FF X re-master โดดหลบสายฟ้า กับหาตะบองเพชรย้อนกลับมาทีหลังได้มั้ยคับ

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย Zammamuel, 8 ธันวาคม 2015.

1. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    ถูกใจที่ได้รับ:
    262
    คะแนน Trophy:
    163
    (1) มินิเกมทุกอย่างสามารถย้อนกลับมาเล่นหลังจากปราบ yunalesca และได้เรือเหาะแล้ว รวมถึงการกระโดดหลบสายฟ้าและการจับมอนสเตอร์ด้วยเช่นกัน ไม่มีปัญหาครับ

แจ้งเพิ่มเติมให้สำหรับการจับกระบองเพชรในแผนที่ Thunder plains --- กระบองเพชรจะโผล่ออกมาหลังจากเรากดปุ่มสี่เหลี่ยมทำความเคารพแท่นหิน (ต้องทำตอนที่แท่นหินมีพลังด้วยนะครับ) แนะนำให้จับมอนสเตอร์ตัวอื่นให้ครบก่อนแล้วค่อยทำความเคารพแท่นหินเพื่อจับกระบองเพชรครับ

(2) สมุดบันทึกจำนวนครั้งหลบสายฟ้าอยู่ที่จุดพักแรม บนโต๊ะสีส้มทางขวามือ เล่มหนังสือสีน้ำเงินครับ
    Zammamuel ถูกใจสิ่งนี้
  2. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    ถูกใจที่ได้รับ:
    262
    คะแนน Trophy:
    163
    ก็ทำได้ครับ แต่รางวัลทุกชิ้นก็คือต้องกระโดดต่อเนื่อง ไม่ใช่นับรวมครั้งที่กระโดดหลบได้ครับ มีหลายเข้าใจผิดแบบนี้มาเยอะ
    จะเอาไอเท็มอัพเกรดอาวุธสุดยอดลูลู่ก็ 200 ครั้งต่อเนื่องครับ
    Zammamuel ถูกใจสิ่งนี้

Share This Page