โฆษณาสินค้าใด ดูแล้วชอบ/ ไม่ชอบ บ้างครับ

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย shuu, 3 ธันวาคม 2007.

1. kurayami

kurayami เคย์

EXP:
    547
    ถูกใจที่ได้รับ:
    4
    คะแนน Trophy:
    88
    ไม่ชอบ
    1.ของนีเวียทุกอัน รู้สึกเหมือนมันขายความเซ็กซี่
    2.กิฟฟารีน
    3.อื่นๆ ที่มีคำว่า "ปกป้องแสงแดด" "ปกป้องรังสียูวี" บลาๆๆ...พวกใช้คำผิดๆ ได้ยินแล้วรำคาญ

ที่ชอบก็ อันที่มันใช้ความคิดสร้างสรรค์และสื่อความหมายตรงประเด็น
  2. ShadowKung

ShadowKung New Member

EXP:
    58
    0
    0
    ไม่ชอบโฆษณาที่ทำออกมาไม่ค่อยเกี่ยวข้องกับสินค้าครับ

ไม่รู้ว่าต้องการจะสื่ออะไร....หรือว่าเราไม่เข้าใจเองหว่าว่าเค้าจะสื่ออะไร
  3. dorot

dorot Member

EXP:
    42
    0
    6
    เห็น เมนท์คนอื่น แล้ว มีไม่ชอบเยอะเลยวุ้ย แสดงว่าเราใจตรงกัน

"ไม่เข้มข้นเราไม่นอน" รำคาญเหมือนกันครับ แต่ให้อภัยได้เพราะสาวน่ารัก(ทุเรศมาก) แต่สงสัยว่าสีไวโอลีนทำเพื่อ

กิฟฟารีน - นี่ด้วย ตอนผู้ชายเล่าให้ผู้หญิงฟัง นี่ ให้ความรู้สึกอินไปด้วยไหมน่ะเหรอ ไม่เลย- -"

โฆษณาครีมล้างหน้าชายไรไม่รู้ ไอ้ที่เพลงขึ้นมา ซือโบเลลล~(ร้องงี้เปล่าไม่มั่นใจ) ขอบอกเลยว่ากดเปลี่ยนช่องทันที รำคาญเพลงมันเนี่ยแหละ

แล้วนี่ด้วย แก๊สโซฮอลล์PTT - ชั้นไม่เคยหยุดรับเค้ามาก่อน..... แรงขึ้นอย่างน่าประหลาด!....- -".... เกินจริงไปมั้งเจ๊ (

...................................................

เอ้อ แต่โฆษณาที่ชอบของผมก็แก๊สโซฮอลล์อีกเหมือนกัน ไอ้ซีรีส์ แก๊สโซฮอลผิดทั้งหลายนั่นแหละ

โฆษณา สมูทอีผมก็ชอบนะ

"เขาบอกให้ทำยังไงกันแน่"

"ทำหน้าให้มันๆ"

อย่างอื่นก็ตามความเห็นแต่ล่ะคนครับ โฆษณาไวทเทนนิ่งผมเฉยๆนะ พวกนมลดความอ้วน หรืออะไรเกี่ยวกับความงามด้วย แม้จะไร้กึ๋น แต่ก็ถือซะว่าได้เห็นหน้าและหุ่นสาวๆน่ารักๆครับ~
  4. prockdj

prockdj Member

EXP:
    358
    1
    18
    ดี เซเว่นครับ
    Ver1. โกงกิน
    Ver2. เก็บเงินค่าก๋วยเตี๋ยวเกิน
    Ver3. แซงคิว
    Ver4. พนักงานธนาคารบริการช้า
  5. netto

netto New Member

EXP:
    51
    0
    0
    เกลียดที่ไปถามญี่ปุ่นแล้วโออิชิๆเนี่ยแหละ
  6. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    แก๊สโซฮอล ที่บอกว่า"ฉันไม่เคยคิดจะรับเขา"
    นี่ผมออกชอบนะ ออกเชิงสัญลักษณฺ์ดี

เกลียด
    1
    พอนด์ ที่มีพี่สาวน้องสาวนั่งแด๊ก ไอติมอยู่ในร้าน แล้ว มีคำบรรยายว่า"เพิ่มโอกาศให้คุณพบรักแท้"
    (ผมมองแล้ว ไอ่ผู้ชายมารุมจีบนี่มันรักแท้ตรงไหนฟระ/ส่วนแม่ผมบอกว่า "รักแท้ตรงไหนสำส่อนชัดๆ")

