FFVII ใครเคยโดนเซฟิรอธฟันเท่าไรเอยช่วงสุดท้าย

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย Yamiukebean, 6 ธันวาคม 2007.

1. Yamiukebean

Yamiukebean New Member

EXP:
    15
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    ของเราโดน 6000 พัน ค่ะ เลือดตอนที่โดนถอดมาเรียไป ก็7000 ค่ะ จากเลือด 9999

เกือบหมดหลอดแนะ=w=
  2. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    66
    113
    เคยลองยืนอยู่เฉยๆ แล้วให้มันฟันเล่นเหมือนกันครับ จำไม่ได้แล้วว่าลดเท่าไหร่แต่ก็คางเหลืองเลยทีเดียว หลังจากนั้นคลาวด์ก็จะฟันกลับไปเองอัตโนมัติ ซึ่งไม่ว่าเราจะทำดาเมจได้เท่าไหร่ เซฟิรอธในร่างนี้ที่มี HP แค่ 1 ก็จะตายแหง๋แก๋แน่นอน
  3. satansatan

satansatan Guest

ไม่เคยลอง แต่โดนมากับตัว (เพราะโบะมันช้ากว่า *-*) โดนยังไงก็ไม่ตาย ถ้าจำไม่ผิดรู้สึกจะโดนไป 2 ที ถ้าเป็นปกตินี่หลับชัวร์
  4. Angelnoballad

Angelnoballad New Member

EXP:
    1,088
    1
    0
    เคยทดลองอยู่บ้างครับ

ทุกครั้งได้ผลเหมือนกันหมดเลยคือ โดนโจมตีครั้งแรกแล้วไม่ตายครับ = =''
    แล้วหัวโบะคุงก็จะจู่โจมกลับโดยอัตโนมัติเอง. . .

เกมคงกำหนดมาให้ยังไงก็ชนะกระมังครับ ถ้าสมมติว่าเล่นมา ฆ่าเซฟี่ร่างพระเจ้าได้ แล้วมาแพ้ร่างนี้ก็แอบเซ็ง - -"
  5. evol

evol Well-Known Member

EXP:
    951
    2
    88
    ไม่ยักรู้มาก่อน ว่ามีแบบนี้ด้วย
    ทุกครั้งที่เล่นผมก็เลยอัดลิมิตเบรคใส่อย่างเดียว
    ...............
  6. pisko

pisko New Member

EXP:
    814
    0
    0
    เซฟี่ในเกมส์ ทำไมหัวไม่เหม่งเหมือนในหนังหว่า (หล่ออีกตะหาก เอิ้กๆ)
  7. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    ผมโดนไป 5500 ล่ะครับ แต่บักค้าวก็ซัดกลับทีเดียวตายเลย
  8. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    จำไม่ได้ว่าเคยโดนไปเท่าไหร่ แต่ตอนที่จบรอบแรกก็มี KOR แล้วเลยไม่รู้สึกว่ามันยาก

ประทับใจที่สุดคือท่า supernova แบบอัพเกรดในภาค inter ที่มาอย่างอลังการ ทำให้เราใจตุ้มๆต่อมๆ พอเลขดาเมจขึ้นเท่านั้นแหละ หมดศรัทธา = =
  9. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    ^
    ูดวงอาทิตย์ระเบิด ไฉน damage น้อยกว่า weapon พ่นคลื่นใต้น้ำได้เนอะ- -'
  10. yagyami

yagyami New Member

EXP:
    20
    0
    1
    เคยลองโดนแล้วครับลดเท่าไหร่ไม่รู้
    แต่ที่รู้แน่ๆคือจะปล่อยเซฟิรอธฟัน
    หรือเราฟันไปเซฟิรอธก็ตายแต่ก็ยังมีผลต่อฉากจบด้วยครับผมว่า
  11. Angelnoballad

Angelnoballad New Member

EXP:
    1,088
    1
    0
    ^^^^^^^^
    ขอโทษนะครับ คือผมไม่ทราบว่ามีผลต่อฉากจบอย่างไรหรอฮะ = =''
    พอดีไม่ได้สังเกต
  12. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    66
    113
    ^ จะยืนเฉยๆ รอคลาวด์ฟันสวน หรือจะใช้ลิมิตไปเลย ก็ได้เห็นฉากจบแบบเดียวกันแหละครับ...ยังไงซะ CG ตอนจบเค้าก็ทำมาแค่แบบเดียว
  13. romeo

romeo New Member

EXP:
    98
    0
    0
    Super Nova เป็นอีก 1 ปริศนาที่ยิ่งใหญ่ที่สุดของภาค

เพราะในเมื่อเซฟี่มันใช้ได้แล้วมันจะเรียกเมเทโอมาให้วุ่นวายทำไม - -"

