บอร์ด Trickster =w=

กระทู้จากหมวด 'Other Games' โดย Jinx, 3 ธันวาคม 2007.

1. Jinx

Jinx New Member

EXP:
    58
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    ในบอร์ดนี้มีใครเล่น Tricksteronline มั่งครับ

ผมอยู่เซิฟไข่มุก (inter) กระต่ายน้อย นาม "Conchaka" (คอนจากะ) เลเวล 48 มาคุยกันได้เน้อ

ปล. กล่องสตรอว์เบอร์รี่จงเจริญ (ขายได้อันละ 2M จนตั้งตัวได้เลย หุหุหุ)
  2. Takatsu

Takatsu New Member

EXP:
    15
    0
    0
    อ้าว เพิ่งมาเห็นครับ

ผมเล่นเซิฟไทยอยู่เซิฟเวอร์อาร์คติค เล่นมังกร เวลเยอะพอควร แล้ว
  3. 120z

120z New Member

EXP:
    295
    0
    0
    เล่นสิงโต - มังกร Pacific ครับ

ไม่ได้เข้ามา 3-4 เดือนเเล้ว

ค้างมันไว้ที่ 80 กว่าๆนั่นเเหละ -*-
  4. BiwKung

BiwKung Active Member

EXP:
    855
    0
    36
    เลิกไปตั้งแต่เขาเอาระบบเติมตังมานี่ล่ะครับ แรกๆพอรับได้ แต่สักพักเริ่มเอาของเทพมาวางขาย เล่นเอาซะแบบว่า "ใครมีทุน" ก็เก่งเว่อร์ไปเลย

ที่บอกว่า "เก่งเว่อร์" นี่มันจริงๆนะครับ สัตว์เลี้ยงมีที่ไหน บวกสเตตัสซะน่ากลัวเลย จนกลายเป็นว่าสาย Pow กระต่ายกับควายเก่งจนเกินไปจริงๆ เช่น Atk 300 Def 200 Ac 17 Hv 20 Lk 20 ฯลฯ เว่อร์เกินครับ รับไม่ได้

มีเล่นอยู่ 3 ตัวอ่ะครับ
    สิงโต LK ล้วน 109
    จิ้งจอก DA ล้วน 121
    แมว HV ล้วน 140
    แล้วก็ร่ำลาจากเกมนี้ครับ แมวผมพลัง 7000 เกือบ 8000 ได้ โดยควาย "ทุบธรรมดา" ไม่ใช้สกิล 2 ทีตายครับ คริทีละ 3000-4000 กว่า เพราะ ไอเท็ม เทพเว่อร์ๆ นั่นล่ะครับ

ได้ข่าวว่าเซิฟหายไปรวมกันนี่ครับ หรือเปล่านะ เพราะคนเล่นเริ่มทยอยหายไปเพราะ ไอเท็มมอลนี่แหละ
  5. Seirayz

Seirayz New Member

EXP:
    30
    0
    0
    เราเล่นอยู่ Server Atlanticครับเล่นสิงโตถ้ามาเล่นด้วยกันเด๋วsupportเรื่องเงินให้เลยฮ่าๆๆๆ~

แต่เกมส์นี้ต้องทำใจเรื่อง Item mall หน่อยนะครับอย่างที่คุณ บิว : WA Maniac บอกนั้นแหละ

ใครเติมเงินก็เก่งมากๆ
  6. Jinx

Jinx New Member

EXP:
    58
    0
    0
    อันนี้ผมก็ไม่รู้เหมือนกันนะว่าของในมอลล์ เซิฟไทย มันบวกเวอร์ขนาดไหน

แต่อินเตอร์ ผมว่า ต่อให้ผมบวกไป 90 กว่า มันก็ไม่ได้ตีแรงกว่าเดิมมากเท่าไหร่ (เพราะระบบ exp ของที่เล่นอยู่ ขึ้นอยู่กับ สัดส่วนค่า Dmg ที่หักจาก DPศัตรู กับเลเวลศัตรู....เพราะงั้นต่อให้ไปลุยปั้มโพชั่น ก็ได้ตัวละ 0.2-0.3% น่ะแหละ = =)

เล่นกระต่ายสาย AP ... เก็บเลเวลไปเรื่อยๆ หลังๆเริ่มอืดเพราะงานเยอะไม่มีเวลา + เบื่อ ตี mimic แล้ว (มอนไม่น่ากลัวเท่าไหร่ แต่ที่เครียดคือ บางตัวมันตีแล้วมีโอกาสที่เราจะติดวาร์ป กลับเมือง megalo บ้าที่สุด!!!!)