2
    กิฟฟารีน อันที่ผัวเมียทะเลาะกัน แล้วคุณสามีบอกคุณภรรยาว่่า"ผมไม่ได้ไปเดินขายนะ นี่มัต่างกัน"
    ขอโทษ แม่ผมก็ทำไดเร็คเซลล์ ขายตรงเครื่องครัว อาชีพสุจริตนะครับ ไม่ใช่ขายยาบ้า ทำไมต้องดูถูกกันด้วย

3
    อันที่ผู้ชายล้างหน้าแล้ว จินตนาการถึงสัตว์ตะะครุบเหยื่อ(ผมว่ามันดูดูถูกเพศหญิงเป็นเหยื่อซึ่งผมไม่ชอบ)

4
    สเปรย์ดับกลิ่นกาย ที่มีผู้หญิง มาทำหน้าอ้อล้อออ้อแ** แล้วบอก ว้าว ผู้ชายสามขนาด เล็ก กลาง ใหญ่

5
    "ไม่เข้มข้น ตูไม่นอน"

แล้วก็มีพวกที่ เห็นแล้วขำ ก็พวก "รองเท้่านักเรียนสตรี กอลลิล่า ใส่แล้วสวย ถอดแล้วกิ๊ก" ผทรู้สึกฮามาก เท่าที่ผมรู้จักไม่เคยมีผู้ชายคนไหน หลงสเน่ห์หญิงสาว ด้วยการมองรองเท้านักเรียน สักคน (ใกล้เคียงสุดก็คงมีแค่ เจ้าชายวิปริตในเรื่อง ซินเดอเรล่า นั่นแหละ ที่หมกมุ่นกับรองเท้ามากกว่าตัวผู้หญิง)

แค่นึกภาพก็ฮาแล้ว ถ้าเขียนสำนวนนิยายจะออกประมาณ

มันคงดูไม่จืดเลยล่ะ
  7. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    ใช่ครับ อาชีพสุจริตครับ คนอินเตอร์เน็ตเขียนบทความด่ากันเต็มไปหมด แย่ครับ
    บางทีเพราะคนไทยแอนตี้งานขายด้วย ถึงได้แพ้พวกเกาหลี จีน ญี่ปุ่น
    ขายสมอง ขายแรงกาย กับ ขายของ อะไรทำให้ GDP ประเทศดีขึ้นคิดดูเอาเองเนอะ.... ขายของอยู่แล้วจริงมั้ย...

แต่ผมเข้าใจว่า กิฟฟารีนไม่ได้เจตนาดูถูกหรอกครับ อ่านในหนังสือพิมพ์แล้ว พวกนี้เค้าบอกว่าเราไม่จำเป็นต้องเดินขายของก็มีคนมาใช้สินค้าอยู่แล้ว ถ้าของมันดีจริง อย่างงี้มากกว่านะ

ไอ้ระบบ บนกินล่างเนี่ย...ไม่รู้นะแล้วแต่จะมอง ถ้ามันเอาเปรียบจริงๆ มันคงอยู่มาไม่นานขนาดนี้ คงเละแบบแชร์ข้าวสารไปแล้วแหละ มองง่ายๆ แผนเผินผมไม่รู้นะ แต่ใช้เซนส์ง่ายๆ
    แต่ถ้าดูตามจริง ไอ้งานลูกจ้างกับเจ้านายมันก็บนกินล่างเหมือนกันนะ....คนทำงาน=ลูกน้อง ผลงานออกมาคนได้หน้า= เจ้านาย ... แล้วมันต่างกันตรงไหน :spin:
    ผมไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียไีรหรอกครับ แต่แถวบ้านมันมีร้านมันติดบ้านอาน่้ะ คนที่เข้ามาในร้านก็ไม่เห็นจะนิสัยแย่อะไร คนที่เป็นลูกค้าก็รักคนขาย ผมไม่เชื่อพวกด่าตามเน็ตหรอก เหมือนอาชีพทั่วๆไปแหละ ถ้ามันแย่ก็แย่ที่คน จะมาเหมารวมหมดคงไม่ได้
    ....\
    เนอะ :)

[พอดีอ่านกระทู้มองโลกบวกมาน่ะ]
  8. Invy

Invy New Member

EXP:
    54
    0
    0
    ไม่อยากตัดสินคนอื่นนักหรอกนะ :roll:

แต่โฆษณาแบรนด์ นี่อดที่จะเห็นด้วยกับพี่ชูวว์ไม่ได้ - -" เหมือนสอนให้คนมีอัตตาสูงไปยังไงไม่รู้ อาจทำให้หลงตัวเองก็เป็นได้ แต่มองอีกมุม คนที่ขาดความมั่้นใจในตัวเอง อาจพอมีกำลังใจมาได้กระมั้ง *-* (ไม่ก็เสียกำลังใจไปอีก)

