[Non Final] : "ถ้าหากเรา โตขึ้นเป็นผู้ใหญ่?"

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย gomora, 3 ธันวาคม 2007.

1. flamefox

flamefox Well-Known Member

EXP:
    2,755
    ถูกใจที่ได้รับ:
    4
    คะแนน Trophy:
    88
    คำถามตรงๆ อยากจะทำอะไร?

คำตอบตรงๆ ทำทุกอย่างที่ตัวเองอยากทำครับ ไม่รู้ว่าวันข้างหน้าจะอยากทำอะไร แต่ขอให้ได้ทำในสิ่งที่ตัวเองต้องการ (และไม่เดือดร้อนใครก็พอ)

~ขอพื้นที่เล็กๆที่ยังเป็นเด็กอยู่ได้มั้ย~
  2. Jelphyr

Jelphyr แมวจรจัด

EXP:
    443
    5
    38
    ไม่อยากเป็นผู้ใหญ่.... อยากเป็นเด็กที่มีวิจารณญาณ มีเหตุผล
    อยากให้ตัวเองเป็นคนมองอะไรหลายๆด้าน มองผลทะลุถึงเหตุ แล้วก็ตัดสินใจทำอะไรตามเหตุผลมากกว่าอารมณ์ส่วนตัวมากๆ ( คงไม่ใช่ตามเหตุผลทุกเรื่องหรอก แต่อย่างน้อยก็ไม่อยากให้ทำอะไรตามอารมณ์ตัวเองมากเกินไป )

แล้วก็.....ไม่ใช่การเป็นแอดมิน 20 เว็บแน่ๆ.... -- -"
  3. gomora

gomora Board Protector

EXP:
    726
    0
    0
    /me ตบไหล่ reply บน

เอาน่าไว้เจอกันพาไปเลี้ยง ข้าว lol~
    ตั้งแต่มี เจลมานี่ ผมสบายเลย เข้าบอร์ด approve ทีไร เจลเก็บซะเรียบหมด

- -]b!! เยี่ยม!!
  4. wallsky

wallsky Member

EXP:
    29
    0
    8
    /me ตบไหล่เจล แปะๆ

งั้นพบกันครึ่งทาง ซัก 5 เว็บดีไหม

edit: กลับมาตอบให้ตรงประเด็นกระทู้ .. อยากเป็นผู้ใหญ่กับเด็กๆครึ่งๆ ในสถานการณ์ที่เหมาะสม ..
  5. Hell

Hell Member

EXP:
    405
    0
    16
    เมื่อผมเป็นผู้ใหญ่

-เรียนให้จบ มีการงานที่มั่นคงทำ
    -มีเวลาว่างพอที่จะพักผ่อนและท่องเที่ยวและได้ทำสิ่งที่ตัวเองชอบจนหมด
    -เป็นที่เคารพของเด็กรุ่นหลัง
    -สามารถเลี้ยงดูพ่อแม่ได้ยามท่านแก่เฒ่า
    -มีคู่ชีวิตที่ดูแลกันและกััน
    -มีความสามารถส่งเสียลูกหลานให้เรียนจบ
    -สุดท้าย ผมต้องมีความรับผิดชอบให้มากกว่านี้ ไม่งั้นข้อข้างบนไม่มีทางที่จะเป็นจริง
  6. akamatsu

akamatsu New Member

EXP:
    862
    0
    0
    ก็แค่อยากเป็นคนที่ดีคนนึงน่ะครับ ^^"

หวังน้อย...แต่ยาก
  7. Phoenixkung

Phoenixkung New Member

EXP:
    89
    0
    0
    ผมจะตั้งหน้าคอย วันที่เจลได้เป็น mod +admin ครบ 100 เวปครับ :)

ส่วนผมขอชีวิตอย่างมีความสุข
    และคุยกับ "เด็กๆ" อย่างสนิทสนมได้ก็พอละครับ :bad:
  8. citrus

citrus New Member

EXP:
    608
    0
    0
    ถ้าตัวเราในตอนนี้
    เติบโตเป็นผู้ใหญ่
    เราอยากจะทำอะไร?

