ไม่แจกโปรแกรมแสกนไวรัสบ้างเหรอจ๊ะ

กระทู้จากหมวด 'แลกเปลี่ยน & แจกของ' โดย kuraii, 3 ธันวาคม 2007.

1. kuraii

kuraii Active Member

EXP:
    569
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    36
    เคยได้ยินว่ามีแสกนบางตัวที่สามารถอัพตัวเองได้เวลาต่อเนตอ่ะ มันเป็นตัวแบบไหนเหรอ
  2. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    มันอัพได้แทบทุกตัวนะครับ
    จะคล้ายๆ การโหลดแพชอัพเกรด ของเกมออนไลน์นั่นแหละครับ

ปัญหาคือส่วนใหญ่มีลิขสิทธิ์ ในไทยแล้ว (ซึ่งเอาแมาแจกก็เสี่ยงอ่ะครับ)

แล้วอีกอย่าง พักนี้ เวลาอัพเดทมันจะรู้ทันเราด้วยว่าใช้ของก๊อบ ของผมใช้ 3 ตัว โดนแบล๊กลิสท์ ไปหมดแล้ว หลังการอัพเดทคราวก่อน -_-;

แต่จะลองใช้ตัวนี้ไปฟรีไปก่อนก็ได้

http://free.grisoft.com/doc/2/

โหลดตรงอยู่แล้ว ไม่ขออัพใหม่แล้วกันนะครับ
  3. topkun

topkun New Member

EXP:
    1,576
    0
    0
    โปรแกรมสแกนไวรัสมันมีตามเว็บของเค้าอยู่แล้ว ตามไปโหลดที่นั่นได้เลย

แนะนำ AVG ฟรี ไม่กินทรัพยากร รวดเร็ว ดีกว่าตัวเสียตังค์บางอันซะอีก
    ผมก็ใช้อยู่ โหลดตามข้างบนนั่นเลย

ส่วนการอัพ ทุกอันมี แต่ต้องตั้งค่าให้มันด้วย
    พอต่อเน็ต มันก็จะจัดการโหลดให้ เราไม่ต้องไปโหลดเอง
  4. citrus

citrus New Member

EXP:
    608
    0
    0
    แนะนำ AVG ด้วยคนเพราะที่ทำงานเราก็ใช้อยู่ อีกตัวก็ร่มแดงโหลดใช้ได้ตามสะดวกเพราะมันฟรีเหมือนกัน เห็นด้วยค่ะส่วนใหญ่มีลิขสิทธิ์ในไทยแล้วทั้งนั้น อย่าง NOD32 หาซื้อง่าย ที่ซีเอ็ดก็มี ราคากล่องนึง 700 กว่าบาทเอง
  5. tales

tales อัครเทวดาแมวเหมียว

EXP:
    546
    6
    88
    แนะนำ AntiVir ครับ ใช้คู่กับ Tool ของคนไทย ARDV สำหรับป้องกัน ไวรัสจาก FlashDrive

ของเค้าดีจริงๆ

ให้พูดแบบโฆษณาก็ อัครเทวดา ลองแล้ว เยี่ยม!!

ป.ล. ผมไม่ได้ค่าโฆษณานะ
  6. hideo

hideo New Member

EXP:
    23
    0
    0
    ครับ

ขอด้วยคนละกัน

555+
  7. PoP

PoP Well-Known Member

EXP:
    1,369
    0
    86
    ผมใช้Antivirแบบพี่เก้าอยู่น่ะครับ ของเขาดีๆ ใช้ง่ายไม่ยุ่งยาก

โหลดได้ที่ <!-- m -->http://www.freeav.com<!-- m -->

(URLชื่อนี้จริงๆนะ)
  8. kuraii

kuraii Active Member

EXP:
    569
    0
    36
    ชื่นี้..จริงๆเลย เห็นชื่อแล้วมันนึกไปถึงอย่างอื่นด้วยอ่ะจ้า
  9. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    กลิ้งมันคิดลึกจริงวึ้ย!

ตอนนี้ใช้ avira อยู่ครับ ใช้ง่าย กันได้หลายอย่าง....
  10. rerina

rerina New Member

EXP:
    170
    0
    0
    กำลังหาตัวใหม่มาลงอย่พอดีเพราะตอนนี้ไวรัสเต็มเครื่องเลย
    เดี๋ยวกลับบ้านค่อยโหลด ขอบคุณจ้า
  11. dadajang

dadajang New Member

EXP:
    140
    0
    0
    ตอนนี้กำลังมองหาอยู่เหมือนกันค่ะ

ที่เครื่องมี NOD32 ที่มันเป็นสีเขียวๆน่ะค่ะ

แต่ใช้ไม่เป็น

ใครใช้เป็นบ้างคะ

ช่วยสอนให้หน่อยค่ะ
  12. l2eenai2y

l2eenai2y New Member

EXP:
    533
    0
    0
    ร่มแดง ไม่มี Crack มันเลยไม่ฟรีอ่ะครับ = =

เอามาอาทิตย์แรกจับไวรัสดีเหลือเกิน พอหมดอาทิตย์นึงมาตรวจไม่เจออีกเลย.....

Share This Page