โฆษณาที่ชอบ : โฆษณาที่มีหุ่นยนต์อยากเป็นมนุษย์ น่าจะเป็นโฆษณาเหล้ามั้ง ประเด็นไม่ใช่เหล้า แต่ชอบข้อคิดเขามาก "ผมเป็นอมตะ ผมไม่มีวันตาย แต่มันไม่มีความหมายเมื่อเทียบกับคุณ" :)
  9. lionheart

lionheart มือเบสกากๆ

EXP:
    301
    0
    16
    มาสายทำไง?

โคตรฮาอะ
  10. skepper

skepper New Member

EXP:
    287
    0
    0
    เกลียด
    1.ยาสระผม่นะเบื่อมากๆ (ช้านใช้มันยังฟูอยู่ฟะ)
    2.ครีมทาหน้า (ฉานไม่ได้ใช้ยังขาวได้เลย.แล้วไม่จำเป็นจะต้องหน้าขาวเพื่อผู้ชายเลยเฮอะผู้ชายเขาคบตรงจิตใจเฟ้ย)
    3.อะไรเราไม่นอนๆเนี่ยล่ะ สุดแสนจะรำคาณแต่ผู้หญิงสวยดิ หิหิ :E

ชอบ
    1.แมลงกัดต่อยถาถูๆ<<เด็กทารกพูด
    2.โค้ก<<สำหลับคนสูงสำหรับคนตัวเตี้ยสำหรับ........................สำหรับทุกคน
    3.ไทยประกันชีวิตทุกตอนเลย
    4.ลื่นหูฮอล
    5.ระวังหมดอายุ
  11. lovetoto

lovetoto Well-Known Member

EXP:
    755
    0
    86
    ตอนนี้กำลังชอบโฆษณาตัวใหม่ของDTacอยู่ ชุด "ม่วนอ๊ก ม่วนใจ๋"

ญ - "คำปุ้น"
    ช - "อันหยั่ง?"
    ญ - "อธิฐานหยั่งก้ะเจ้า?"
    ช - "ให้เห็นหน้าใสๆของฟ้ามุ้ยปู้เดียวอะก้า"
    ญ - "หน้าใสๆของแม่หญิงอื่นอะก้ะ?"
    ช - "หน้าฟ้ามุ้ยปู้เดียวอะก้า"
    ญ - "ปู้เดี๋ยวแม่นก้ออ้าย?"
    ช - "ปู้เดี๋ยวก่ะ"
    ญ - "ป่ะ...ป่อยโคม ป่อยโคม" (ตรงท่อนยอมรับว่าปิ๊งนางเอกทันที!!)
    ช - "โอมมมม เปี้ยง"
    โคมลอยเลยหัว...แฝดสี่ปรากฎตัว!!!!
    ญ - "ปู้เดี๋ยวก้ออ้าย?"
    ช - "...." แป๋ว~~!!

อันนี้สงสัยชอบเพราะเป็นคนชอบภาษาเหนือโดนส่วนตัวอยู่แล้ว...(ยังติดอารมร์อินจากละครเรื่อง เมื่อดอกรักบาน อยู่ ^^)
  12. flamefox

flamefox Well-Known Member

EXP:
    2,755
    4
    88
    ตอนนี้เกลียดโออิชิ อย่างแรงครับ...
  13. Marioak

Marioak นักข่าว

EXP:
    786
    4
    88
    ไม่ชอบก็
    แบรด์:คนมีคลาส --แกมีอาชีพอะไรมิทราบ
    วีต้า: ไม่เข็มข้นเราไม่นอน~ -- เป็นผมจะตอบว่า "ไม่นอนก็เรื่องของเมิง..รำคาญ"
    ไดนาไมต์ -- มุขขำๆแต่เอามาเล่นแล้วแทนจะขำมันเครียดแทน
    โฆษณาขายของป้องกันจุดซ้อนเร้น - มันถ่ายอะไรฟระ - -"
    โฆษณาเอานักร้องร๊อคมาร้อง อะไรก็แล้วแต่ -- ตอนอื่นไม่เท่าไร แต่ตอนช้าวๆเพิ่งตื่ืนนี้ มันโฆษณาออกมา มันรำคาญโว้ย
    อยากให้รับประทานบาทามาก

