อ้าก FF 8 US แผ่น 2 มีบัครีนัวชมวิว กลับไม่ได้ ใครเคยเจอบ้าง

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย pon2007, 17 มกราคม 2017.

1. pon2007

pon2007 Member

EXP:
    74
    ถูกใจที่ได้รับ:
    1
    คะแนน Trophy:
    8
    ไปอ่านเวบฝรั่งเอาเจอมา ตอนเนื้อเรื่องที่ต้องแยกทาง 2 ฝั่ง ไปหยุดจรวด และไปโรงเรียนบาลัมการ์เด้นอะ
    ห้ามเอารีนัวไปฝั่งโรงเรียนบามลัมเรานะ ไม่งั้นเจอเนื้อเรื่องคุณเธอชมวิวแล้วเดินกลับประตูไม่ได้ หลังปราบเจ้าบอสปลาหมึก 2 ตัวอะ แล้วซิดให้ไปประตูแดง จุดชมวิวอะ คือถ้าเอารีนัวเข้าตี้มันจะมี cg พิเศษคุณเธอชมวิวแล้วรอกลับประตูเข้าโรงเรียนไม่ได้ ใครรู้วิธีแก้บัคนี้มั้ยครับ เสียดายต้องเล่นเนื้อเรื่องต้นแผ่น 2 ใหม่เลย กรรมๆ
  2. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    262
    163
    ผมก็เอารีนัวร์กลับบาลัมการ์เด้นบ่อยๆ นะครับ ไม่เคยเจอปัญหานี้เลย
    รอจนฉาก CG จบแล้วกลายเป็นภาพโพลีก้อนธรรมดา เดินเข้าไปหารีนัวร์เพื่อรวมกลุ่มแล้วก็กลับเข้าประตูมาได้ตามปกติ

ดูใน walkthrough ของเจ้านี้ก็ได้ครับ ประมาณนาทีที่ 10 กว่าๆ
  3. pon2007

EXP:
    74
    1
    8
    :(ผมเล่นบนอีมูโทรศัพท์หนะ อ่านเวบฝรั่งเขาบอกจะเจอบัคนี้อะ เนี่ย

•A quick note to people playing FF8 via an emulator. DO NOT take Rinoa with you to the Garden in Disk 2 when your party splits up. Put her on Selphie's team to attack the missle base. If she goes to the Garden with you, your emulator will make you stuck after the bonus FMV when your Garden becomes mobile and you go out to the deck to see. I spent many hours googling for a solution. There doesn't seem to be any solution except this one. This problem affects PCSX abd ePSXe. I am willing to bet it is a problem in other emulators as well.

ที่มา : http://www.kethinov.com/ff8.php

ปล.เซ็งจิต เล่นใหม่
  4. pon2007

EXP:
    74
    1
    8
    เล่นบนเครื่อง PS หรือ บนคอม รึเปล่าครับ มันมีหลายเวอร์ชันอะ
  5. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    262
    163
    งั้นก็ตามที่ฝรั่งบอกแหละครับ มันเป็นที่อีมูตัวนี้ ทำอะไรไม่ได้
  6. beerza91

beerza91 New Member

EXP:
    22
    0
    1
    เคยเป็นเหมือนกันครับ ตอนนั้นไรท์เกมลงแผ่นแล้วไปเล่นในps1 แต่ล่าสุดซื้อในsteamมาเล่น ก้อไม่มีปัญหาอะไรนะครับ

Share This Page