริว มีค้างช่วงที่โดนตัวกินศพดึงลงหลุม ค้างตรงปากทางออก
    - ตอนไปเอาเรือเหาะขึ้นครับ
    **อาจเป็นเฉพาะบางเครื่อง อาการค้างไม่ได้ทดสอบกับเครื่องอื่นครับ
    Rodolfo ถูกใจสิ่งนี้
  6. Rodolfo

EXP:
    53
    0
    6
    อ่อครับ ผมเล่นไปได้1%ละเอิ้กๆยัง งงๆกะรูปแบบเล่นอยู่ พวกแร๊งค์หลังจบ มิชชั่นตามเนื้อเรื่งมีผลต่อไอเทมไหมครับ ผมชอบเดินเวียนอ่ะไม่รีบได้ E ตลอด มีที่เก็บเวลบ้างไหมครับ ผมเพิ่งผ่านมิชชั่นแรกเอง ตอนนี้ก็เดินสุ่มตีอยู่นอกเมืองยังไม่กลับโรงเรียน อีกอย่างครับพี่ถ้าเราเลือกเรียนมันเสียเวลาเท่าไรอ่ะครับ
  7. blaska

EXP:
    16
    6
    3
    แรงค์มีผลต่อไอเทมตอบแทนครับ แต่กลับมาเล่นทีหลังได้ ก่อนเข้าเกมเลือกหัวข้อมิชชั่นครับ
    เลือกเรียนกับม็อค เสียวิชาละ 2 ชั่วโมงครับ ได้+stat ต่างๆ ส่วนใหญ่เป็นเวทย์

ที่เก็บเลเวลก็ไม่ค่อยรู้เหมือนกันแหะ เล่นแบบคลำไปเรื่อยๆมาก่อน มาเก็บละเอียดตอนเล่นรอบหลังๆ
    ตอนแรกช่วง 1-25+ ผมเก็บที่ถ้ำเสือ อยู่ในถ้ำระหว่าง 3 เมืองแรก

ช่วง 25-47 ผมเก็บแถวหน้าเมือง メロエ ใกล้ถ้ำเบฮีมอส ก่อนถึงปราการของศัตรูทางซ้าย
    หลังจากนั้นก็สดเบฮีมอสหาอาวุธดีๆ 14 ชิ้นในถ้ำเบฮีมอส (อันนี้สดเกินไป สำหรับเลเวล 47 เบฮีมอสเลเวล 55-56 ปั๊ม potion รัว)
    (อาวุธในถ้ำสุ่มออก เข้าๆออกๆเปิดหีบจะได้มา ความแรง 40+)
    หลังจากนี้ก็รอได้ grown egg 2 อัน(exp *2*2) เก็บแถวเมืองเขตหนาวก็ได้

ถ้าให้ดีก็เก็บตัวใดตัวหนึ่งให้ 80+ ไปสักตัวแล้วไปเวลแถว เมืองที่เป็นเกาะกลางตรงดินแดนมังกร แต่ต้องทำมิชชั่นตีเมืองฝั่ง soryu จนเหลือแค่บุกรังมังกรบทที่ 7 ตอนท้าย
    นั่งเรือเหาะไป ถ้าใส่ grown egg 2 อันแล้วเก็บ chain ในฉากต่อสู้ไหวครบ 5 ครั้ง ครั้งสุดท้ายมอนเลเวล 90+
    (แก๊งลูกตาบิน3ลูกไฟลอย2ตัว ได้ exp 120000+)(แก๊งมังกร1ลูกตาบิน2 ได้ exp 80000+)

(เวลาสู้ตามฉากทั่วไปบางครั้งจะมีถามว่าลุยต่อไหม ถ้าลุยต่อจะได้สู้กับมอนชุดเดิมที่โหดขึ้น ลุยซ้ำสูงสุด 5 ครั้ง)
    **อาจจะมีที่เก็บที่ดีกว่านี้ แต่คนเล่นเกมนี้เมื่อ 2-3 ปีที่แล้วหาคนตอบยาก ภาคนี้กำลังรีมาสเตอร์บน ps4 แล้วด้วย = =

ถ้าเล่นแค่จบเฉยๆ เลเวล 50+ ก็จบได้สบายแล้วครับ แต่ควรมีเลเวลสูงไว้สัก 2 ตัวเพราะต้องแยกเป็น 2 กลุ่มตอนลุยดันบอสใหญ่
  8. Rodolfo

