โฆษณาสินค้าใด ดูแล้วชอบ/ ไม่ชอบ บ้างครับ

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย shuu, 3 ธันวาคม 2007.

1. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    ที่จริงโฆษณาครีมน่ะนะ ผมไม่ค่อยชอบหมดแหละ
    แล้วโฆษณาครีมเสริมสวยที่เกลียดที่สุดน่ะ ผมจำไม่ได้ว่ามันคือโฆษณาอะไร

แต่มันจะมีฉากโยนของทิ้งอ่ะ (แบบประมาณครีมเก่าที่ใช้หรือหน้ากากที่ใช้พอกหน้าอะไรประมาณนั้นน่ะ)
    แล้วบอกว่า " อ๋อ นี่เหรอคะ ไม่ต้องแล้วล่ะค่ะ "

ผมคิดว่า
    ถ้ามันเป็นของยี่ห้ออื่น มันก็เหมือนดูหมิ่นสินค้าของคนอื่นๆเค้าน่ะสิ ใช่มั๊ย (แต่ถ้าเป็นสินค้าตัวเองก็พอให้อภัยได้)
  2. deta70

deta70 New Member

EXP:
    94
    0
    0
    เท่าๆที่ดู โฆษณา brand (คนมีclass อย่างผม...) โดนแอนตี้มากเลยแฮะ ^^''

แต่ผมชอบโฆษณานี้นะ ผมดูว่ามันเข้าใจเล่นมุขดี ทั้งที่บอกว่าคนมีคลาส (ที่แปลว่าชั้นเรียน) หรือขับรถไปส่งสาว (ส่งคุณแม่) ดูแล้วชอบแฮะ โฆษณานี้ :D

ส่วนที่ชอบอีกอันก็เป็นโฆษณาของ orange เก่าๆ สมัยที่มีเพลง wall in your heart และโฆษณาของ orange สมัยนั้นอีก 2-3 อัน ผมว่าเค้าทำออกมาได้ดีเลยล่ะ *-*

อ้อ เกือบลืม มีอีกอันที่โดนใจสุดเลย คือ โฆษณา โทนาฟ!!!! ที่มันบอกว่า แผลถูกน้ำร้อนลวก (แล้วก็ตัดฉากกาต้มน้ำร้อนให้ดู) แผลสด (มีเด็กหกล้มให้ดูกันจะๆเลย ^^'' ) ชอบๆๆๆๆ ชอบมากโฆษณานี้ ฮาๆดี ปัจจุบันผมยังเอาโฆษณานี้ไปคุยกับเพื่อนๆตอนกินเหล้าเฮฮากันอยู่เลย :D~~~

ส่วนโฆษณาที่ไม่ชอบ......พวก axeหรืออะไรนี่แหละ ที่พอใช้ปุ๊บ มีสาวๆมาหลงเสน่ห์ซะเว่อร์ จนดูน่าเกลียดเชียว -_-
    แล้วก็โฆษณาผู้ชายล้างหน้า แล้วมีผู้หญิงรออยู่บนเตียงน่ะครับ มันแบบว่า..... -___-''

ส่วนอันอื่นๆก็เฉยๆมั้ง ปกติดูผ่านๆอยู่แล้ว ไม่ค่อยคิดอะไรมาก ^^''
  3. beztroom

beztroom New Member

EXP:
    28
    0
    0
    มีที่ชอบ และ ไม่ชอบหลายตัวครับ

เอาตัวที่ชอบล่าสุดแล้วกัน

โฆษณาบัตร เครดิต KTc Platinum ครับ

ชอบสิ่งที่โฆษณาสื่อครับ

คนบางคนภายนอกดูเผิน ๆ เหมือนไม่มีข้อดีพิเศษ

ต้องมองกันให้ลึก ๆ ครับ ถึงจะเห็นคุณค่า

ที่สำคัญเพลง ประกอบ เพราะ ดีจริง ๆ

Share This Page