ยังเล่นไฟนอลกันอยู่ป่าวครับ

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย Bert1570, 4 มิถุนายน 2015.

1. Bert1570

Bert1570 New Member

EXP:
    27
    ถูกใจที่ได้รับ:
    2
    คะแนน Trophy:
    3
    นับตั้งแต่ไฟนอลใหม่ๆมักจะลงในพวกเครื่อง P3 P4 ที่ราคาค่อนข้างสูง ทำให้เพื่อนๆ หลายคนไม่สะดวกที่จะซื้อเลยรู้สึกว่าไฟนอลรุ่นใหม่ๆ ไม่ค่อยมีคนเล่นแล้วก้อพูดถึงกันไม่เหมือนช่วง ไฟนอล 7 8 9 10 10-2 12 ที่รู้สึกว่าคึกคักกันมาก ตอนนี้ผมเล่น 10-2 HD อยู่ เพื่อนๆ มีใครยังเล่นกันอยู่มั่งครับ มาทักทายกันหน่อยนะครับ
    A.K.Thathap ถูกใจสิ่งนี้
  2. A.K.Thathap

A.K.Thathap Active Member

EXP:
    128
    36
    28
    เห็นด้วยกับกระทู้ครับ ด้วยเหตุผลประการนั้นเองผมเลยไม่ได้เล่นภาคใหม่ๆด้วยเหมือนกัน
    ยังไงก็ตามถ้าจะคุยที่บอร์ดนี้ผมเชื่อว่าหลายๆท่านน่าจะเชี่ยวชาญ
    พูดถึงภาค 10 นั้นอาจจะรีเมคใหม่ก็จริงแต่เนื้อเรื่องยังคงเดิม
    ผมเองเคยเล่นเพราะฉะนั้นชวนคุยได้ทุกเรื่องไม่ต้องเกรงใจเลยนะครับ
  3. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    262
    163
    ช่วงหลังๆเล่นแค่ 10 HD Remaster กับ FFT: The War of The Lions บน Android ครับ

ภาคเก่าๆกว่านั้นยังไม่มีเวลาจะเล่นครับ งานเยอะแยะมากมาย แต่ถ้าเป็นภาค 8 , 10 , FFT ก็คุยกันได้ครับ พร้อมแลกเปลี่ยนถกเถียงทุกประเด็น
  4. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    79
    113
    ที่คนไม่ค่อยพูดถึงเพราะภาคใหม่ ๆ มันออกช้าครับ
    สมัยภาค 1-2-3 นี่ออกแทบจะติด ๆ กันปีละภาคเลยมั้ง
    สมัย 9-10-11 นี่ก็ออกใกล้ ๆ กัน เว้นช่วงไม่น่าเกิน 2-3 ปี

ช่วงที่ภาค 12,13 ออกมาแรก ๆ มันก็คึกคัก มีคนคุยกันแหละครับ แต่พอผ่านไปซัก 2-3 ปี กระแสมันก็จางเป็นปกติ

ภาค 15 นี่รอกันจนแก่แล้ว เลื่อนแล้วเลื่อนอีก เลยไม่รู้จะคุยกันเรื่องอะไรครับ
  5. Chiz

Chiz New Member

EXP:
    2
    0
    1
    กลับไปเล่นภาคเก่าๆ ไล่จาก 5 > 7 > 8 > กำลังจะเล่น 9 10 10-2 หลังจากภาคนี้ไป ไม่ค่อยชอบแหะ ไม่รู้เป็นไร ชอบสุดก็ภาค 8 10 movie สวยดี
  6. pon2007

pon2007 Member

EXP:
    74
    1
    8
    กำลังกลับไปเล่นภาคแรกๆดูครับ 8 บิต ไม่ทำให้ผิดหวัง
    ภาคใหม่ก็อยากเล่น แต่มะมีเครื่องไฮเจน เก็บตังต่อไป เวลาก็ไม่ค่อยมี
  7. mooter

mooter เซ็งจังเลย

EXP:
    13
    0
    1
    เล่น 10 ในสตีม

อยากเล่น 15 แต่ยังไม่ได้ถอย PS4 เลย หนังสือนิยาย+งานอดิเรกอื่น ๆ แย่งงบไปหมด

Share This Page