ก็อยากรับผิดชอบสังคมตามแบบที่เราทำได้นั่นแหละค่ะ ไม่ได้หวังอะไรมาก(แต่แอบหวังในสิ่งที่ตัวเองกำลังทำตอนนี้ให้สำเร็จ เหอๆ)
  9. soulmaster

soulmaster Endorphinlism

EXP:
    403
    11
    18
    - เปิดบริษัทเกมออนไลน์ นำเข้า Ultima Online ที่พิมพ์ภาษาไทยใด้ :E
  10. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    อยากอยู่อย่างสนุกสนาน ใช้ชีวิตแบบมีสีสัน ทำในสิ่งที่อยากทำ อยาได้เงินเดือนซักเดือนละแสน...
    อยากได้ผู้ชายดีๆซักคน โว้วๆ :D
  11. JerryF1

JerryF1 Member

EXP:
    216
    0
    16
    อยากมีอาชีพที่มั่นคง สามารถเลี้ยงดูพ่อแม่ และแฟนในอนาคตได้(หลังจากใช้หนี้ กยศ.แล้วนะ)

แต่ตอนนี้ก็ต้องตั้งใจเรียน เพื่อให้ความฝันเป็นจริงให้ได้ :D
  12. Ameba

Ameba New Member

EXP:
    130
    0
    0
    มี 5 ปีข้างหน้า ผมจะแต่งงานมีลูกมีเมียครับ 5555
  13. revalver

revalver Member

EXP:
    42
    0
    6
    ยากเป็นเหมือนตอนนี้ ครับ ผมล่ะกลัวจริงว่าเวลาเปลี่ยนใจคนจะเปลี่ยน ผมกลัวใจตัวเองจะเปลี่ยนแปลงไปตามเวลา
    เพราะในเวลานี้ผมคิดว่าอะไรๆที่เป็นอยู่ก็ลงตัวแล้วล่ะครับ
  14. Invy

Invy New Member

EXP:
    54
    0
    0
    ตอนนี้ผมไม่ห่วงอะไรทั้งสิ้นนะ

มีเพียงอย่างเดียวที่ผมห่วงที่สุด คือ พ่อแม่ผม กังวลว่าจะได้ตอบแทนพวกท่านมั้ย ความสามารถอะไรก็ไม่มี ถ้าไปบวชจะมีเงินให้พวกท่านรึ ผมบวชผมอาจมีความสุข แต่ก็ไม่มีอะไรมาตอบแทนพ่อแม่ มีบางอย่างบอกว่าผมจะอายุไม่ยืนจนถึงเวลาที่พ่อแม่จะเสียชีวิต โรคประจำตัวผมก็มากเหลือ ผมคงต้องไปก่อนพ่อแม่ ไม่ว่าจะยังไง ผมยังมีพี่สาวที่เป็นความหวังของผม วันนี้พี่สาวจะกลับมา ผมจะคุยเรื่องนี้ ผมอยากจะฝากทุกอย่างไว้กับพี่สาว จะให้บำรุงพี่ด้วยอะไรผมก็ยอม ถ้าพี่เป็นกำลังดูแลพ่อแม่แทนผมที่ไร้ปัญญาจะดูแลท่านในอนาคตได้ :) ในสายตาผมตอนนี้ พี่ผมเองก็กำลังตั้งใจเรียนอยู่ แม้จะมีบางตัญหาตามปาสาวัยรุ่นบ้างก็ตาม ตอนนี้ผมก็ได้แต่พยายามดีกับพ่อแม่ให้ถึงที่สุด ผมพลาดมามากแล้ว :(
  15. prangnaree

prangnaree vi BRITANIA

EXP:
    770
    0
    36
    ยืนได้ด้วยลำแข้งตัวเอง ดูแลคนอื่นได้....ภายใน5ปีอ่ะนะ
  16. zarathustra

zarathustra Well-Known Member

EXP:
    1,323
    0
    86
    จะเป็นครูสอนดนตรีครับ สอนไวโอลินนี่แหละ ใครจะว่าตุ๊ดก็ช่าง แต่ผมอยากจะทำของผมอย่างนี้