EXP:
    53
    0
    6
    พี่ไอ้ exp x2หาได้จากไหนบ้างอ่ะครับ ผมรู้แต่ว่า ม๊อกที่โรงเรียนให้1อันเมื่อครบ50 ชม. จริงๆแล้วหาได้กี่อันครับ ผมอยู่ถำ้เสือที่พี่บอกครับว่าแต่ถ้ำมันลึกไหมครับผมเข้าๆออกๆแค่2ห้องแรกเอง ครั้งนี้เพิ่งเล่นใหม่ ยังไม่ได้เข้ามิชชั่นแรกเลย ไม่เป็นไรใช่ไหมครับ คืออยู่ในมิบั่นเดย์แต่ยังไม่ได้เข้าเมืองใกล้ๆโรงเรียนเพื่อทำมิชชั่นเลย เก็บเวลอยู่ อีกอย่างครับ มอนที่เวลสูงๆเบ่น แกรนด์ฮอร์นบนเวิล์ดแมพนี่ เราสามารถชนะมันด้วย คิลไซท์ได้ใยบ่ไหมครับ คือ มอนทุกตัวมันมคิลไซท์ใช่ไหมครับ
  9. blaska

EXP:
    16
    6
    3
    ทำอะไรเล่นในระหว่างก่อนเข้า มิชชั่นได้ครับ นั่นเป็นเวลาว่างในเกม
    แกรนด์ฮอร์น ถ้าจับจังหวะเก่งๆก็คิลไซน์ได้ครับ(เสียเวลาเยอะหน่อย คิลไซน์หลายสิบรอบ) แต่ของตอบแทนมีแค่ moon phantoma ไม่รู้เอาไปทำอะไร กับบางทีก็ crystal fragment

exp*2 หาได้จากรีเควสที่เมืองหนาว เมืองที่3อันหนึ่ง เขาจะให้เราไปกำจัด Iron giant ใน silent key 1ตัว(ห้ามเอาเรือเหาะขึ้นก่อน ไม่งั้นคนให้เควสจะหายไป)
    ส่วนอีกอันหนึ่งหาได้จาก หอคอยอากิโตะ ประมาณชั้น 3 หาซ้ำได้เรื่อยๆถ้าขยัน
  10. Rodolfo

EXP:
    53
    0
    6
    เลเวล25แล้ว เพิ่งเข้ามิชชั่นแรกผมรีบสุดชีวิตเลยนะวิ่งๆไปตีบอสแต่ก็ยังได้แค่ rank b rank นี่มันนับจากเวลา แฟนโทม่า การตายของตัวละครเราใช่ไหมครับ
    พี่ครับก่อนเข้าฉากและหลังจบฉากต่อสู่ในฟิลด์แมพอ่ะครับ มันจะมีเวลาโหลดนิดนึงตอนนั้นอ่ะครับมันขึ้นว่าอ่ะไรผมอ่านไม่เคยทันเลย-*-
    ท่า เมจิกแคนเซิลมันคืออะไรครับ ใช้ยังไง ผมใช้ เริม คิง มาคิน่า ในทีม อัพเมจิกแคนเซิลให้เริมแต่ไม่รุ้กดยังไง พวกเวทย์นี่เราต้องกดค้างไว้ไหมครับหรือกดแล้วใช้เลย ผมลองกดแต่มันไม่ใช้อ้ะ โดนตบก่อนประจำเลย ถ้ำเบฮีมอสไปได้ตอนchapterไหนครับ
  11. blaska

EXP:
    16
    6
    3
    ตรงแวบๆไม่ต้องสนใจครับ
    เมจิกแคนเซิลคือ ระหว่างที่ใช้ท่านั้นสามารถกดเวทย์แบบยิงเลยอย่างใดอย่างหนึ่งเพื่อยกเลิกท่าที่ใช้อยู่ครับ น่าจะอย่างนั้น ไม่ค่อยได้ใช้
    บางเวทย์ต้องกดร่ายค้างไว้จนมีแสงที่มือถึงจะใช้ออกมาได้ครับ ถ้ำเบฮีมอสนี้น่าจะช่วง 5 ถ้าจำไม่ผิด
  12. Rodolfo

