FFVII แนะนำที่เก็บเลเวลกับเงินหน่อยครับ

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย pisko, 6 ธันวาคม 2007.

1. pisko

pisko New Member

EXP:
    814
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    แนะนำหน่อยครับ แยกกันก็ได้ ที่นึงเลเวล ที่นึงเงิน ขอแยกเป็น แผ่น 1 2 3 ด้วยนะครับ
    ขอบคุณล่วงหน้า :D
  2. satansatan

satansatan Guest

แผ่นสามมีที่เดียวแหละครับ ทางไปหาพี่รอธ
  3. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88
    แผ่น 1 ดีสุดๆแถวๆช่วงเขตแห้งแล้งทางไปยังอูไท ผมปั้มที่นี่จน Lv 50 ได้ลิมิต Lv 4 ของแอริธสบายๆ
    แผ่น 2 - 3 ไม่แน่ใจ แต่ผมไม่ได้เน้นเก็บ Lv เลยนะ เน้นปั้มพวกมาทีเรียมากกว่า ที่ถ้ำทางไปหาเซฟิรอธ จุดที่มีมูเวอร์ 3 ตัว กับปิศาจไห
  4. Yamiukebean

Yamiukebean New Member

EXP:
    15
    0
    0
    แถวดีสุดก็เรือดำน้ำ(เรือร้าง แถวนั้นมีอาวุธสุดยอดของยัยฟี่ด้วย ซึ่งจะเอาในแผ่น 2ก็ได้ ) ในแผ่นที่2 ครับ ได้เงินเยอะสุดเลย แต่มอนโหดนิดหนึ่งเน้อ อยุ่แถวนั้นสัก1ชั่วโมงก็ได้เงิน3ล้านกิลได้ แถมเก็บLVได้ดีด้วย อยู่จน70 เลย=w=

แผ่น1แถว อูไท ค่ะ

แผ่นที่3 แถวถ่ำเซฟิรอธ
  5. AvalancheZ

AvalancheZ Member

EXP:
    52
    0
    6
    สำกรับผมนะ ปั้ม all master ขายนี่แหละ แค่นี้ก็ใช้ไม่หมดละ - -

ส่วน lv ก็คงไม่พ้นถ้ำลุงเซฟี่
  6. juniorsmart

juniorsmart New Member

EXP:
    10
    0
    0
    ขายของทิ้งหมดตัว จบ 555
  7. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ^ ดีนะไม่บอกให้ใช้ARไปเลย

วิธีที่ผมเก็บเงินคือ เก็บกับมูเวอร์โดยเราใส่มาเทเรีย all ไว้ด้วย มาสเตอร์ก็เอาไปขายได้ล้านสี่(ใช่มะ) แล้วแทบทุกกิลมันจะผลาญหายไปกับการเลี้ยงโจโกโบะ...ราวว่าผลาญเงินกับม้าแข่งก้ไม่ปาน
  8. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    66
    113
    เลเวล....ถ้าไม่ใช่พวกชอบทำเซฟตัวละครเลเวล 99 จริงๆ แล้วไม่ต้องไปเก็บมันก็ได้นะครับ เกมๆ นี้ถึงเลเวลเยอะก็ไม่ใช่ว่าตัวละครจะเก่งกว่าตัวเลเวลน้อยกว่าเสมอไป จุดที่กำหนดว่าตัวละครตัวไหนจะเก่งหรือไม่อยู่ที่ค่าสเตตัส ซึ่งสามารถหาไอเทมมาปั๊มเอาได้ครับ
  9. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    แผ่น 3 ของผมรู้สึกจะเก็บที่เรือใต้น้ำกับทางไปหาเซฟิรอธเหมือนที่ข้างบนกล่าวกันไปนะ

แต่ภาคนี้ผมแบ่งเป็น 2 เซฟคือแบบเก็บจน 99 กับไม่เก็บเลเวลมากเท่าไหร่ซัก 60-70 เพราะพี่ผมบอกว่า เซฟี่มันจะเก่งตามเลเวลของคลาวด์อ่ะ ( ไม่รู้จริงหรือเท็จ )
  10. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    66
    113
    ^ ไม่ว่าคลาวด์จะเลเวลเท่าไหร่ เซฟ่าเซฟิรอธก็จะมี HP80,000 / MP680 และ LV.87 ตลอดจ้า

ได้ครับ
  11. meawer38

meawer38 New Member

EXP:
    41
    0
    0
    แผ่น 1 มีที่ที่ดีกว่า วูไถนะ ตรงที่แห้งแล้งขวาของเมืองมีดีล ผมว่าเร็วกว่า

แผ่น 2 น่าจะเป็นซากเครื่องบินใต้น้ำ (แต่ว่าเสี่ยงตายเอาการเหมือนกัน)