ระเบิดตูมเดียวก็น่าจะหายไปหมดแล้ว
  14. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    ิ^
    ^
    นอกจากนั่น มันพุ่งมาจนระบบสุริยะกระจุยหมด แต่พอชนะมันกลับออกมาข้างนอก ดวงอาทิตย์ ก็ยังสว่างอยู่ แถม เมเทโอ กํนยังลอยอยู่แถวโลกเลย(ความจริง มันควรจะจุยไปทั้งวงโคจรแล้วนะ)
  15. samuraiyoyo

samuraiyoyo New Member

EXP:
    24
    0
    0

ไอเวพ่อน ใต้น้ำ ดามเมจมาน ขึ้นอยุ่ กับ มาทีเรีย ที่เรา ติดไปด้วยอ่ะครับ ยิ่งติดไปเยอะ ยิ่งโดนแรง
  16. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    ผมว่าที่เซฟี่ HP เหลือ 1 ก็เพราะเค้าถอดเกราะป้องกันที่+HP ออกหมด หวังจะจู๋จี๋กับบักค้าวมั๊งครับ แต่บักค้าวไม่สบอารมณ์เลยฟันเซฟี่เข้าให้

สงสัยเพราะคงมีดาวพุธกับดาวศุกร์มาบังแทนล่ะมั๊ง ความเสียหายเลยไม่เท่าไหร่ ( ว่าไปนั่น ) แถมถ้าเข้ามาที่โลก ก็มีโอโซนคอยรับด้วยนี่ (แต่โอโซนก็พังหมดอยู่ดี ร้อนซะขนาดนั้น)

แต่ เอเมอรัลด์ เวพอน มันพ่นคลื่นเต็มๆ อย่าลืมว่าคลื่นน้ำที่มีแรงดันสูงมาก ยังสามารถเจาะเหล็กได้เลย จะเอาอะไรกับเนื้อหนังมนุษย์ล่ะครับ

( ถึงโบะกับป๋าวินจะมีอะไรแปลกกกว่าชาวบ้านก็เหอะ แต่มันก็มีส่วนเป็นมนุษย์เหมือนกัน )
  17. astron

astron Well-Known Member

EXP:
    1,222
    2
    88
    โบะนี่ยังนับเป็นมนุษย์ได้อยู่อีกหรอคับ เฟนเรียคุง =w="

SN นี่แหละ สุดยอดแห่งความ " อืดดดดดดดดดดดดดดด " เป็น 1 ในท่าที่ผมเกลียดรองจาก KOR T-T ปกติสู้ก็ ใช้ KOR แล้ว mime เอา แค่นี้ก็ 3 นาทีแล้วยิ่งตาหงอกนี่ใช้ SN อีก เฮ้อ... สงสัยวันนี้ ฆ่ายัตจังภาค xii คงจะเร็วกว่า = ="
  18. ultima

ultima Active Member

EXP:
    933
    0
    36
    เคยลองอยู่เฉยๆ ให้มันฟันเล่นอ่ะครับ รู้สึกว่าจะ7000กว่าๆมั้ง
  19. taepoppuri

taepoppuri Member

EXP:
    480
    2
    18
    supernova-------ลิมิตที่ฮาที่สุด -*- กว่าจะใช้เสร็จรอจนหลับเลย 5555+
  20. pisko

pisko New Member

EXP:
    814
    0
    0
    ใจผมแป๊บตั้งแต่ตอนมันทะลุดาวพฤหัสแล้วแหละ :confused:
  21. maxlancer

maxlancer ประธานรุ่น2ตุรกีเชียงใหม่

EXP:
    1,183
    1
    88
    โดนเซฟี่ฟัน แรงสุดที่เคยโดนคือ 8900กว่าๆ (ตอนนั้นเวลเน่ามาก)

โครตฮาตอนเห็นดาเมจsuper nova จริงๆ แรงน้อยกว่าถ้าแรงดันน้ำอีก

Share This Page