EXP:
    53
    0
    6
    ที่ลานประลอง คนขวามือมันให้สลีพโหมดนี่คืออะไรเหรอครับ ผมเปิดเกมส์ทื้งไว้ได้ growth eggมาแล้วแต่ไม่รู้ว่าจะใส่ให้ใครดี ตอนนี้มี2ตัวที่อยู่ในทีมประจำ คิง กะเรม อีกตัวแนะนำหน่อยได้ไหมครับ ผมลองใข้ ควีน ก็โอดีนะ แต่มีตัวตีใกล้ดีๆไหมครับ ไอ้ซามูำรแจ๊คนี่ใันเดินข้าเวลาถืออาวุธตลอดเลยเหรอครับ ผมเล่นไใ่กี่ตัวเอง มี เอซ คิง ควีน เรม มาคิน่า ไซซ์ นอกนั้นเวล9-10หมดเลย
  13. blaska

EXP:
    16
    6
    3
    สลีปโหมดนี่ยังไม่เคยใช้ ดูมันประโยชน์น้อยไปหน่อย
    ปกติตัวอื่นๆจะไม่ค่อยเน้นเท่าไรครับ แค่ติด cure ไว้ให้ช่วยฮีลบางครั้ง AI ฝ่ายเราไม่ค่อยฉลาด เน้นเล่นแต่ตัวที่บังคับ
    jack ต้องเล่นแบบเก็บอาวุธสลับชักอาวุธครับ ไม่งั้นย่องตลอด แต่ฟันแรงที่สุดในเกมแล้วครับ
  14. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    66
    113
    Sleep Mode นั่น ในเกมจำลองว่าเป็นการฝึกลับครับ หมายถึงเราก็ sleep เครื่องไป เกมมันก็จำลองว่าระหว่างนั้นมันเอาตัวละครที่เราฝากไว้ไปฝึกให้ พอเราเปิดเครื่องกลับมา ตัวละครตัวนั้นก็จะได้ exp มากขึ้นตามระยะเวลาที่เรา sleep เอาไว้ ก็ช่วยเก็บ exp ได้ทางหนึ่ง

แจ็ค
    - แจ็ค น่าใช้ เนื่องจากเป็นตัวละครที่พลังโจมตีสูงสุดในกลุ่ม, ดาเมจจากการโจมตีฮิตแรก สูงที่สุดในกลุ่ม (แต่ดาเมจฮิต 2 3 จะเบาลงกว่าฮิตแรก), แล้วยังออกท่าไวมาก เหมาะแก่การใช้ทำ kill-sight ระยะประชิดสุดๆ
    - ข้อเสียของแจ็คคือ เดินช้า ต้องแก้ปัญหาด้วยการกด L+R เพื่อเก็บดาบอยู่เรื่อยๆ, ท่าโจมตีปกติไม่ต่อเนื่อง (เต็มที่ก็แก้ด้วยการติดท่า Flurry ที่ฟันรัว), ระยะโจมตีสั้นมาก

จริงๆ ผมว่าตัวละครในเกมนี้มันเก่งกันทุกคนนะ อยู่ที่ว่าเราจะพบวิธีใช้มันแล้วรึยัง และตัวไหนจะเหมาะกับสไตล์เรามากกว่ากัน ตัวอย่างเช่น

เรม : มีท่าแจก mp ให้เพื่อน, พลังเวทย์สูงมาก, mp สูงมาก, มีท่า reraise, สามารถทำ magic-cancel แล้วยิงเวทย์ขั้น 3 ได้ไวที่สุด

เคท : วิ่งไวที่สุดในสภาพถืออาวุธ ทำให้หลบการโจมตีได้ดีมาก, โจมตีได้ถึงระยะกลาง, โจมตีได้ถี่, ถึงพลังโจมตีเบาแต่ก็ชาร์จยิงได้, หัดเล่นง่าย

ซิงค์ : พลังโจมตีเป็นรองแค่แจ็ค, ท่าโจมตีฮิต 3 ของซิงค์เป็นท่าโจมตีปกติที่แรงที่สุดในเกม, พลังป้องกันสูง, มีท่าชาร์จตีที่พลังรุนแรงมาก, แต่ข้อเสียคือ ออกท่าช้า, โจมตีไม่ต่อเนื่อง, ถือเป็นตัวที่หัดเล่นให้มีประสิทธิภาพได้ยาก แต่ถ้าชาร์จ-หลบ-ตี จนคล่องแล้ว ซิงค์จะถลุงเลือดศัตรุได้เมามันส์มาก

