(5 ปีผ่านไป) ผมกลับมาเล่น FF X อีกครั้ง แต่รอบนี้เป็น PC HD Remaster

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย Luiziii, 30 พฤศจิกายน 2016.

1. Luiziii

Luiziii New Member

EXP:
    19
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    1
    ตอนนี้ผมเล่นจนถึงได้ Aeon Anima ครับ (มั่วๆมาจนได้)

(ตอนนี้กำลังไล่จับมอนเตอร์อยู่ครับตอนนี้ + เก็บ อาวุธสุดยอดให้แต่ละตัวอยู่)

แต่ผมลืมไปแล้วว่าต้องเตรียมตัวก่อนสู้ Sin ยังไงบ้าง

- เครื่งป้องกัน หรือ สกิลติดตัวที่ควรมี หรือ ไอเทมอะไรที่จำเป็นต้องใช้

รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับผม
  2. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    262
    163
    ถ้าสู้กับ Left Fin + Right Fin นี่แทบไม่ต้องเตรียมเครื่องป้องกันพิเศษเลยครับ แต่พวกสายโจมตีถ้าใช้อาวุธ Piercing ได้ก็จะดีมาก ขยับเข้าไปใกล้แล้วใช้ magic break + armor break แล้วถอยห่าง ให้ลูลู่ยัดเวทจากระยะไกลก็ผ่านได้ไม่ยากแล้ว

พอโดดลงไปต้องสู้กับ Sinspawn Genais + Core
    เจ้าตัว Genais ที่ยืนขวางหน้าใช้พิษได้ ถ้ามีเครื่องป้องกันพิษ (posionward , posionproof) ก็จะช่วยได้พอสมควร ส่วน core เน้นโจมตีด้วยธาตุ จะสลับเครื่องป้องกันระหว่างสู้ก็เสียเวลาเปล่า ถ้าเครื่องป้องกันพิษด้านบนเหลือช่องว่างก็ customize ใส่ mdef ไปก็ได้ครับ

(แต่เอาจริงๆ โดยส่วนตัวเลย การต่อสู้กับพวกชิ้นส่วนพวกนี้ไม่ยากเท่าไหร่ถ้าปั๊มสเตตัสมาพอสมควรแล้ว)

หลังจากปราบชิ้นส่วนของซินตามข้างบนแล้วก็ต้องสู้กับ Sin Overdrive
    บอสใช้ท่าที่ทำให้เราเป็นหินได้ ถ้ามี stoneproof ก็ปลอดภัยหายห่วงครับ ถล่มด้วยเวทมนตร์หนักๆ พอเข้าประชิดตัวได้ก็ถล่มให้เละ
  3. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    262
    163
    แจ้งให้ทราบนิดนึงนะครับ อาวุธสุดยอดมีคุณสมบัติพิเศษที่อาวุธทำเองไม่สามารถมีได้ ต่อให้ customize ความสามารถเหมือนกันทุกประการ อาวุธทำเองก็ไม่ดีเท่าอาวุธสุดยอด และถ้าจะเล่นถึงระดับสู้กับฟีแนนซ์ ยังไงซะอาวุธสุดยอดคือสิ่งที่ขาดไม่ได้ครับ
  4. pon2007

pon2007 Member

EXP:
    74
    1
    8
    เครื่องป้องกันสุดยอดไปปั้มที่ yojimbo เลยครับ ในถ้ำที่มีจุดวาร์ปไปเอามนอสูรมานนั่นแหละ
    แต่เป็นร่าง dark นะ โหดมั่กๆ สู้ 3-4 ที (สู้ 5 ทีมานตายสนิท) ออกจากถ้าเข้าใหม่ปั้มจนได้ที่พอใจเลยมีติด ribbon ให้ด้วยนะ 4 slot ด้วย
  5. pandera

pandera New Member

EXP:
    7
    1
    3
    จ่ายเงินให้โยจิมโบ้เลยครับ น่าจะหลักแสน - ล้าน ใช้ท่า zanmoto ฟันทีเดียว จบ

Share This Page