FFx สอบถามหน่อยคะไม่ได้เล่นนาน

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย HelloJenny00, 4 มิถุนายน 2016.

1. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    ถูกใจที่ได้รับ:
    262
    คะแนน Trophy:
    163
    ดูจากรูปแล้วน่าจะเป็น original grid ทีดัสเดินมาได้ประมาณนั้นก็ถือว่าปกตินะครับ

ถ้ารู้สึกว่าตีเบา ฆ่าศัตรูไม่ได้ในการโจมตี 2 - 3 ครั้งก็ลอง customize อาวุธดู

ถัดจากนี้ไปที่กากาเซ็ตจะมีคนขายอาวุธเผ่ารอนโซ่ที่มีอาวุธ atk+10% พร้อม slot ว่างอยู่ ไปซื้อมาแล้วใส่ piercing กับ atk+5% เข้าไป (ไอเท็มที่ใช้ทำ ability ชิ้นนี้ขโมยได้จาก Orge ในคาล์มแลนด์ แต่หาเจอค่อนข้างยากหน่อย ต้องเดินวนนานๆ ไม่อยากเสียเวลาสู้กับตัวอื่นก็หนี หรือจะสู้เก็บ S.Lv ก็ตามสบายครับ)
    HelloJenny00 ถูกใจสิ่งนี้
  2. pon2007

pon2007 Member

EXP:
    74
    ถูกใจที่ได้รับ:
    1
    คะแนน Trophy:
    8
    ไปถึงคาล์มแลนแล้วอย่าลืมซื้ออาวุธไว้โจมตีจับสัตว์ประหลาดนะ
    เอาไว้เล่นลานประลองได้ อยู่ทางด้านขวาสุดของแมพอะ ไม่งั้นเสียเวลาจับนานนะ

เรื่องพลังโจมตีเบา ลองใช้โอเวอร์ไดร์ของริคุดูนะตอนปราบบอสอะ ผสมอะไรแปลกๆ โจมตีแรงมากเลยนะ

ระวังเจอเจ้ามาลโบโรอย่างเดียว พ่นพิษ เลือดเยอะ เสียเวลาสู้ครับ จับให้ได้ละ

Share This Page