ตัวอื่นผมใช้น้อยครับ.... ตอนเล่นภาคญี่ปุ่นเคยปั๊มจนเลเวล 99 ทุกตัวแล้ว แต่ก็จำวิธีใช้พวกตัวอื่นๆ ให้มีประสิทธิภาพไม่ได้แล้ว อย่างเอธนี่ คอมบงคอมโบอะไรของมันไม่รู้ เยอะแยะไปหมด 555
    blaska และ Rodolfo ถูกใจสิ่งนี้
  15. Rodolfo

EXP:
    53
    0
    6
    ขอบคุณมากครับ ผมกะลังเก็บเวลอยู่ตอนนี้36แล้วยังอยู่ต้นมิชชั่น3อยู่เลย ออกมาทำ ภารกิจเสริมตีเมือง2เมือง ช่วงนี้มันมีที่เก็บเลเวลแนะนำไหมครับหรือเล่นให้ผ่านช่วงนี้ไปก่อน พวกอาวุธ สุดยอดกะรองสุดยอดหาจากไหนเหรอครับ อีกอย่างครับ sleep modeนี่พอเราคุยแล้วกดตกลงเราก็ไปปิดเครื่อง psp เป็นsleep modeเลยใช่ไหมครับ
    ผมลองจะปั้น sice แต่เจ้แกควงเคยวฟาดมั่วเลยเหมือนกับว่าฟาดแบบกวาดๆ เล่นยากเหมือนกัน ท่า malice ไม่แน่ใจนะครับว่าถูกไหม ทค่มันบอกประมาตว่า เพิ่มพลังโจมตีต่อศัตรูที่เราฆ่าไป มันจะยังคงอยู่ตลอดเวลาเลยไหมครับ
    ปล.ชอบควีนมาก แดชแล้วจิ้มๆ ^^
  16. blaska

EXP:
    16
    6
    3
    ถ้าเล่น sice แนะนำใช้อาวุธที่ได้จากถ้ำเบฮีมอสครับ โจมตีมีโอกาสติด one hit ko กับลูกกระจ๊อก
    อาวุธสุดยอดน่าจะต้องจบรอบ 2 ก่อน ในรอบสองตอนมิชชั่นสุดท้ายของ chapter 7 ให้เลือก where is machina พอรอบ 3 จะเจอสเฟียร์ดำ world map
    จะได้สู้กับ gilgamesh 8 แขน แบบตัวต่อตัว เลเวล 65 สุ่มเลือกคนที่มีชีวิตในทีมเข้าไปสู้ ชนะจะได้อาวุธสุดยอดของคนที่ชนะ แพ้จะเสียอาวุธที่มี

**เห็นว่าสู้ครบ 10 รอบจะได้ helmet of genji แต่สู้ไป 30 กว่ารอบยังไม่ได้เลย ไม่รู้ 10 รอบแบบไหน = =
    เล่นจบถึงรอบที่ 5 เพิ่งมีสัญลักษณ์อากิโตะ 2 อัน เล่นแบบคลำทางมาก ไม่รู้มีอะไรที่พลาดแล้วพลาดเลยบ้าง
    ตอนนี้กำลังตามหาหินลูซิ ไม่รู้ว่าที่ขาดอีก 4 ก้อนมันอยู่ที่ไหน = ="
  17. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    66
    113
    พวกข้อมูล tip & technic ต่างๆ เนี่ยผมว่าลองดูในลิงค์นี้ละกันนะครับ รวมไว้เยอะสุดในไทยแล้ว
    http://www.flashfly.net/forums/viewtopic.php?f=96&t=421970

เรื่องอาวุธสุดยอด ก็มีบอกในลิงค์แล้วนะครับ
    - http://www.flashfly.net/forums/viewtopic.php?f=96&t=421970&p=5609931#p5609931
    - http://www.flashfly.net/forums/viewtopic.php?f=96&t=421970&p=5610672#p5610668

เรื่อง sleep mode ก็ปิดปกติครับ

หมวกเกนจิ ได้จากมิชชั่นที่เล่นเป็นมาคิน่านั่นแหละครับ เล่นแบบยากสุด (+50) ไป 10 รอบก็ได้มาเอง (ถ้าเล่นแบบ +30 จะได้อีกอย่างหนึ่ง)
  18. Rodolfo