ชอบ
    -กลับไปเลี้ยงกว้าง
    -สำเนา
    -ประกันภัยแมลงสาปทั้ง 3 Episode
  14. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    อ่อ ที่ผมไม่ชอบยังมีอีกอย่างนะ
    คือพวกโฆษณายาฆ่าแมลงอ่ะ มันเหมือนการสร้างแรงจูงใจให้คนเราฆ่าสัตว์ตัดชีวิตกันเยอะๆ
  15. pattorix

pattorix ปองๆสุดหล่อ

EXP:
    694
    11
    88
    ชอบ แอ๊ดด้า
  16. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    พูดถึงโฆษณาน้ำยาล้างจุดซ่อนเร้น ผมสงสัยอย่าง ทำไม่ต้องให้"ผู้ชายพากย์"

ฟังเหมือนพวก โรคจิตกามวิตถารเลย(ทั้งสองฝ่าย)

ไม่รู้ยี่ห้อไรที่มันจะ มีเสียผู้ชายขึ้นมา

"คุณยังใช้ สบู่ทำความสะอาดจุดซ่อนเร้นรึเปล่า"(^^!! กรี๊ด..หยาบคาย)
    แล้วคุณเธอก็ หันมายิ้มแล้วหันมาตอบให้อีกแน่ะ เห็นแล้วฮาจริงๆ ไม่ได้ต่อต้านหรอก แค่เห็นแล้วคิดลึกทุกที
  17. aquafay

aquafay Member

EXP:
    97
    0
    6
    โฆษณาที่ไม่ชอบ
    - บาร์บีคิว พลาซ่า "คุณจะกินเพื่ออยู่ หรืออยู่เพื่อกิน"... ตอนมันโผล่มาครั้งแรก ผมกำลังไม่มีอะไรกิน หิว...
    - กิฟฟารีน... เสียงผู้ชายล้างสมองได้ใจมาก ไปสรรหามาจากไหนเนี่ย ^^;
    - โฆษณาครีมบำรุงผิวที่เป็นซีรี่ย์ ที่บอกว่าแค่หน้ากลับมาขาวกระจ่างใส คนรักก็จะกลับมา... ถ้ารักกันโดยตัดสินจากหน้าตาแบบนั้น ผมว่าปล่อยไอ้ผู้ชายตัวนั้นไปที่ชอบๆ เหอะ ^^!!!

โฆษณาที่ชอบ
    - โฆษณาหนึ่งที่เด็กส่งจดหมายเรื่องคุณแม่ของเธอที่ป่วยหนักให้ในหลวง... จำได้ว่าตอนดู ซึ้งใจมากๆ ครับ ทรงพระเจริญ
    - โฆษณา ธ.กรุงไทย ที่เป็นคนต่อคิวใช้ ATM "ก็บอกให้รออีกแป๊บหนึ่ง ไม่ได้หรือไง"
    - โฆษณา ธ.กรุงไทย ที่เป็นเจ้านายกับพนักงานนั่งประชุมกัน ร้อง "แป่ว แป่ว แป่ว"
    - โฆษณา โค้ก สำหรับคนไทยทุกคน
    - โฆษณาเนสกาแฟ ผู้หญิงง่วง แต่ผู้ชายอีกคนเข้าใจว่าเธอไปยั่วเขา... น่ารักดีโฆษณานี้ และผู้หญิงก็น่ารักมากกกครับ มีผลงานอะไรอีกไหมเนี่ย
    - โฆษณาประกันภัยอะไรซักอย่าง ที่เป็นพายุถล่มจนบ้านพังยับเยิน แต่แล้วลมก็พัดเอาชิ้นส่วนบ้านกลับมาเรียงต่อกันเหมือนเดิม จากนั้นก็จบลงด้วยคำพูดว่า โอกาสแบบนี้เกิดขึ้นได้เพียง 0.000000001% (ดังนั้น ทำประกันไว้ดีกว่า เอวัง) เก่าแล้วครับตัวนี้ แต่ก็ยังชอบเหมือนเดิม

EDIT :
    ชอบโฆษณาชุดนี้ด้วยครับ >>> http://www.youtube.com/watch?v=0K5Md4xakb4

ได้ใจ - -b
  18. ponkung

ponkung ก็แค่ Oldschool Player ที่ขุด FF VII-X มาเล่น

EXP:
    30
    0
    6
    ไอ้โฆษณาสเปรย์ระงับกลิ่นที่แทนผู้หญิงเป็นแรดน่ะครับ ...

โดยส่วนตัวแล้ว การให้เกียรติผู้หญิงเป็น 1 ในสิ่งสำคัญสำหรับผมเลยครับ ...