เรื่องแจมกับปั่นราคาไอเทม ไม่ค่อยมี เพราะส่วนใหญ่ก็ไม่ค่อยมีคนสนไอเทมตกพื้นเท่าไหร่ (ยกเว้นพวกใกล้จะเปลี่ยนคลาสน่ะแหละที่เริ่มสะสมเงิน)
    แจมเมอร์หายาก ส่วนใหญ่มักเป็นสายจิ้งจอก ปาดับไปก่อนที่เราจะไปตี (อันนี้โทษมันก็ไม่ได้ เครื่องใครเร็วกว่าก็ได้เหยื่อไป =w=)

ปล. ตอนนี้ 56 แล้ว อยากไปเล่นที่ Wharf (แต่ทำไม่ได้เพราะ เลเวลไม่ถึง60 รับเควสไม่ได้ ทั้งๆที่มอนฆ่าง่ายกว่าที่ Caballa)
    ปล2. เบื่อ มิมิค =w=
  7. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    ผมเล่นเซิร์ฟ แปซิฟิก เล่นเป็น แกะ เพราะน่ารักดี ตอนนี้้เลเวล 74 เอง
  8. BiwKung

EXP:
    855
    0
    36
    เกมนี้ถ้าตีบวกน้อยๆไม่เห็นผลหรอกครับ ลองตีบวกได้เต็มสิครับ.....ดาเมจ + เป็นพัน เลยนะครับ....ใครเลเวลสูงๆมีตังเยอะๆหน่อยก็เอาดาบไปตีบวกเรื่อยๆแตกก็ซ่อม แตกก็ซ่อม จนตีได้สูงสุด จำไม่ได้แล้วว่าสุดเท่าไหร่ 11 มั้ง ดาเมจขึ้นเป็นพันเลยครับ = =" (อาวุธเลเวลสูงๆ) แค่เจอควายหรือกระต่ายทุบก็เน่าแล้วอ่ะครับ ยิ่งบวกกับสัตว์เลี้ยงในมอลล์เข้าไปแล้วด้วย ถ้าใครซื้อมาแล้วสุ่มสเตตัสเว่อร์ๆนี่จบเลย (HVเยอะแค่ไหนก็คงไม่พ้น โดนตีคริตลอดหรอกนะคับ = =") เพราะเวลาพาเจ้ามินิไลน์แคน 120 ที่บวกสเตตัสเว่อร์ๆแล้ว ต่อให้กระต่ายเลเวล 150 ที่ใช้ของมอล ยังถล่มควายเลเวล 200 ใส่ของธรรมดา ได้สบายๆเลยครับ (เจอมากันตัวแล้วด้วยสิ) กระต่ายเลเวล 130 ไปตีมอนเลเวล 180 ยังชิวๆเลย
  9. preciousnani

preciousnani New Member

EXP:
    62
    0
    0
    มังกร เซิฟ หนูน้อยโคล่าอ่ะค่ะ น่าจะ อาร์คติค (ละมั้ง)
    ไม่เติมเงิน ไม่ซื้อไอเทม... แต่ก็กระหลั่ว ตามระเบียบ ดันเล่นมังกรแสง 1441 ลำบากลำบน
    มากๆในชีวิต 555+ แต่ก็เล่นเอาสนุกสนานกับกิจกรรมน่ารักๆน่ะนะ
  10. changz

changz New Member

EXP:
    26
    0
    0
    เซิร์ฟไทยอ่า

อาร์คติคครับ

เป็นแรคคูนครับผม เลเวลยังไม่มากเลยอ่า T^T

ขุดรับวาเลนไทน์ที่ผ่านมาครับ~~
  11. wow

wow Member

EXP:
    161
    0
    16
    ^
    ^
    ^

ชื่ออะไรหรอครับ เล่นเซิฟเวอร์เดียวกันด้วย (Arctic)

จะได้ช่วยเหลือได้ครับ
  12. deuil

deuil New Member

EXP:
    2
    0
    0
    เล่นเซิฟ สุดท้ายอะครับ = =' เป็นกระต่าย แนะนำด้วยครับ เลิกเล่นมานาน พอกลับมาเล่นแล้วเล่นไม่เป็นเลย T T~
  13. l3espiiiz

l3espiiiz New Member

EXP:
    63
    0
    0
    เคยเล่นเหมือนกันค่ะ บ้าไปพักใหญ่ หลังๆก็เลิก เคยเล่นอาชีพ แกะ >_<~
  14. BiwKung

EXP:
    855
    0
    36
    เกมนี้สอนให้รู้ว่า เกลเดอร์ นั้นแทบจะไม่มีค่าเลย = =" เงินจริงสิที่ครองโลก ฮ่าฮ่าฮ่าาาาาาาาาาาาา !!!!

มีตังหลายสิบล้าน แต่แทบจะเอาไปปาหัวคนเล่น ไม่ได้มีค่าเล้ย~
  15. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    ตอนเล่นแกะตอนแรกๆแล้วไป สู้กับคนอื่นนี่พอสู้ได้ หลังๆพอเจอสัตว์เลี้ยงบ้าบอ +สเตตัสเว่อร์ ที่ต้องซื้อด้วยเงิินจริงนี่ ไปสู้กับคนอื่นแล้วสู้ไม่ได้ เลิกเลย

Share This Page