[ FF 7 ] ช่วยด้วยครับ บัคหรือเปล่า ultima weapon ผมหายไป

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย meawer38, 5 ธันวาคม 2007.

1. meawer38

meawer38 New Member

EXP:
    41
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    คือกำลังเล่นถึงเนื้อเรื่องตอนตามล่าอัลเทม่า เวพ่อนครับ

ผมไล่ฆ่ามันได้ครบทั้ง 4 รอบแล้ว

รวม ๆ เวลามันบินโฉบไปโฉบมากว่า ครึ่ง ชม. ครับ ฆ่าได้ 4 เมืองดังนี้

1.จุดเกิดของมัน กลางหลุมแม่น้ำ

2.เมืองกองกาก้า

3.บ้านเกิดแบเรต

4.หลุมดำ

จำได้ว่าครั้งที่ 5 มันจะต้องไปโผล่ที่ คอสโมแคนย่อน แล้วระเบิดหลุม ป่าโบราณ

แต่ว่า ตอนนี้ผมบินหาตัวมันไม่เจอ แม้แต่ในแผนที่โลก

ผมบินโฉบหาตัวมันมานานกว่าค่อน ชม. ตอนนี้ก็ 50 นาทีแล้ว

ยังไม่เห็นแม้แต่วี่แววมันในแผนที่เลยครับ

คอสโมแคนย่อนก็ไม่เจอ บินวนรอบแมพก็ยังไม่เจอ

หรือว่าผมไปทำเนื้อเรื่องอะไรผิดไปจนมันบัคหรือเปล่า

คือว่าก่อนตามล่าผมกำลังเข้าเนื้อเรื่องตอนกลับมิดการ์ด

แบบว่าตอนนี้ถ้าผมบินโฉบเมืองมิดการ์ดก็จะเข้าเนื้อเรื่องเลย

ครั้งไหนที่เวพ่อนมันไปลงที่เืมืองมิดการ์ดผมต้องลงทุนโหลดเล่นเซฟใหม่

เพราะว่าแค่ผมบินเข้าไปไกล้ ๆ เมืองก็จะตัดเข้าเนื้อเรื่องทำให้ไม่สามารถฆ่าเวพ่อนได้

จนตอนนี้ฆ่าได้ครบ 4 รอบแล้ว รอบสุดท้ายมันหายครับ

สรุปผมต้องทำยังไง

บัคเกมส์

เล่นใหม่

หรือว่า แจ้งความ ???

ช่วยให้คำตอบทีครับ
  2. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    66
    113
    คิดว่ามันน่าจะบินไปบินมาอยู่ที่ใดที่หนึ่งในโลกแหละครับ เพียงแต่การที่เราหามันไม่เจอแปลว่าเราคงจะดวงตกสุดๆ แล้วล่ะ ยังไงก็ลองปิดเกม ไปจุดธูปภาวนากับสิ่งศักดิ์สิทธิ์ซะก่อน ถ้าคราวนี้เปิดเกมมาใหม่แล้วยังหาไม่เจออีก..ก็ทำใจได้ว่าเจอบั๊กแล้ว...- -"
  3. satansatan

satansatan Guest

ว่าแต่ฆ่า อัลติมาเวพพอน แล้วเราได้อะไรหว่า จำไม่ได้ ถ้าจะเข้าป่าโบราณ เอาโบะไปก็ได้นี่
  4. zieghart

zieghart New Member

EXP:
    351
    0
    0
    ^
    ก็ได้ดาบอัลติมาเวพอนสิครับ ^^"

คุ้นๆเหมือนว่า ถ้ายังไม่ได้ปราบได้เจ้าตัวนี้แล้ว รูบี้จะยังไม่โผล่ด้วยนิ?
  5. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    พยายามเซฟไว้ก่อนครับ แล้วพยายามชนมันบ่อยๆ ให้พลังมันหมดเร็วๆครับ จะได้ดูดพลังงานเร็วๆ
    ส่วนไม่เจอรูปี้นั่น บั๊กแน่นอนครับ - -a
  6. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    เพิ่งรู้ว่ามันทำแบบนั้นได้ด้วย!? ทุกทีจะใจเย็นไปทำอย่างอื่นก่อนแล้วค่อยตามไปอ้ะ........