อีก 5 ปีผมคงจะอายุ 19 ใช่ระดับลุงของบอร์ดรึเปล่าครับ......
  17. kuraii

kuraii Active Member

EXP:
    569
    0
    36
    =w= ไม่อยากโตอ่ะ โตแล้วภาระก็เยอะตามอ่ะนะ แต่เป็นเรื่องที่ช่วยไม่ได้ ก็แบบสบายๆล่ะมั้ง มีงานทำได้อ่านการ์ตูนต่อไปเรื่อยๆ ไม่เจ็บๆข้ก็ดีแล้วมั่ง
  18. topkun

topkun New Member

EXP:
    1,576
    0
    0
    อยากเป็นผู้ใหญ่ที่ภูมิใจในตัวเองได้...
  19. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    ถ้าโตขึ้น ก็อยากมีงานทำก็พอ อยากทำในสิ่งที่ตัวเองชอบ อยากมีความสุขกับชีวิตแล้วก็มีเงินเก็บ อยู่อย่างพอเพียง

แต่ถ้าจะให้ผมคิด ผมว่าเป็นเด็กดีกว่าเยอะ
  20. storboy

storboy Active Member

EXP:
    585
    0
    36
    อยากอยู่อย่างสงบกับวัยรุ่น
    โดยที่เวลาวัยรุ่นมีปัญหาก็ไม่โทษสื่อ
    หรือเกมโดยอ้างเหตุผลไร้สาระ
    และไม่ทำเรื่องงี่เง่าจนเป็นที่อืมระอาต่อวัยรุ่นในอนาคต

คิเหมือนคนแก่ไปหน่อยม้างงงงเรา
  21. hitokaji

hitokaji New Member

EXP:
    469
    0
    0
    จริงๆเราว่าคำถามมันก็กว้างน้า สำหรับเรามีอะไรที่อยากทำอยู่เยอะแยะไปหมดเลยแต่ก็ไม่รู้ว่าจะทำได้ทั้งหมดที่ตั้งใจไว้หรือเปล่า
    แต่ยังไงที่แน่ๆก็อยากโตขึ้นเป็นผู้ใหญ่ที่คุณพ่อภูมิใจค่ะ หลังจากนี้อีก 2 ปีก็คงทำงานเก็บเกี่ยวประสบการณ์ไปก่อน พอทุกอย่างลงตัวก็คงเริ่มธุรกิจของตัวเองตามที่ได้ตั้งใจไว้ ^^ ส่วนเรื่องแต่งงานนี่เคยไปดูดวงหมอดูทายไว้ไม่ดีเลยชักไม่อยากแต่งละอ่ะ แต่อะไรจะเกิดมันก็ต้องเกิดเนอะ เคยคิดว่าถ้าเป็นโสดจริงก็อยากรับเด็กกำพร้ามาเลี้ยงล่ะ มีเรื่องอะไรที่อยากสอนเขาเยอะแยะไปหมด
  22. flamefox

flamefox Well-Known Member

EXP:
    2,755
    4
    88
    อ่านกระทู้นี้แล้ว....มีทสิ้นปีก่อนเป็นผู้ใหญ่กันเถอะ...
  23. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    0
    36
    ^
    ^ ก่อนเป็นผุ้ใหญ่หรอคะ....
    ไม่สายไปละหรอ อิอิอิอิ :D
  24. renze

renze Member

EXP:
    46
    0
    6
    (ตอนนี้ทำงานแล้วก็ถือว่าเป็นผู้ใหญ่แล้วมั้ง = ="!??? )

ผมอยากดูแลครอบครัวของตัวเองให้มีความสุขครับ
  25. terasphere

terasphere Poets

EXP:
    792
    4
    38
    ขอแค่ยังมีความฝันในดวงใจ มีไฟฝันในดวงตา

Share This Page