แม้ว่าบางคน อาจจะมีอาการแบบนั้นได้ (หากควบคุมสติไม่อยู่) แต่การเอามาทำเป็นโฆษณานี่มันน่าเกลียดเกินไปครับ ...
  19. alladiya

alladiya สมาชิกที่ไม่มีอยู่จริง

EXP:
    1,207
    11
    88
    ตอนแรกนึกไม่ออก แต่ตอนนี้มีที่1ในใจแล้วค่ะ

อยากบอกว่าตอนนี้โคตรเกลียดโฆษณาMK

มีอย่างเรอะ ลอกโนดาเมะมาทั้งแนวคิดทั้งดีไซน์ เนื้อเรื่องมุมกล้อง ฮ่วย! เลว!

ดูเหมือนใช้อารมณ์ แต่[action]โกรธมาก![/action]
  20. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    จริงๆ ไอ้ผู้หญิงประเภทนี้ ไม่มีคำว่าเกียติที่น่าให้ตั้งแต่แรกแล้วครับ พวกที่ดารามาชอบแย่งกันจะจับตัว จับมือ ฉีกเสื้อผู้ชายน่ะ :p ....

เพิ่งดูของการบินไทย ที่เป็นพนักงานพูด"คุณคะ" น่ะครับ ดูแล้วรู้สึกดี แต่เสียดายที่ราคาของการบินไทยมันแพงกว่าของนกแอร์ เลยไม่ได้ใช้บริการเลย...
  21. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86
    ไม่ชอบโฆษณาที่หลอกให้คนซื้อ...

โดยเฉพาะพวกเครื่องสำอาง น่ารำคาญจังเลยนะครับ = =''
    แล้วก็เกลียดได้โฆษณาวีต้ามากๆเลย ไม่เข้มข้นเราไม่นอนๆ <<ผมจะถีบมันลงไปนอนในโลงแล้วนะ
  22. lovetoto

lovetoto Well-Known Member

EXP:
    755
    0
    86

ถ้าคนไม่เคยดู/อ่านเรื่องนี้คงจะอิน+ซึ้งแหละครับ พ่อแม่น้องผมดูเงียบๆในขณะที่ผมดูจบก็นึกในใจ "ฉากนี้มันตอนเหตการณ์จิบิจังเซโร่ยักษ์เดินได้นี้หว่า!!!" บทพูดบางจุดจะลอกมาด้วยนิ...ไม่ไหวครับโฆณาที่ลอกมาแบบนี้(ส่วนตัวรำคาญโฆษณาMKมาตั้งแต่ชุดที่ร้องเพลงสุณทราพร
    ล่ะ...ปัญญาอ่อนมาก)
  23. chakri

chakri Member

EXP:
    470
    0
    16
    โฆษณาผงซักฝอก นี่ มันขาวได้ขนาดนั้นเลยเหรอ
    ผ้าออกจะเหลือง ซักให้ขาวได้ -o-
  24. RayOn

RayOn New Member

EXP:
    38
    0
    0
    ไม่ชอบ
    แบรนด์ : ง่ายๆ วันละ 2 เม็ด (คุณก็อัจฉริยะได้ป

ชอบ
    Dtac : เป้นบริษัทมือถือเดียวที่ไม่ใช้ดารานำแสดง แต่มุขโอเคเลย
    สสส : จน เครียด กินเหล้า
    สารพัดรณรงค์เรื่องท้องถนน : ระยะเบรคเมื่อคุณขับรถ 100 km จะเป็นระยะ ---ตูม---- + +
  25. luvless

luvless New Member

EXP:
    15
    0
    0
    ไม่ชอบโฆษณาครีมและแชมพูต่างๆที่ชักจูงโดยการนำเนื้อหาว่าใช้แล้วจะสวยดูดี มีผู้ชายหน้าตาดีมาชอบ
    เพราะมันสงเสริมให้เด็กผู้หญิงสนใจเรื่องประเภทนี้มากมายจนเกินไป
    กับอีกทีก็โฆณาบัตรเครดิท รูดปื๊ดๆ ....มันทำให้คนมีนิสัยการใช้จ่ายที่ไม่ดี เพราะคนที่มาพูดมีแต่คนรวย CEO กิจการใหญ่ ๆ
    แต่ในความเป็นจริงก็มีคนธรรมดาใช้บัตร แล้วจะให้ใช้บัตรง่ายๆแบบพวกเขารูดซื้อทุกสิ่งทุกอย่างได้อย่างนั้นได้ยังไงละ
    ....ดูแล้วไม่ค่อยชอบเลย

Share This Page