โง่มานานสินะ..... -_-;
  7. DevilAsura

DevilAsura Member

EXP:
    134
    1
    18
    จุดที่เจ้านี่จะบินไปจอดพัก(ดูดพลังงาน :p ) จะไม่แน่นอนเสมอไปนะครับ ขึ้นอยู่กับ ความเสียหายที่เราทำไว้(ตอนนั้นจำได้ว่าเพิ่งสู้กันครั้งเดียว แต่พอมาเจออีกที มันดันไปโผล่ที่คอสโม่ซะงั้น

กับอีกครั้งหนึ่ง สู้ที่ไหนก็ไม่รู้ แต่พอลงโอมนิจบ มันดันไปตายที่คอสโม่ - -"
  8. pisko

pisko New Member

EXP:
    814
    0
    0
    ผมก็เคยเป็นครับ เพราะฉะนั้น มันอาจไม่ไปให้เราสู้ครั้งสุดท้ายที่คอสโมก็ได้ แต่ถึงยังไง มันก็จะต้องตายที่นั้นอยู่ดี ลองบินหาดูดีดีครับ (ผมเองก็เคยหามันเป็นชั่วโมงเหมือนกัน กว่าจะหาเจอ)
  9. Yamiukebean

Yamiukebean New Member

EXP:
    15
    0
    0
    หาดีๆ ก็เจอค่ะ เคยเป็นบ่อย ส่วนมากมันจะอยุ่แถว ทะเล(ทุกซอกทุกมุม) ในแผ่นที่นะค่ะ บางครั่งมันก็อยู่แถวเกาะล่อยหนนะ และก็แถวทางถ่ำทางเหนือค่ะ อ่อ บางเวลามันจะหายตัวไปเพราะเหนื่อย จะออกประมาณอีกสัก1-2ชั่วโมงนะค่ะ
  10. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    อัลเทม่าเวพอน ไม่จำเป็นต้องไล่ให้มันไปดูดพลังครบทุกสถานที่นะครับ แต่สถานที่ต่อไปที่มันจะไปขึ้นกับว่า HP รวมทั้งหมดมันเหลือเท่าไหร่ ยิ่งเหลือน้อยก็ยิ่งไปสถานที่ท้ายๆไวขึ้น

ถึงกับขนาดบินหาไม่เจอ 50 นาทีนี่ ดวงคงแย่ละครับ แนะนำให้ลองบินไปตามสถานที่ต่างๆบนโลกทุกที่ตามลำดับไปเลย ถ้าไม่มีแสดงว่ามันยังไม่จอดที่ไหนแน่ๆ แลเวคงบินวนอยู่ซักที่ (ภาวนาว่าระหว่างที่เราหาตาทมสถานที่ต่างๆก็ให้เจอก็ยังดี ไม่งั้นดวงคงกุดจริงๆ)
  11. pattorix

pattorix ปองๆสุดหล่อ

EXP:
    694
    11
    88
    ^

ยังไม่หายไปใหนนี่ครับ นี่ไงโผล่มาตอบแล้ว

เนอะพี่อัล :D
  12. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    มิน่าล่ะของผม ครั้งแรก พอผมฆ่าเสร็จมันก็ไปดูดพลังงานอีกที่คอสโมแคนย่อนเลย

ตอนฆ่า ผมก็ใช้แต่ Ominislash กับ Knight of Rounds กะครับ

ผมว่า 50 นาทีไม่เจอนี่เป็นอะไรที่โชคร้ายจริงๆ ผมบินไปมาซัก 10-20 นาทีก็เจอมันแหล่ว
  13. samuraiyoyo

samuraiyoyo New Member

EXP:
    24
    0
    0
    แค่ Knight of Rounds แล้ว int 255 ก็ปางตายแล้วครับ -.-

Share This Page