ขอหาเพื่อน เล่น final fantasy ภาค เก่า มารวมตัวคุยกันครับผม

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย nosferlatu, 19 มกราคม 2015.

1. nosferlatu

nosferlatu New Member

EXP:
    7
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    1
    อยากสร้างกลุ่มของคนชอบ ตระกูล final fantasy ภาคเก่าๆ ขึ้นมาน่ะครับ เป็น line กลุ่ม คอยอัพเดท หรือ แนวทาง ในการเล่น (นิอกเรื่องก็ได้น่ะครับ) เพิ่อนๆ พี่ๆ คนไหนชอบ แอดผมไว้ได้น่ะครับ tklovemyboss หรือ ตืดต่อหลังไมคได้น้าคร้าบ:cool::rolleyes:
  2. obagigirl

obagigirl Member

EXP:
    61
    0
    6
    ช่วงนี้รู้สึกหมดไฟยังไงไม่รู้ค่ะ ไม่ได้เล่นเลย
  3. nosferlatu

EXP:
    7
    0
    1
    มาคุยกันได้ ครับ ไฟนอล หรือว่า rpg ยุคเก่าๆ ก็มาคุยได้ครับ ยินดี ต้อนรับน่ะครับ
  4. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    ผมว่าคนเล่นภาคเก่า ๆ เยอะอยู่นะครับ เดี๋ยวนี้หาโหลดก็ง่าย รีเมคก็เยอะแล้ว
  5. nosferlatu

EXP:
    7
    0
    1
    ยังคง ความขลังได้ดี น่ะครับ แม้จะเป็น บน emulator ก็ตามน่ะครับ
  6. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    262
    163
    ตอนนี้ได้แต่เล่น FFT (ps1) บนอีมูเหมือนกัน

สะดวกตรงกด F1 / F3 ได้นี่แหละ
  7. nosferlatu

EXP:
    7
    0
    1
    FFT ภาค PS1 นี่ ถ้าตอนนั้นผมไม่ได้บทสรุปนี่ หาไอเท็ม ที่ซ่อนอยู่ ตามแม๊พ ไม่เจอแน่
  8. astron

astron Well-Known Member

EXP:
    1,222
    2
    88
    เข้าบอร์ดล่าสุดน่าจะซักเมื่อหลายปีมาแล้ว =A= orz

steam ก็มีขายแล้วนะเป็นบางภาคถ้าขี้เกียจเก็บ
  9. noppol030

noppol030 New Member

EXP:
    5
    0
    1

ผมก็เล่นนะคับ เซฟละโหลด ตอนขโมยของเหมือนกันคับ ขโมยบอส จนกว่าจะได้เลยแหละ
  10. DarkKnight

DarkKnight Member

EXP:
    45
    0
    6
    เอาเลยครับผม
  11. huatoe13

huatoe13 New Member

EXP:
    2
    0
    1
    สวัสดีคับ ผมชื่อ โป้ง เป็นนักดนตรีกลางคืน ฉายาใน โซเซี่ยลคือ โป้ง เดอะเพล้ง คับ ผมพึ่งเอา FF2 มาเล่นใหม่ บน psp ที่เล่นเพราะเมื่อก่อนเล่นภาคแรก แล้วข้ามมาสามเลย เพราะช่วงนั้นจน ไม่มีตังซื้อตลัปแท้ที่เซฟได้อ่ะคับ ตอนนี้ผมก็ไปแบบมั่วๆ มึนๆ อึนๆ ยังไงถ้ามีอะไรแนะนำได้ ผมขอรบกวนทีนะคับ ขอบคุนคับ หรือถ้ามีปัญหาตรงไหน เรามาคุยกันได้นะคับ ยินดีที่ได้รู้จักคับ ปล.ผมสะดวกออนไลน์ ช่วงบ่ายโมงถึงสี่โมงเย็น เองนะคับ หลังจากนั้นต้องออกไปทำงานแล้ว เผื่อคุณเม้นไรมาแล้ว ผมไม่ตอบ นั่นคือ ผมทำงานอยู่นะคับ
  12. mooter

mooter เซ็งจังเลย

EXP:
    13
    0
    1
    ตอนนี้ผมเล่นเฉพาะที่มีขายในสตีมไทยครับ แต่บางภาคก็ยังไม่ซื้อ
  13. A.K.Thathap

A.K.Thathap Active Member

EXP:
    128
    36
    28
    ผมเคยเล่นภาค 3 รีเมคนะครับ
    ไม่ได้เยี่ยมเยียนบอร์ดเสียนานผมสังเกตุว่ามี New Member หลายท่าน
    จะรออ่านและเรียนรู้ พูดคุยไปกับกระทู้ของทุกๆท่านนะครับ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยจ้า!
  14. pon2007

pon2007 Member

EXP:
    74
    1
    8
    สวัสดีครับ เพื่อนๆ ทั้งเก่า และใหม่ทั้งหลาย
    พอดีตอนนี้กำลังรื้อเกมเก่าๆ มาเล่น ย้อนยุคว่างั้น
    จนตอนนี้มาติดไฟนอล 7 เป็นภาคแฟนเมคอะครับ
    ได้รอมมา เลยลองทดสอบดูซะ พบว่าเจอบัคนิดหน่อย
    รอภาคหลักรีเมคไม่ไหวแล้ว ก็อยากหาเพื่อนคุย
    มีอะไรถามกันได้ผมมีบทสรุปแบบละเอียดแทบทุกภาค
    ยกเว้นของเพสาม กับเพสี่ เก็บตังซื้ออยู่ เล่นได้ถึงภาค 12 เอง
    หวังว่าที่นี่คงคุยกันสนุกๆ นะ เหล่าๆ แฟนๆ ไฟนอลแฟนตาซี

Share This Page