Thai food is the best

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย obtheair, 30 กรกฎาคม 2011.

1. obtheair

obtheair Grado fullsize เทพกว่า Klipsch in-ear

EXP:
    1,643
    ถูกใจที่ได้รับ:
    22
    คะแนน Trophy:
    98
    swanton, mogca และ Azemag ถูกใจสิ่งนี้
  2. taleoftrue

taleoftrue Well-Known Member

EXP:
    900
    52
    113
    เซนทรัลพัทยาบีชมีร้านอาหารไทยนะเออ >_<
  3. mewwerebirth

mewwerebirth หลังจากที่ถูกกักขังมาตั้งนาน...

EXP:
    27
    4
    8
    ก็จริงอยู่ แต่บางห้างก็เจอเหมือนกันนะคะ
  4. ratatosk

ratatosk All hile Kino!

EXP:
    684
    3
    88
    เฉพาะห้างเซ็นทรัลพระรามสองที่ผมไปบ่อย ๆ ถ้าไม่นับฟู้ดคอร์ดเท่าที่นึกออกก็มีตำนัว ก๋วยเตี๋ยวเรือ ก๋วยเตี๋ยวลูกชิ้นปลาเล่าจึง ขนมจีนบางกอก ยำแซ่บ ลงอวน...
  5. tales

tales อัครเทวดาแมวเหมียว

EXP:
    546
    6
    88
    ผมว่าร้านอาหารไทยเนอะนะ แพงด้วย T-T
  6. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    79
    113
    น้องสาวพี่อ๊อบนี่ดีแล้วครับ ได้หัวหน้าฝรั่งชอบอาหารไทย

พ่อผมได้ CEO เป็นคนเกาหลีที่ชอบบอกว่า "Korean food is the best" แล้วบังคับให้ไปกินอาหารเกาหลีด้วยกันเป็นประจำ พ่อกลับบ้านมาบ่นตลอดว่า "เซ็งโคตร" จะปฏิเสธก็ไม่ได้
  7. lovetoto

lovetoto Well-Known Member

EXP:
    755
    0
    86
    หมายถึงพารากอนสินะ -*- !!!
  8. kurayami

kurayami เคย์

EXP:
    547
    4
    88
    อาหารไทยที่เคยกินในห้างก็ เจียงลูกชิ้นปลา ท่าสยาม กับยำแซ่บ แค่นี้แล...
  9. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ถ้าไม่ต้องนับว่าอาหารไทยเป๊ะๆ เอาแบบฟิวชั่นจะหาง่ายขึ้นอีก
  10. A.K.Thathap

A.K.Thathap Active Member

EXP:
    128
    36
    28
    อาหารไทยในห้างน่ะแพง...ต้องเดินหาตามร้านข้างถนนสิ!
    จะได้ตากแดดเมืองไทย และจะได้อรรถรสกับรสชาติแบบไทยๆอย่างแท้จริง!!!
  11. taleoftrue

taleoftrue Well-Known Member

EXP:
    900
    52
    113
    อยากกินอาหารไทยแบบสมัยเก่าๆ ตั้งสำรับล้อมวงกินกันพร้อมหน้าทั้งครอบครัว เป็นอาหารที่เคยกินแล้วคิดว่าอร่อยที่สุดที่เคยกินมาละ
  12. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    ซื้อส้มตำยำเส้น ข้าวเหนียวไก่ย่าง ไปนั่งจกบ้านพี่เจกันเร้ววววว!!!
  13. swanton

swanton Dragon on Board

EXP:
    1,424
    69
    113
    ทั้งหมดที่ว่ามานี้ อร่อยมากๆครับ!
    (ถ้าท่าสยามจะไม่มีแมลงสาบ...)

ห้างในจังหวัดผมมีบุฟเฟ่ต์ขนมจีน บุฟเฟ่ต์อาหารไทย ราคาถูกและอร่อยมาก!

Share This Page