ขอถามเรื่อง gameshark code ค่ะ

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย obagigirl, 27 มีนาคม 2014.

1. obagigirl

obagigirl Member

EXP:
    61
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    6
    คืออยากรู้วิธีทำโค้ดเองจ้า ที่ไม่ใช่ไปเอาจากเวบอื่น เพราะว่าบางเกมส์บางโค้ด มันก็โหดเกินไปเช่น สู้ 1 ครั้งเลเวล 99 ง่า อยากควบคุมได้เองเช่น สู้ 1 ครั้ง ขึ้น 1 เลเวล แบบนี้ค่ะ ไม่ทราบใครพอรู้วิธีบ้างคะ ขอบคุณจ้า
  2. sunindyman

sunindyman Member

EXP:
    75
    3
    8
    :confused: ไม่รู้วิธีเหมือนกันนะครับ ส่วนใหญ่วิ่งไล่หวดมอนเองเรื่อยๆ (มาราธอน)
  3. obagigirl

EXP:
    61
    0
    6
    ขอดันนิดนึงนะคะ
  4. obagigirl

EXP:
    61
    0
    6
    ขอดันหน่อยค่ะ
  5. nosferlatu

nosferlatu New Member

EXP:
    7
    0
    1
    การทำสูตรเองคงต้อง คำนวน จากฐาน เลข 16 ครับ ยกตัวอย่างน่ะครับ aaaaaa 2bff ตัวเลข ff จะบอกถึงค่าสูงสุด ที่ เกทสามารถให้ได้ เราต้องคำณวน ฐานตัวเลขมาแกะ ใหม่ ซึ่งยุ่งยากและ ค่อนข้างใช้ความ รู้พอสมควร ผมแนะนำให้ใช้ โปรแกรม cheat'o metic (เสิจ ในกูเกิ้ล ประมาณนี้น่ะครับ) จะเป็นการหาค่า ตัวเลขนั้นๆ และแก้ไข ได้ตามใจเลย วิธิใช้ง่าย ครับ จะแก้ไห้ได้ exp ครั้งละเท่าไหร่ ได้เงินเท่าไหร่ ก็ได้ครับผม (สอบถามหลังไมค์ได้น่ะครับ)

Share This Page