ขูดหินปูนประมาณเท่าไหร่ครับ

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย tung2003, 4 ธันวาคม 2007.

1. tung2003

tung2003 New Member

EXP:
    6
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    อยากทราบครับว่าการขูดหินปูนเค้าคิดราคากันประมาณเท่าไหร่ครับ (ทั้งปาก) และการขูดครั้งนึงเนี่ยใช้เวลาประมาณเท่าไหร่ครับ
    ขอบคุณมากครับ
  2. Marioak

Marioak นักข่าว

EXP:
    786
    4
    88
    เอ...ราคามันต่างกันนะนั้นบางร้านก็แพงนรก บางร้านก็ถูกจนน่าตกใจ แต่ปกติผมไม่ได้ขูดหินปูนโดดปกติจะคอมโบกับตอนจัดฟันถอนฟันยังงี้เลยราคาเลยไม่ทราบแน่ชัด
  3. ratatosk

ratatosk All hile Kino!

EXP:
    684
    3
    88
    ของผมขูดปีละสองครั้ง ครั้งละห้าร้อยบาท ใช้เวลาราว ๆ 20 นาที ครับ
    อยู่แถวทองหล่อ เจ้านี้ขูดไม่หยุดมือ ไม่มีปราณี ต่อให้คนไข้สะดุ้งตัวลอย น้ำตาไหลเป็นสายก็ไม่หยุดครับ!!
  4. Phoenixkung

Phoenixkung New Member

EXP:
    89
    0
    0
    ผมแนะนำให้ลองไปขูดหินปูนที่สาธารณะสุขจังหวัด
    หรือโรงพยาบาลรัฐนะครับ เพราะราคาถูกดี
    ถ้าไปคลินิกเอกชนนี่ราคาต่างกันเยอะพอควร
  5. nutdiablo

nutdiablo New Member

EXP:
    20
    0
    1
    ผมไปสาธารณะสุขของเขตไม่เสียสักบาท ไปปีละสองครั้งทำหลายปีแล้วด้วย ใช้บัตรทองเอา
    ไม่เสียอะไรเลยนอกจากเค้ารับทำฟัน 9 โมงเช้าต้องตื่นไปวางบัตร 6 โมงแค่นั้น
    คุณภาพก็ดีนะผมว่า แต่ไม่ต้องทำอะไรมากอยู่แล้ว เพราะเป็นคนดูแลฟันดีด้วยทั้งขัด แปลง เป็น 10 นาทีเลยในแต่ละครั้ง อิอิ
    มีใครแปลงนานกว่าผมอีกหรือป่าว?
  6. Lunae

Lunae New Member

EXP:
    144
    0
    0
    จำได้ว่าตอนไปตรวจฟันที่รพ.รัฐ หมอบังคับขูดหินปูนให้วันนั้นเลย โดนไป250มั้ง แต่เจ็บบรรลัยเลย รอบสองเลยถ่อไปให้พี่ชายขูดถึงพิษณุโลก เจ็บนอ้ยลงหน่อย แต่พี่บอกว่าถ้าเลือดไม่ออก ก็ไม่สะอาด ส่วนราคาถ้าตามคลีนิคมักจะสองเท่าของเอกชนนะคะ ถ้ายังเรียนมหาวิทยาลัยลองไปให้ศูนย์พยาบาลหรือรพ.ประจำม.ขูดให้สิคะ ฟรีเหมือนกัน แต่จองคิวนานเท่านั้นแหละ หุๆๆ
  7. dookdooy

dookdooy Member

EXP:
    353
    0
    16
    เราเคยขูดประมาณสามร้อยน่ะค่ะ =w=/
  8. thecodes

thecodes Board Protector

EXP:
    77
    0
    0
    เอางั้นเลยเรอะ เสียวนะนี่ 55555
    ส่วนตัวกำลังจะไปขูดต้นปีหน้าครับ พอดีไปตรวจฟันแล้วหมอบอกว่ามีหินปูน ควรจะขูด เลยบอกหมอว่าขอปีหน้าละกัน

เดี๋ยวปลายปีมีนัดรักษารากฟัน ._.'
  9. topkun

topkun New Member

EXP:
    1,576
    0
    0
    จริงอ่ะ ต้องถึงขั้นเลือดออกเลยเรอะ

แบบนี้ไม่ไหวแน่ :scare:
  10. M2X

M2X Active Member

EXP:
    953
    1
    38
    รู้สึกที่รพ.จุฬาจะมีฟรีนะ ให้นศ.(ส่วนใหญ่เป็นสาวๆ)ขูดให้.. ฮี่ฮี่

edited1. เจฟนี่รู้ดีจริงๆ แฟนพันแท้ เอิ๊กๆ
  11. nathpotter

nathpotter New Member

EXP:
    18
    0
    0
    จริงเหรอคะ?
    อย่างนี้ต้องลองไปทำดู
    :aha:
  12. Jeffreyboyz

Jeffreyboyz New Member

EXP:
    165
    0
    0
    มหิดล ก็มีนะ :aiii:
  13. naiamibios

naiamibios ชีวิตไร้ตัวตน

EXP:
    350
    0
    16
    ผมไปทำที่คลีนิคบ่อยๆ ราคาก็ราวๆ 300-400 บาท (แต่ส่วนใหญ่จะ 300 สปาตาร์) ใช้เวลาขูดจริงๆราวๆ 15-20 นาที
    ถามว่าเจ็บไหม...ก็นิดหน่อย แต่ทำเสร็จจะรู้สึกว่าปากสะอาด โล่ง สบาย

แต่รักษารากฟันนี่ อย่างต่ำ 5000 บาท (ทำ 5 ครั้ง ครั้งละ 1000 บาท/สัปดาห์ ต่อเนื่องกัน) บางคนรักษาไม่หาย สุดท้ายก็ถอน..เสียเงินฟรี
  14. PoP

PoP Well-Known Member

EXP:
    1,369
    0
    86
    เอา้เป็นว่าน่าไปทั้งสองที่เลยนะครับนี่ :E

Share This Page