EXP:
    53
    0
    6
    แร่ไว้ทำอะไรครับ ผมเอาไปให้คนตัวโตๆที่เมือง Iscahอ่ะ ไม่เห็นมันมีอะไรตอบแทนเลย
  19. blaska

EXP:
    16
    6
    3
    อ่อ ขอบคุณครับ อ่านจากเว็บสับสน นึกว่าสู้กับตัว 8 แขน 10 รอบ - -
    เกมนี้ตอนหยิบมาเล่นก็ไม่คิดว่าจะมีอะไรละเอียดขนาดนี้

หาครบ 43 ชิ้นจะมีประดับเทพ 4 อย่างขาย แต่ขายเฉพาะรอบที่ส่งหินให้ครบแล้วเท่านั้นครับ
    ถ้าจบไปอีกรอบจะไม่มีขายอีก จากที่อ่านมา

ตัวปัญหาเลย อันนี้ผมก็ยังหาเจอไม่ครบ - -
  20. Rodolfo

EXP:
    53
    0
    6
    ผมเวล51ละนู๋เคเตอร์ไปถำ้เบฮีมอท ตัวแรกยังไม่รอดเลย exp มันก็ให้ไม่เยอะมันมีที่ดีกว่านี้ไหมครับ เบรคไซท์ มันเกิดยากมากผมยิงมันจนตายอ่ะ ประดับx4หาไม่ได้แล้วใช่ไหมครับ แล้วx2อีกอันหาได้จากการรับเควสท์จากใครอ่ะครับ ผมมีบทสรุปแต่มันเป็น ยุ่นหมดเลยอ่านไปก็ไม่เข้าใจอยู่ดี แล้วเนื้อเรื่องจริงๆแล้วมันเป็นยังไงอ่ะครับ อาเรเซียเป็นแม่ของนักเรียนห้อง0เหรอครับ ไอ้ที่ว่าเหตุการณ์มันเกิดเป็นวงเวียนนี่คืออะไร นักเรียนเกิดมาสู้กับ ซิด ซ้ำๆ อย่างนี้เฤรอครับ ผมค่อนข้าง งง แล้วคนที่ตายไปจะไม่มีใครจำได้เหรอครับว่าเคยมีชีวิตหรือรู้จักกัน สุดท้าย เร็มและมาคิน่าจะออกจากกลุ่มไปไหมครับ จะเหลือแค่12คนไหมผมจะได้ไม่ต้องปั้นเจ้เร็ม ไปปั้นหนูดิวซ์แทน น่ารักนะตอนเปล่าขลุ่ยใช้ท่า contento
  21. blaska

EXP:
    16
    6
    3
    จริงๆถ้ำเบฮีมอสไม่ได้ตั้งใจไปเวลครับ เข้าออกเพื่อหาอาวุธโหดเฉยๆ ค่อนข้างเสียเวลา
    ประดับ x4 ยังหาได้อยู่ครับถ้ามีเพื่อน join ด้วย สุ่มได้ rank S ในมัลติเพลเยอร์ครับ
    เนื่องจากหาคนเล่นเกมนี้ไม่มีแล้ว เลย copy file save มาเล่นในคอม บน ppsspp ตั้งห้องหาเองได้มา 2 ชิ้นครับ

ส่วน exp x2 มีได้จาก1 มิชชั่นอยู่อันหนึ่งได้ค่อนข้างยากสำหรับตอนต้นเพราะ ต้องได้ rankS ในระดับยากหรือยากที่สุด อันนี้จำไม่ได้
    อันหนึ่งได้จากม็อก
    อันหนึ่งได้จากรีเควสเมือง Bazz ที่ไปตี iron giant ใน Silent key (จบเกมแล้วรอบต่อไปทำได้อีก)
    อันสุดท้ายหาได้จากปีนหอคอยอากิโตะ(อันนี้ถ้าไหว หาได้เรื่อยๆ แต่ส่วนใหญ่ ลุยหอคอยไหวมันก็ 99 กันหมดแล้วล่ะ)