แผ่น 3 (ไม่รู้จำไม่้ได้ยังเล่นไม่ถึง) หลุมเซฟิรอส (ว่าแต่เข้าไปเกบ Lv แล้วออกมาเก็บไอเทมได้อีกไหมเนี้ยะครับ
  12. pisko

pisko New Member

EXP:
    814
    0
    0
    ไปได้หรอครับ ผมนั่งไทนี้บรองโก้ไม่เคยไปแถวมีดีลได้เลยอ่ะ หรือว่าต้องอ้อมทางไกลหว่า ไม่เคยอ้อมซะด้วย :hm:
  13. ake

ake Black

EXP:
    354
    5
    18
    ไปได้ครับ แต่ไปไม่ถึงตรงเมืองหรอก ไปได้แค่เกาะแถวๆนั้น แต่นับอยู่ในเขตมิดีลเหมือนกัน เพราะศัตรูที่ออกมาเป็นแบบเดียวกันครับ ใช้เก็บเลเวลได้ดีเลยครับ(ถ้าสู้ไหวนะ)
  14. yagyami

yagyami New Member

EXP:
    20
    0
    1
    ตรงขอบชายหาดหน้าป่าของเมือง BONE VILLAGE ครับ
    มันจะมีมังกรตัวแดงๆหรือเขียวไม่รู้นะได้เงินเยอะและ EXP ด้วย
  15. abolora

abolora New Member

EXP:
    392
    1
    0
    ปั้มมาทีเรีย All ให้ได้5ดาวแล้วเอาไปขายครับ ได้เงิน1-2mมั้งครับ
  16. grando

grando New Member

EXP:
    35
    0
    0
    ผมรู้แผ่น2ช่วงแรกก็ ทางไป หมู่บ้านของยัฟฟี่อ่า ตรงสะพานเชือก ได้ X-Potion ด้วยผมปั้มจนได้มา 99 ขวด
    กลางๆก็ รอบ Medeel ปั้นลิมิตง่ายๆเลยยิ่งมี Materia Cover+Counter Attack สบายเลย
    แผ่นสองผมยังไม่ฆ่า Diamond Weapon เลย คราวด์เวล 50 ส่วนคนอื่น 55+ เพราะเก็บลิมิต
  17. topfinal

topfinal Member

EXP:
    254
    4
    18
    ผมเก็บเงินกับ EXP จากมอนสเตอร์ที่อยู่ในไห + ใส่ Mataria All เพื่อให้ Master แล้วเอาไปขายอ่ะครับได้เยอะสุดแล้ว โดยให้ Elixir กับมันแล้วค่อยฆ่า แต่ต้องใช้ W-Item (Bug) ปั๊ม Elixir เอา

ใครทราบวิธีฆ่าไหโดยไม่ใช้ Elixir บ้างครับ เคยได้ยินเพื่อนมันบอกว่ามีแต่มันจำไม่ได้(ไม่รู้มันโม้หรือเปล่า??)
  18. icemanwalker

icemanwalker New Member

EXP:
    120
    0
    0
    ในซากเครื่องบิน
  19. devadew

devadew New Member

EXP:
    133
    0
    0
    1. ที่มีดิลตรงแห้ง ๆ ค่ะ ไอ้ตัว Spiral ใช้ได้เลย แถมถ้ามี Marph materia แล้ว เปลี่ยนเป็น mind s. ได้สบาย ๆๆ
    2. ในซากเครื่องบินค่ะ แต่ย้ำว่าควรมี Ribbon มิฉะนั้นอาจนั่งกระซี้กระซิกได้ โดนมาแล้ว ดอกไม้งามมักมีหนามแหลมคม มันสาดพิษสวาทมาให้หัวปั่นกันถ้วนหน้า ได้ 5000 G อัพทุกตัว แต่ความโหดก็ไม่ด้อย
    3. ถ้ำลุงเซลฟี่ โดยใส enermy away ไปก่อนพอไปถึงตรงกลาง ๆ ที่มีไหประหลาด กับ ส้ม 3 ลูก ก็ขุด Enermy lure ออกมาใส่แบบไม่เกรงใจใคร แล้วก็ใส่ all materia ไปหลาย ๆ ลูกหน่อย
    ปล. เราวิ่งเล่นที่ถ้ำลุงเซลฟี่จนได้ Master Summon 2 ลูกเอง EXP มากเพียงใดคิดเอา เรื่องเงินไม่ต้องพูดถึง
  20. evol

evol Well-Known Member

EXP:
    951
    2
    88
    ใต้ทะเล รู้สึกว่าจะเป็นซากเรือดำน้ำ (รึเปล่าหว่า) ของชินระฯ นะครับ
    ตรงนี้เก็บเลเวล และลิมิทได้คุ้มค่ามากๆ แต่ก็โหดพอสมควร ถ้าไม่มีริบบิ้น

Share This Page