Anime และ Manga เรื่องใดบ้างที่อยู่ในใจคุณ?

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย Blackselena, 3 ธันวาคม 2007.

1. CaLadl3olG

CaLadl3olG Member

EXP:
    330
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    16
    รู้สึกผมจะชอบไม่เหมือนคนอื่นแฮะ- -"

Anime นี่รู้สึกจะเป็น - Elfen Lied(เรื่องนี้แนวรักสดใสๆครับ เลือดสาดกระจายเลย- -)
    - Air(มันเป็นdramaเรื่องเดียวที่ผมดูแล้วไม่หลับ- -)
    - Shuffle(ดูเพราะชอบพริมูล่า- -)
    - Full Matal Panic(น่าแปลกที่เป็นเรื่องที่มีขับหุ่นยนต์แล้วผมดูได้- -)

Manga ต้องนี่เลย - Hajime No Ippo(การ์ตูนใหม่แนวต่อยมวย ตอนนี้รู้สึกออกมาแค่83เล่มเท่านั้นครับ- -")
    - Jojo's Bizarre Adventure(สมัยก่อนถือว่าแหวกแนวแล้วครับเรื่องนี้ รู้สึกตอนนี้จะ94เล่ม- -")
  2. akira

akira New Member

EXP:
    31
    0
    0
    ที่จริงชอบหลายเรื่องนะครับ Fullmetal Alchemist , Kanon ......

แต่ตอนนี้ที่โดนใจผมสุดๆก็ Sayonara Zetsubou Sensei ซาโยนาระ คุณครูผู้สิ้นหวัง จี๊ดมากกกกก >[]<
  3. berserk

berserk New Member

EXP:
    85
    0
    0
    ผมเป้นนักวาดการ์ตูนเน้อมีอะไรก็ถามผมได้เหมือนกันครับ แต่การ์ตูนที่ผมชอบก้ BERSERK แนวฮาก็กินทามะ[ฮามากครับ :555: ]กับโอ้วพระเจ้าจ้อด[ไร้สาระแต่ก็ขำดี]ตอนนี้ผมก็ขอตัวไปปั่นต้นฉบับก่อนนะครับ[ไม่ได้หลับมา3แล้วอ่ะครับ] :confused:;
  4. Collin

Collin New Member

EXP:
    24
    0
    0
    Dragonball
    Urayasu Tekkin Kazoku
    Yotsubato ---> I like an innocent kid.
    The Ravage of Time

Reading now
    Gantz, Hayate no gotoku, The Ravage of Time, Full metal Alchemist

Bored Manga
    Negima ---> so much girls that :uak:
  5. leafticket

leafticket New Member

EXP:
    121
    0
    0
    ถ้าหนังสือการ์ตูนก็ชอบหลายเรื่อง
    แต่ที่สุดของที่สุดนี่ยกให้ One Piece ><~!!
    รองๆลงมาก็มี Fruit basket, Eyeshield 21, Peace Maker(อันนี้ตัวละครล้วนๆ)

ส่วนanime จะชอบแนวดราม่าซะส่วนใหญ่ค่ะ
    Air, Kanon, Clannad (โอ้ รู้สึกจะค่ายเดียวกันหมด) หลงรักสองเรื่องหลังมากก (โดยส่วนตัวอยากให้เรื่องแอร์ยาวกว่านี้หงะ จะได้อินมากกว่านี้)
    (นอกเรื่องอีกรอบ: Clannad ชอบตอนฟูโกะที่สุดเลยค่าTTwTT ซึ้งปนเศร้า)
    Higurashi no naku koro ni <<อีกเรื่องนึงที่โดนใจทั้งสองภาค อนิเมแหวกแนว ปมปริศนาเยอะ เลือดสาด-_,- (ไม่เยอะนา)
    แล้วก็ Aria ดูแล้วสุขภาพจิตดี ^^
  6. Magoichi7

Magoichi7 Chemistry }{Resurrection

EXP:
    393
    0
    16
    คุโรมาตี้ก็เหมือนกันนะโดนใจมากบางเรื่องที่มันคุยกันโดนนิสัยของคนหลายคนอย่างเช่นคุยกันเรื่องเดินบนพื้นฟุตบาตมักจะเดินตามช่องของพวกจตุราชา
  7. violetblood

violetblood New Member

EXP:
    130
    0
    0
    อนิเมะและการ์ตูนที่ชอบก็มี

GTO , Life , Bleach , Samurai Deeper Kyo , Rurouni Kenshin , Gintama ค่ะ แบบว่าดูและอ่านกี่รอบๆ ก็ไม่เบื่อเลย ^^
  8. eol

eol earth of lolicon!!

EXP:
    1,040
    0
    86
    Manga :
    1. I"s << หื่นดีครับ !!! (เอาจิงดิ ! 555+) ลายเส้นสวยสบายตา เนื้อหาเข้ากะตัวเองดี (ที่ชอบงี่เง่า 555+)
    2. Detective Conan << อ่านแล้วเหมือนจะได้ความรู้ดี ........ (ความรู้เรื่องฆาตกรรมอะดิ - -'')
    3. Houshin Engi << ตลกดี พระเอกติ๊งต๊องแต่ฉลาด !!!
    4. Ah! My Goddess << ไอ้คุณ K1 มันมีดีตรงไหน มีเทพธิดามารุมตั้ง 4 คน -*-!! งอนมัน เลยต้องอ่าน ........ ติดเลย

Anime :
    1. Suzumiya Haruhi no Yuuutsu << เนื้อเรื่องโดนใจ, แต่จริงๆ แล้วชอบที่นางาโตะใส่แว่น!!! (ถึงหลังๆ จะลืมใส่ก็เถอะ)
    2. Full Metal Alchemist << จะได้ในสิ่งใด ต้องสูญเสียในสิ่งที่มีค่าเท่าเทียมกัน .....
    3. Doraemon << อมตะ =_=!
    4. Air, Kanon, Clannad << ของค่าย Key ทำออกมาซึ้งทุกเรื่อง ภาพสวยอีกตะหาก

Share This Page