Final fantasy tactics

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย koong angelo, 24 มีนาคม 2015.

1. minato

minato New Member

EXP:
    9
    ถูกใจที่ได้รับ:
    1
    คะแนน Trophy:
    1
    ลบโพสน์ยังงัยฟะ
    Last edited: 1 สิงหาคม 2015
  2. minato

EXP:
    9
    1
    1
    แถมท้ายด้วยมุข ฮา ๆ ของ ch 1 ยกพวกรุมกินโต้ เฮียArgath
    เดี๋ยว ch 2 ไปรุมกินโต้ะ ลูกพี่gafgarion อีกคน
    Oretor จงเจริญ :E:E:E
  3. minato

EXP:
    9
    1
    1
    หึหึ จบโพสน์หล่ะ Screenshot_2015-08-02-04-19-20.png
  4. Marut Phoophaniat

Marut Phoophaniat New Member

EXP:
    2
    0
    1
    ซีโร่คือตัวไหนครับ แล้วได้มายังไง
  5. Mummyx

Mummyx New Member

EXP:
    2
    0
    1

ได้ตามเนื้อเรื่องครับ ถ้าจำไม่ผิด เริ่ม Chap3 เป็นตัวที่น่าใช้มากอีกตัว น่าจะชื่อ Luso นะ
    ถ้าผมเข้าใจผิด ขออภัย
  6. Mummyx

Mummyx New Member

EXP:
    2
    0
    1
    เวลาเล่นตามฉาก บางที เจอมอนใส่ของดีๆ มา ไม่มีขายในร้าน ก็เอานักภาษาไป invite เลยครับ ไม่ต้องขโมย ทีเดียวจบ
    แล้วพวกดาบสุดยอด excaliber chaos etc. สามารถได้รับจาก นินจา ปาของใส่นะ เราก็แค่ catch เอาไว้
  7. Marut Phoophaniat

Marut Phoophaniat New Member

EXP:
    2
    0
    1
    ที่วิหาร Nelveska Temple ครับ ของทั้ง 4 อย่าง นี่เก็บยังไง มันอยู่ตรงไหนบ้างครับ
  8. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    262
    163
    ไอเท็มที่วิหารเนลเวสก้ามีสำคัญจริงๆก็แค่ 2 ชิ้นบนหัวเสาที่มังกรยืนอยู่ตอนแรก เสาต้นซ้ายมือคือโล่สุยอด เสาต้นขวาเป็นหอกสุดยอด

1. วิธีเก็บคือรอให้มังกรมันลงมาจากเสาก่อน
    2. ใช้ตัวละครที่มีค่า Brave น้อยที่สุดเพื่อให้ได้ของแรร์แน่นอน เลือกอาชีพที่มีค่า jump สูงๆ (นินจา เป็นต้น) ใส่รองเท้าบวก jump ติด move-find ด้วย อย่าลืม
    3. ฝั่งเราให้เอาหุ่นหมายเลข 8 ลงไปด้วยเพื่อเป็นฐานสำหรับเหยียบขึ้นไปบนเสาเพราะธรรมดากระโดดไม่ถึงแน่นอน จริงๆจะเหยียบหัวมังกรขึ้นไปก็ได้แต่มันกะจังหวะลำบาก เอาหุ่นลงไปด้วยชัวร์แน่นอน

ระหว่างนั้นก็ยื้อการโจมตีของหุ่นหมายเลข 7 กับฆ่ามอนสเตอร์ตัวอื่นไปพลาง

ไอเท็มอีก 2 ชิ้นถ้าอยากเก็บให้ครบ....ก็เป็นซอกในสุดที่หุ่นหมายเลข 7 ออกมา สังเกตว่าพอเอาเคอเซอร์ไปชี้จะมี 2 ความสูงคือ 0 กับ 12
    ชิ้นสุดท้ายอยู่มุมซ้ายของแผนที่ ที่ตำแหน่ง 2 - 2 ความสูง 4m
  9. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    79
    113
    วิธีเก็บของในวิหาร Nelveska Temple ดูตามลิ้งค์ได้เลยครับ
    (ขออภัยล่วงหน้าที่ภาษาเกรียนไปหน่อยนะครับ ผมเขียนไว้ตั้งแต่สิบปีที่แล้ว ตอนนั้นยังหัวเกรียนอยู่เลย)

http://web.archive.org/web/20070127034238/http://ffttricks.boxchart.com/tri_pillar_of_nelveska.htm
    Azemag ถูกใจสิ่งนี้
  10. Azemag

EXP:
    2,368
    262
    163
    กู้เว็บได้แล้วรึแฟฟคุง?? ก่อนหน้าโน้นเข้าไปดูบางหน้ายัง 404 not found อยู่เลย XD
    ffpokemon ถูกใจสิ่งนี้
  11. Imagine2JL

Imagine2JL New Member

EXP:
    1
    0
    1
    สอบถามหน่อยครับ เกมนี้มี New game+ แบบ Darksouls รึเปล่าครับ พอดีเห็นที่โพสคุยกันประมานว่าเริ่มเล่นรอบ 2, 3 ถ้ามีอยากรู้ว่าพวก Lv., Item, Job ที่เก็บมาจะรีเซ็ทใหม่รึเปล่าครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
  12. Azemag

EXP:
    2,368
    262
    163
    สำหรับ IOS และ Android ถ้าเล่นจบรอบแรกแล้วสามารถหาซื้อจากโหมด Multi-player จากของ PSP Ver. ได้ครับ เพราะว่าตัวเกมพอร์ทมาจาก PSP Ver. แต่เอาไอเท็มที่มีจากเซฟเก่ามาใช่ไม่ได้ครับ เลเวลและจ็อบหายหมด เล่นใหม่หมด แค่หาซื้อของระดับ High Quality มาใช้ได้หลังจากเล่นจบรอบแรกด้วยราคาแค่ 5 gil ทุกชิ้นและซื้อได้ไม่มีจำกัดครับ

Share This Page