ส่วนเนื้อเรื่องละเอียดๆ ผมก็งงไม่แพ้คุณครับ 555+
    ช่วงต้นเรื่องสงสัยอยู่ว่า เอสรักษา อิซานะไม่ได้หรือว่าไม่ได้รักษา
    ช่วงที่ลูซิเซทสึนะ กลายเป็นคริสตัลแต่มีคนกลับมารายงานว่าเลดี้เซทสึนะกลายเป็นคริสตัลได้ คาเลียก็จำและเรียก
    ชื่อได้ แต่คุราซาเมะหายไปจากสารระบบความทรงจำ แล้วก็พวกหัวกะทิสุซาคุที่เอาอิซานะมาอ้างได้เป็นตุเป็นตะ
    เพื่อหลอกให้มากินะเอารายละเอียดของคลาส 0 มาเล่าให้ฟัง ก็ไม่รู้ว่าเพราะมีบันทึกหรือความสัมพันธ์อะไรพิเศษ
    กับอิซานะมาก่อนรึเปล่า

เรม จริงๆใช้ค่อนข้างดีมากเพราะปั๊ม MP ตัวเองและเพื่อนได้ มอนในเกมส่วนใหญ่จะไม่ทนเวทย์ แต่ด่านสุดท้ายไม่ได้ใช้ทั้งเรมและมากินะครับ จะใช้ตัวอื่นแทนก็ได้
  22. Rodolfo

EXP:
    53
    0
    6
    เล่นไปถึงแชปเตอร์5ละครับวนเวียนวิ่งไปเปิดกล่องแล้ววาร์ปออกใส่เวทย์avoidไปในถำ้เบฮีมอทได้เกือบครบขสดแค่เร็มกะมาคิน่าไหนๆก็ต้องออกจากทีมก็เลยไม่เอา พวกมิชชั่นอ่พครับ+30/+50เราต้องทำแร๊งค์sไหมครับมันถึงจะได้ของดีหรือเล่นแค่ผ่าน แล้วพวกมอนมันให้expเพิ่มไหมครับเมื่อเราเลือกระดับสูงขึ้นไป เนื้อเรื่งนั้นก็ งง นิดๆว่าพี่ชายของมาคิน่า อิซานะใช่ไหมครับตายไปแล้วตอนต้น แต่ทำไม่มาคิน่านรำได้และเอซก็เหมือนจะจำได้ ตอนนี้มันลง ps4หรือยังอ่ะครับ แล้ว agito กะ type-0นี่มันภาคเดียวกันไหมครับ เคยอ่านผ่านๆว่สมันมีเป้นซีรี่ย์ fsbula nova crystallis ไม่รู้ภาคไหรมั่งเหมือนๆว่ามันจะต่อกันหรือเปล่า?
  23. blaska

EXP:
    16
    6
    3
    มิชชั่นระดับ 30/50 จะได้ของตอบแทนต่างออกไปครับ บางมิชชั่นจะปลดอาวุธรอง top ของแต่ละคนมาขายในร้านขายอาวุธในโรงเรียนครับ
    มาคินะจำพี่ชายไม่ได้ครับ น่าจะรู้จากรายงานแค่ว่าพี่ชายตายในแนวหน้าของสนามรบโดยไม่ได้ติดต่อกำลังเสริม
    ส่วนเอซรู้เพราะไปได้ยินตอนหัวโล้นคุยกับอารีเซียเกี่ยวกับการตายของ อิซานะ คุนากิริ ว่าเอซมีส่วนในการทำให้อิซานะเข้าร่วมภาระกิจพิเศษและต้องตายในสนามรบ
    เอซจำนามสกุลของอิซานะไปตรงกับมากินะ ก็เลยรู้ว่าเป็นพี่น้องกันครับ อันนี้มี event ในเรื่องอยู่ครับ พอเข้าใจได้

เรื่องลง ps4 กับภาคเสริมอันนี้ก็ไม่ทราบรายละเอียดเหมือนกันครับ
  24. Rodolfo

EXP:
    53
    0
    6
    เควส เอมิน่ากะคาซุซะ ถ้าทำแล้วจะได้อะไรหรือเปล่าครับ ผมผ่านหมดเลย แล้วพี่รู้วิธีเอาหินในเมือง มิโอ มั๊ง ที่จะมีผู้ชาย4คนยืนคุยกันให้เราแนะนำให้เขาจีบสาวอ่ะครับต้องติบแต่ละคนข้อไหนบ้าง
  25. blaska

EXP:
    16
    6
    3
    เอมิน่ากับคาสุสะ เป็นการเก็บสะสม event เฉยๆครับสำหรับทำเกมให้สมบูรณ์ ไม่มีรางวัลที่น่าสนใจ

วิธีเก็บหินดูมาจากที่นี่ครับ
    http://ffplanet.exteen.com/20120916/final-fantasy-type-0

Share This Page